หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: บางประโยคที่พบได้บ่อยๆในบอร์ด -*-!!! -*-''  (อ่าน 14681 ครั้ง)

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
บางประโยคที่พบได้บ่อยๆในบอร์ด -*-!!! -*-''
« เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 22:19:26 »
หลายๆคนในบอร์ดนี้  มักจะติดคำพูดที่ว่า  ความคิดผมนะคับ  ส่วนตัวผมคิดว่า  เปนความเหนส่วนตัวคับ  แค่เดานะคับ ฯลฯ

ผมเบื่อคำพวกนี้จิงๆ

ตอนที่คุณพิมในช่องข้อความ  คนพิมก้อเปนตัวคุณอยู๋แล้ว  คนกดตั้งกระทู้ก้อคุณเอง  ไม่รุ้จะต้องมาประกาศอีกเพื่ออะไร !!!

ที่ผมบ่นนี่ก้อเพราะว่า  ผมรุ้แล้วว่ามันเปนความเหนของคุณ ไม่ใช่ของคนอื่น  ไม่ต้องย้ำหรอก

สุดท้ายอยากบอกว่า  ขึ้นอยุ่กับวิจารณญาณของแต่ละท่าน  ผมก้อแค่อยากบ่นเท่านั้น
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: บางประโยคที่พบได้บ่อยๆในบอร์ด -*-!!! -*-''
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 22:39:17 »
ก้ที่เค้าพิมคำนี้มา ก้เพื่อแสดงถึงว่าเปนความคิดส่วนตัว เนื่องจากในการ์ตูนยังไม่เฉลย
คงมีไว้กันพวกคนที่ไม่รุ้เรื่องแล้วมาว่าเค้ามั่ว แล้วไปด่าเค้าน่ะคับ เลยต้องเน้นไว้ว่าเปนความคิดส่วนตัว
ใครคิดยังไงหรือใครเชื่อยังไงเปนเรื่องของเค้า แต่นี่เปนความคิดเห็นส่วนตัว เพราะคนที่คิดแบบคุณคงมีอยุ่ไม่เยอะหรอกนะ ที่ว่าเข้าใจทุกคนน่ะ

น่าจะประมานนี้นะ
ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวน๊ะจ๊ะ  *haha*

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: บางประโยคที่พบได้บ่อยๆในบอร์ด -*-!!! -*-''
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 23:14:09 »
ลองเปลี่ยนวิธีคิดเป็นแบบว่าตัวเราเข้าใจ แต่คนอื่นอาจจะไม่เข้าใจก็ได้น่าจะดีกว่านะคะ  *้ั์drinktea*

สังคมบอร์ดไม่ใช่การสนทนาแค่บุคคลที่ 1 กับ 2 แต่ยังมีบุคคลที่ 3 4 5 อีกเยอะแยะ

ยิ่งมากคนยิ่งมากความคิด เป็นไปไม่ได้ที่ทุกคนจะคิดเหมือนกันและเข้าใจเหมือนกันน่ะ เข้าใจบ่ ?
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Sawako Kuronuma

• *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 23:54:31 »
ดีจ้าพี่  OffeSpiN ไม่ได้เจอกันนาน ทำไมเรากลับมา พี่กลายเป็นผู้หญิงไปแล้วล่ะ   *rip*

porzapk48

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 00:27:46 »
+.+

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 00:56:52 »
ดีจ้าพี่  OffeSpiN ไม่ได้เจอกันนาน ทำไมเรากลับมา พี่กลายเป็นผู้หญิงไปแล้วล่ะ   *rip*

สวัสดีค่ะ ว่าแต่นายเป็นใครล่ะ? เก๊าเป็นปลาทองอ่ะ ผ่านไป 5 นาทีก็ลืมและแต่.. ไม่ต้องตกใจไป มันแค่เป็นผลมาจากฮอร์โมนเทนชั่นเท่านั้น!!  *้ั์drinktea*

อ๊ะ!! คุณพี่สาวซาวาโกะชวางงงนี่เอง โย๋โฮ๊โฮ๊โฮ๊โฮ๊ ถึงจะไม่เจอกันนานแต่ก็ยังบิ๊วตี้ฟูล.. ถ้างั้นขอดูกางเกงในหน่อยได้ไหมครับ!!
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

LM

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 02:10:47 »
ผมคนนึง ที่ชอบใช้คำว่า ความคิดเห็นส่วนตัว กับคำว่า เดา

