หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: บางประโยคที่พบได้บ่อยๆในบอร์ด -*-!!! -*-''  (อ่าน 14679 ครั้ง)

The_O

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: บางประโยคที่พบได้บ่อยๆในบอร์ด -*-!!! -*-''
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 13:39:35 »
เพราะคำพูดที่พูดออกไปมันเป็นนายเราครับ
เมื่อเราพูดออกไปแล้วมันยากที่จะแก้ไข มันจะติดไปจนวันตายแหละ (ถ้าจะแถว่า แก้ไขข้อความได้ อันนี้มันก็เเล้วจะคนบางคนที่มันจะคิดได้)
ดังนั้นในที่นี้ พวกคำพูดที่ว่า ความคิดผมนะคับ  ส่วนตัวผมคิดว่า  เปนความเหนส่วนตัวคับ  แค่เดานะคับ
มักจะเป็นการแสดงควมคิดเห็นโดยที่ยังไม่ทราบคำตอบแบบแน่ชัดหรือไม่แน่ใจว่าจะถูกต้องทั้งหมดหรือเปล่า
เพราะคำตอบตอบเกือบทุกๆอย่างมันสามารถเป็นได้มากกว่าหนึ่งอยู่แล้วครับ
PSN:Muscle_Bomber
ใครมี PS3 ก็แอดมาเล่นเกมด้วยกันครับ

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
Re: บางประโยคที่พบได้บ่อยๆในบอร์ด -*-!!! -*-''
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 16:28:28 »
ผมพิมพ์ไว้เป็นไม้กันครับ จะได้ไม่มีใครเอาไปด่า เพราะมันคือ opinion ไม่ใช่ Fact อย่าเอาข้อมูลจากผมไปอ้างอิง ก็แค่นั้นครับ  *haha* *haha* *haha*

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 16:41:43 »
เป็นมารยาทในการใช้บอร์ดอ่ะครับ พิมไว้ได้ไม่กระทบความคิดคนอื่น

เพราะเป็นคามคิดเห็นส่วนตัวนะ ได้ไม่ทะเลาะกัน   

ขนาดมพิมแล้วยังทะเลาะกันเลย

*haha* *haha* *haha* *haha*

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวจ้ะ
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 00:48:47 »

เรื่องที่เราต้องเดา มันก็ไม่เหมือนกัน การที่มีประโยคแบบนี้ มันก็มีไว้แค่ บ่งบอกว่า ผมคิดแบบนี้ แล้วคุณล่ะคิดยังไง ก็เท่านั้นเอง -.-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

WhiteAngel

• *
  • มิตรภาพ คือสิ่งที่ ทุกคนต้องการ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 22:45:44 »
ก้ที่เค้าพิมคำนี้มา ก้เพื่อแสดงถึงว่าเปนความคิดส่วนตัว เนื่องจากในการ์ตูนยังไม่เฉลย
คงมีไว้กันพวกคนที่ไม่รุ้เรื่องแล้วมาว่าเค้ามั่ว แล้วไปด่าเค้าน่ะคับ เลยต้องเน้นไว้ว่าเปนความคิดส่วนตัว
ใครคิดยังไงหรือใครเชื่อยังไงเปนเรื่องของเค้า แต่นี่เปนความคิดเห็นส่วนตัว เพราะคนที่คิดแบบคุณคงมีอยุ่ไม่เยอะหรอกนะ ที่ว่าเข้าใจทุกคนน่ะ

น่าจะประมานนี้นะ
ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวน๊ะจ๊ะ  *haha*

ถูกต้องนะคร๊าบ......บ
สรุปก็คือกันไว้ก่อนนั่นแหล่ะครับ...  จะว่าไปแรกๆผมก็ไม่ได้เขียนคำๆนี้หรอก
แต่เคยโดนอยู่1-2ครั้ง บอกว่ามั่ว อย่าไปเชื่อ.... (แต่ก็มั่วจริงๆนั่นแหล่ะ 555)
ตอนหลังๆก็เลย ติดคำนี้ไว้เรื่อยๆน่ะ...

