หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามความเห็นเกี่ยวกับเรลี่ย์หน่อยครับ ^^  (อ่าน 17495 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ถามความเห็นเกี่ยวกับเรลี่ย์หน่อยครับ ^^
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 23:27:08 »
ฮาคิสังเกตุ หรือ เค็นบุนโชคุฮาคิ  คือฮาคิที่รับรุ้ถึงการคงอยุ่คับ

คือรุ้แค่ตำแหน่ง การเคลื่อนไหว ของศัตรูหรือคนอื่นๆ   มันคงทำแบบที่ว่าไม่ได้น่ะคับ

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ถามความเห็นเกี่ยวกับเรลี่ย์หน่อยครับ ^^
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 23:41:57 »
ฮาคิสังเกตุ หรือ เค็นบุนโชคุฮาคิ  คือฮาคิที่รับรุ้ถึงการคงอยุ่คับ

คือรุ้แค่ตำแหน่ง การเคลื่อนไหว ของศัตรูหรือคนอื่นๆ   มันคงทำแบบที่ว่าไม่ได้น่ะคับ

ครับ เข้าใจครับ   ลุงแกอาจจะมองปลอกคอเป็นศัตรูแล้ว สังเกตุเหนกลไก แล้วก้อถอดออก 

ปล.ผมแถนะครับอย่าใสใจ  *haha* *haha*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Remy Martin

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 23:59:34 »
ผมว่าอย่าไปคิดไรให้มันมากเลยครับ   ปลอกคอมันจะระเบิดทันทีที่ถูกถอดออกใช่ป่ะ แต่ลุงแกดึงออกแล้วโยนทิ้งแบบเส้นยาแดงฝ่าแปด(ลุงแกเก่งอะ)  มันก้อแค่เนี้ย ผมไม่เห็นจะมีไรมากเลย *attack*

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 19:06:16 »
ผมอึ้งตอนที่เรือถูกพายุซัดพังแล้วว่ายน้ำไป อเมซอนลิลลี่ที่คามเบลอ่า
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

vansit123

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 20:41:37 »
ผมอึ้งตอนที่เรือถูกพายุซัดพังแล้วว่ายน้ำไป อเมซอนลิลลี่ที่คามเบลอ่า
ผมตรงนี้ผมไม่เท่าไรครับเพราะว่าวันพีชเรามีคนเหนือคนอยู่เยอะแยะ *hoho* *hoho* *hoho*

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 20:52:03 »
ผมว่าลุงเเกเป็นักว่ายนำ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

susieza

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 21:21:52 »
ผมว่าโซโลในอนาคตก็แนวๆ ลุงเรย์ นี่แหละ แต่ลุงเรย์ไม่หลงทาง เท่านั้น

แต่ถ้าให้โซโลว่าย คงไปโผล่เกาะกะเทย  *disappoint*

vansit123

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 22:07:03 »
ผมว่าโซโลในอนาคตก็แนวๆ ลุงเรย์ นี่แหละ แต่ลุงเรย์ไม่หลงทาง เท่านั้น

แต่ถ้าให้โซโลว่าย คงไปโผล่เกาะกะเทย  *disappoint*
ไม่หรอกมั้งผมว่าคงโผล่ที่กองทับเรือมากกว่า *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 22:13:33 »

ไม่หรอกมั้งผมว่าคงโผล่ที่กองทับเรือมากกว่า *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

ถ้าลงไปเกาะกะเทยคงดีกว่านะ โซโลคงวิ่งจนได้เดินชมจันทร์อ่ะ *haha* *haha* *haha*

ToNo

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 22:14:26 »
ลุงเรลี่ย์แกเปนช่างซ่อมเรือบนเรือออโร่แจ้คสันคับ อาจจะรู้เรื่องกลไกอะไรแบบนี้แล้วถอดออกได้คับ *dontknow*

nicorobin

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 22:22:59 »
ลุงเรลี่ย์แกเปนช่างซ่อมเรือบนเรือออโร่แจ้คสันคับ อาจจะรู้เรื่องกลไกอะไรแบบนี้แล้วถอดออกได้คับ *dontknow*

เรลี่เปนช่างซ่อมเรือบนเรืออโล่แจ๊คสันเหรอ ทำไมเราไม่เคยรุเลยอะ ไม่ใช่ว่ามันเปนรองกัปตันแล้วมาเปนช่างซ่อมเรือทีหลังอ่อครับ 55

ToNo

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 22:27:57 »
อืมไม่รู้ผมจำผิดหรือเปล่า *haha*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 23:33:32 »

ถ้าลงไปเกาะกะเทยคงดีกว่านะ โซโลคงวิ่งจนได้เดินชมจันทร์อ่ะ *haha* *haha* *haha*
กินน้ำอยู่พอมาอ่านน้ำแทบพุ่งออกจากปากแบบนี้ *splash*

Darknekrofia

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 09:40:05 »
น่าจะเป็นความสามารถของฮาคิราชันย์มากกว่า ฮาคิราชันย์อุตส่าห์หายากขนาดนี้ ถ้ามีดีแค่กดดันศัตรูได้อย่างเดียวคงจะไม่ดีแน่
มันอาจจะทำอะไรได้มากกว่านั้น อย่างที่เราเคยสงสัยกันว่าฮาคิราชันย์ทำอะไรได้บ้าง เพราะตอนที่ถอดปลอกคอ จะสังเกตุเห็นว่าลุงแกจ้องปลอกคอนั้นอยู่
แล้วก็มีฉากเหมือนตอนใช้ฮาคิอยู่โรงประมูลเลย

<object width="560" height="315"><param name="movie" value="https://www.youtube-nocookie.com/v/bM_AekG8Uoc?version=3&amp;hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="https://www.youtube-nocookie.com/v/bM_AekG8Uoc?version=3&amp;hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" width="560" height="315" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true"></embed></object>

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 10:38:32 »
โซโลใช้เดินชมจันทร์ได้นี่สุดยอดไปเลย

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*