เพราะส่วนมากในบอร์ด มันมักมีคำถาม ที่ยังไม่เฉลยในกาตูน ก็เลยต้องใช้คำพูดแบบนั้น

เช่ามีคนตั้งกระทู้ว่า โทบิ เป็นไคร ก็คงต้องเดา กันแหละครับ เพราะมันยังไม่เฉลย *dontknow*

nontananbaba

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 04:53:20 »
 *number1*
ก้ที่เค้าพิมคำนี้มา ก้เพื่อแสดงถึงว่าเปนความคิดส่วนตัว เนื่องจากในการ์ตูนยังไม่เฉลย
คงมีไว้กันพวกคนที่ไม่รุ้เรื่องแล้วมาว่าเค้ามั่ว แล้วไปด่าเค้าน่ะคับ เลยต้องเน้นไว้ว่าเปนความคิดส่วนตัว
ใครคิดยังไงหรือใครเชื่อยังไงเปนเรื่องของเค้า แต่นี่เปนความคิดเห็นส่วนตัว เพราะคนที่คิดแบบคุณคงมีอยุ่ไม่เยอะหรอกนะ ที่ว่าเข้าใจทุกคนน่ะ

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวน๊ะจ๊ะ  *haha*

*number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 07:17:16 »

ถูกต้องนะคร๊าบ......บ
สรุปก็คือกันไว้ก่อนนั่นแหล่ะครับ...  จะว่าไปแรกๆผมก็ไม่ได้เขียนคำๆนี้หรอก
แต่เคยโดนอยู่1-2ครั้ง บอกว่ามั่ว อย่าไปเชื่อ.... (แต่ก็มั่วจริงๆนั่นแหล่ะ 555)
ตอนหลังๆก็เลย ติดคำนี้ไว้เรื่อยๆน่ะ...

ปล.ความคิดส่วนตัวนะครับ  *great*

BoaDHandcock

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Love roronora zorO
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 08:07:32 »
บางทีถ้าไม่บอกแบบนั้นก้อจะมีคนคิดไปเองว่ามันเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นในการ์ตูนจริงๆอันนี้สำหรับพวกที่เพิ่งมาอ่านเพิ่งรับข้อมูลไม่รุ้เรื่องจิงๆ แต่อย่างไอ้พวกที่อ่านมาเป็นสิบๆรอบคิดว่าเค้าน่าจะเข้าใจนะว่าอ้อคนนี้เค้าเดาอย่างนี้นะอีกคนเค้าเดาอีกอย่างหนึ่งนะแล้วมาลุ้นดูกันว่าใช่หรืิไม่ใช่เวลาอาจารย์เค้ามาเฉลย *้ั์drinktea* *้ั์drinktea* *้ั์drinktea* *้ั์drinktea*

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 09:26:56 »
ไม่ชอบก็ข้ามไปไม่ต้องอ่าน ความคิดเห็นอ.โอดะ *dontknow*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 09:32:31 »

ถูกต้องนะคร๊าบ......บ
สรุปก็คือกันไว้ก่อนนั่นแหล่ะครับ...  จะว่าไปแรกๆผมก็ไม่ได้เขียนคำๆนี้หรอก
แต่เคยโดนอยู่1-2ครั้ง บอกว่ามั่ว อย่าไปเชื่อ.... (แต่ก็มั่วจริงๆนั่นแหล่ะ 555)
ตอนหลังๆก็เลย ติดคำนี้ไว้เรื่อยๆน่ะ...

ปล.ความคิดส่วนตัวนะครับ  *great*

คราวหน้าคุณเดาไม่ต้องบอกแล้วนะครับ พิมพ์บอกว่า อ่านชื่อเอา ฮ่าๆ แต่ผมนี่สิ

ความคิดเห็นคนข้างบ้านนะครับ สงสัยเจ้าของกระทู้จะอึดอัีดจริงๆถึงขนาดต้องมาระบาย เอาใจช่วยนะครับ สู้ๆ

เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

pomop

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 10:02:19 »
มันก้อเหมือนคำถามว่า วันนี้ฝนจะตกมั้ย นั่นแหล่ะครับ เราไม่รู้ว่าจริงๆ แล้วจะตกหรือไม่ตก ที่ตอบเพราะเป็นความเห็นส่วนตัว ถ้าถามว่าวันนี้พระอาทิตย์จะตกมั้ยสิ อันนี้ ตอบได้เลยเพราะเป็นความจริงที่ต้องเกิดขึ้น

Bluecloud

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
    • beartatelier
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 11:26:19 »
ง่ายๆเลยครับ มีไว้เพื่อป้องกันการเข้าใจผิด และทะเลาะเบาะแว้งกัน เพราะการที่เราเขียนออกตัวมาก่อน มันดูอ่อนน้อมและเชิญชวนให้คนมาตอบทีหลังมาตอบดีๆ โดยสุภาพน่ะครับ
ทำแล้วผิดหวัง ดีกว่ามานั่งเสียใจที่ไม่ได้ทำ

manskaclub

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 12:11:53 »
ก็ ความคิดส่วนตัวครับ  *haha* *haha*