ปล.ความคิดส่วนตัวนะครับ  *great*

ผมก็ติด กลัวคนเค้ามาว่า คุณรู้ได้ไง คุณอย่ามามั่ว คุณไปเอามาจากไหน สุดท้ายก็ทะเลาะกันน่ะครับ กันไว้ดีกว่าแก้นะครับ  *glad*
ถ้าคุณไม่ให้ความรัก ความเคารพ ความเกรงใจต่อผู้อื่นก่อน
คุณก็จะไม่ได้รับสิ่งเหล่านั้นมาเช่นกัน

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 23:16:09 »
สงสัยเจ้าของกระทู้เก็บกดมาจากตอนเด็ก คงเจอคำไม่เข้าหูเยอะ เช่น

เรียนหนังสือพักกลางวัน กำลังเดินไปโรงอาหาร เพื่อนทัก ไปกินข้าหรอ(คิดในใจ กูไปกินขี้มั้ง)

เดินออกจากห้องน้ำ เดินสวนกันเพื่อนทัก มาเยี่ยวหรอวะ (คิดในใจกูเดินเข้าไปดมขี้เฉยๆมั้ง)

ปล.แซวเล่นขำๆนะ อิอิ

BlackHair-NaNa

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 01:26:44 »
ที่ต้องบอกแบบนั้น เพาะบางคร้ังก็เปนความคิดของตัวเอง บางคร้ังก็เอามาจากที่อืื่น ก็ได้นิคับ

Mnamwa zx

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 02:26:45 »
ผมว่าเราพาเจ้าของกระทู้ ไปหาที่สบายๆแล้วดื่มหรือกินอะไรกันนิดหน่อยดีไหมหว่า
ทำอารมณ์สบายๆกันไว้นะครับ คำแนะนำสำหรับทุกๆคนนะครับ

BlackHair-NaNa

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ศ. 23 มี.ค. 2012 เวลา 03:11:03 »
ผมว่าเราพาเจ้าของกระทู้ ไปหาที่สบายๆแล้วดื่มหรือกินอะไรกันนิดหน่อยดีไหมหว่า
ทำอารมณ์สบายๆกันไว้นะครับ คำแนะนำสำหรับทุกๆคนนะครับ

*number1*

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 17:49:49 »
ก้ที่เค้าพิมคำนี้มา ก้เพื่อแสดงถึงว่าเปนความคิดส่วนตัว เนื่องจากในการ์ตูนยังไม่เฉลย
คงมีไว้กันพวกคนที่ไม่รุ้เรื่องแล้วมาว่าเค้ามั่ว แล้วไปด่าเค้าน่ะคับ เลยต้องเน้นไว้ว่าเปนความคิดส่วนตัว
ใครคิดยังไงหรือใครเชื่อยังไงเปนเรื่องของเค้า แต่นี่เปนความคิดเห็นส่วนตัว เพราะคนที่คิดแบบคุณคงมีอยุ่ไม่เยอะหรอกนะ ที่ว่าเข้าใจทุกคนน่ะ

น่าจะประมานนี้นะ
ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวน๊ะจ๊ะ  *haha*

*number1* *number1*ใช่เลย
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

MFrankyFamily

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 18:47:29 »
หลายๆคนในบอร์ดนี้  มักจะติดคำพูดที่ว่า  ความคิดผมนะคับ  ส่วนตัวผมคิดว่า  เปนความเหนส่วนตัวคับ  แค่เดานะคับ ฯลฯ

ผมเบื่อคำพวกนี้จิงๆ

ตอนที่คุณพิมในช่องข้อความ  คนพิมก้อเปนตัวคุณอยู๋แล้ว  คนกดตั้งกระทู้ก้อคุณเอง  ไม่รุ้จะต้องมาประกาศอีกเพื่ออะไร !!!

ที่ผมบ่นนี่ก้อเพราะว่า  ผมรุ้แล้วว่ามันเปนความเหนของคุณ ไม่ใช่ของคนอื่น  ไม่ต้องย้ำหรอก

สุดท้ายอยากบอกว่า  ขึ้นอยุ่กับวิจารณญาณของแต่ละท่าน  ผมก้อแค่อยากบ่นเท่านั้น

เบื่อ มืง ก็ ไม่ ต้อง โพส สิ ไอ้ โง่ คิด ว่า สิ่ง ที่ มืง พูด มัน ดี แล้ว หรอ ถ้า เบื่อ ก็ ไม่ อ่าน โพส หรือ โพส สิ ไอ้ ฟาย เอ้ย  *shock* *shock*

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 18:48:59 »
หลายๆคนในบอร์ดนี้  มักจะติดคำพูดที่ว่า  ความคิดผมนะคับ  ส่วนตัวผมคิดว่า  เปนความเหนส่วนตัวคับ  แค่เดานะคับ ฯลฯ

ผมเบื่อคำพวกนี้จิงๆ

ตอนที่คุณพิมในช่องข้อความ  คนพิมก้อเปนตัวคุณอยู๋แล้ว  คนกดตั้งกระทู้ก้อคุณเอง  ไม่รุ้จะต้องมาประกาศอีกเพื่ออะไร !!!

ที่ผมบ่นนี่ก้อเพราะว่า  ผมรุ้แล้วว่ามันเปนความเหนของคุณ ไม่ใช่ของคนอื่น  ไม่ต้องย้ำหรอก

สุดท้ายอยากบอกว่า  ขึ้นอยุ่กับวิจารณญาณของแต่ละท่าน  ผมก้อแค่อยากบ่นเท่านั้น

เบื่อ มืง ก็ ไม่ ต้อง โพส สิ ไอ้ โง่ คิด ว่า สิ่ง ที่ มืง พูด มัน ดี แล้ว หรอ ถ้า เบื่อ ก็ ไม่ อ่าน โพส หรือ โพส สิ ไอ้ ฟาย เอ้ย  *shock* *shock*
ใจเย็นๆครับพี่น้อง *disappoint*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 22:06:11 »
เพราะคำพูดที่พูดออกไปมันเป็นนายเราครับ
เมื่อเราพูดออกไปแล้วมันยากที่จะแก้ไข มันจะติดไปจนวันตายแหละ (ถ้าจะแถว่า แก้ไขข้อความได้ อันนี้มันก็เเล้วจะคนบางคนที่มันจะคิดได้)
ดังนั้นในที่นี้ พวกคำพูดที่ว่า ความคิดผมนะคับ  ส่วนตัวผมคิดว่า  เปนความเหนส่วนตัวคับ  แค่เดานะคับ
มักจะเป็นการแสดงควมคิดเห็นโดยที่ยังไม่ทราบคำตอบแบบแน่ชัดหรือไม่แน่ใจว่าจะถูกต้องทั้งหมดหรือเปล่า
เพราะคำตอบตอบเกือบทุกๆอย่างมันสามารถเป็นได้มากกว่าหนึ่งอยู่แล้วครับ
ใช่ เราชอบพิมพ์คำพวกนี้เวลาไม่แน่ใจความเห็นของเราว่าถูกหรือเปล่า *hoho*

nicorobin

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 22:09:59 »
ใช่ เราชอบพิมพ์คำพวกนี้เวลาไม่แน่ใจความเห็นของเราว่าถูกหรือเปล่า *hoho*

ผมใช้ทุกคำที่คุนบอกมาเลยอะ 555 แต่ที่ใช้ก้เพราะถ้าไม่บอกว่าเปนการเดาหรือเปนความเห้นส่นตัว ดันไปตอบแบบมั่นใจเกินเด่วจะโดนจวกยับหมดน่ะสิ 55

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 22:29:46 »
ผมก๊เหมือนกัน

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*