หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าเอเนลูจะกลับโลกไหม?  (อ่าน 12327 ครั้ง)

Bluecloud

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
    • beartatelier
คิดว่าเอเนลูจะกลับโลกไหม?
« เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 14:17:47 »
ผมคิดว่าคงจะไม่กลับแล้วนะครับ เพราะมีลูฟี่ศัตรูตัวฉกาจอยู่ แกอาจจะเลยจากดวงจันทร์ไป > อังคาร > พฤหัส > เสาร์ > . . . หรืออาจจะไปแกแลคซี่อื่นไปเลยก็ได้ ฮ่าๆ
ทำแล้วผิดหวัง ดีกว่ามานั่งเสียใจที่ไม่ได้ทำ

nontananbaba

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
Re: คิดว่าเอเนลูจะกลับโลกไหม?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 05:07:15 »
อาจจะกลับมาแก้แค้นลูฟี่่่่ก็ได้นะ *great* *great* *great* *great*

Lambo

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 09:46:44 »
ผมว่ากลับนะเพราะมีลูกเรือที่เป็นทหารตัวจิ่วๆเต็มเลย

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 10:00:31 »
ถ้าจะไม่กลับมาหรือจะไม่มีบทต่อ จารย์แกคงทำให้ตายหรือไม่ก็ไม่กล่าวถึงแล้วอ่ะครับ แต่นี่ยังมีกล่าวถึงเรื่อยๆ

ตามความเห็นคนข้างบ้านนะ ผมว่ายังไงก็ต้องมีบทให้โผล่มาอีก แต่อาจจะมีคนคิดว่าที่มีข่าวคราวให้เห็นก็เพื่อตอบคำถามเรื่องเอเนลไปไหน อันนี้แล้วแต่จะคิดยังไงครับ ^^
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 10:07:25 »
ไม่แน่นะ เวลาที่ผ่านมา2ปี เอเนลูกลับมาถึงโลกแล้ว ลงมาที่ทะเลสีฟ้า
เจอกองทัพเรือพวกเลยผ่าซะ 5ผุ้เฒ่าเหนว่าอันตรายและแข็งแกร่งเลยยื่นข้อเสนอให้เข้าเปน7เทพโจรสลัดอีกคนนึงก้ได้
หรือไม่เอเนลูก้เอาหินที่เก็บมาจากดวงจันทร์ไปเซ่น5ผุ้เฒ่าเพื่อขอเข้าเปน7เทพ

*haha* *haha* *haha*

อะไรก้เกิดขึ้นได้นะคับ เราอาจจะได้เห็นก๊อดในมาด7เทพก้ได้นะ

pujee

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 10:17:13 »
ไม่แน่นะ เวลาที่ผ่านมา2ปี เอเนลูกลับมาถึงโลกแล้ว ลงมาที่ทะเลสีฟ้า
เจอกองทัพเรือพวกเลยผ่าซะ 5ผุ้เฒ่าเหนว่าอันตรายและแข็งแกร่งเลยยื่นข้อเสนอให้เข้าเปน7เทพโจรสลัดอีกคนนึงก้ได้
หรือไม่เอเนลูก้เอาหินที่เก็บมาจากดวงจันทร์ไปเซ่น5ผุ้เฒ่าเพื่อขอเข้าเปน7เทพ

*haha* *haha* *haha*

อะไรก้เกิดขึ้นได้นะคับ เราอาจจะได้เห็นก๊อดในมาด7เทพก้ได้นะ

ตามลักษณะนิสัยของเอเนล ผมว่ามันคิดว่ามันเป็นพระเจ้าจริงๆนะ ไอมาที่ทะเลสีฟ้าผมว่าน่าจะมา แต่มารับใช้คนที่มันคิดว่าต้อยต่ำกว่ามันผมว่าไม่น่าจะ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Bluecloud

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
    • beartatelier
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 11:20:05 »
ผมว่าอาจจะมีบทสำคัญช่วงท้ายนะครับ (ความเห็นส่วนตัว) เพราะจากเนื้อเรื่องหน้าเปิดแต่ละตอนที่เอเนลูไปดวงจันทร์แล้วไปเห็นอักษรโบราณ(หรืออักษรโพเนกลีฟก้ไม่ทราบ) มีเรื่องราวเกี่ยวเนื่องกับอาวุธโบราณ ไม่แน่เอเนลูอาจจะเป็นตัวละครสำคัญอีกตัวในตอนท้ายก็ได้
ทำแล้วผิดหวัง ดีกว่ามานั่งเสียใจที่ไม่ได้ทำ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 15:20:15 »
มีตัวละครไหนในมินิสตอรี่ปกตอนที่ยังไม่ได้กลับมามีบทบาทในเนื้อเรื่องหลักอีกครั้งบ้างหว่า ?

*้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Augustz

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 15:27:13 »
CP9 สแปนดั้ม เอเนลู  แค่นี้ล่ะมั้งคับ

KJ_supergigz

• *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 15:37:06 »
ผมว่ากลับแน่ ได้กองทัพของตัวเองแล้วด้วย แต่ผมว่าไอ้ตัวเล็กนี่น่าจะมีบทบาทมากเลยนะ น่าจะเกี่ยวข้องกับประวัติศาสตร์บางอย่างด้วย เพราะมีภาพอยู่บนรูปสลักโบราณ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 15:50:42 »
CP9 สแปนดั้ม เอเนลู  แค่นี้ล่ะมั้งคับ

ยังมีจังโก้ วาโปลู แล้วก็เกดาสึ(ชื่อไม่แน่ใจ)ลูกน้องเอเนลูอ่ะ มีใครอีกป่ะ?

*้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

pujee

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 16:06:53 »
ป้าเงือก คุณไอซ์เบิร์ก ลูกน้องแฟรงกี้

Augustz

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 16:13:41 »

ยังมีจังโก้ วาโปลู แล้วก็เกดาสึ(ชื่อไม่แน่ใจ)ลูกน้องเอเนลูอ่ะ มีใครอีกป่ะ?
จังโก้ไปอยุ่กับกองทัพเรือแล้วนิคับ ตอนสงครามสุดยอดก้เหมือนจะเห็นนะ แล้วก้อยุ่กับฮินะที่อลาบาสต้า เปนดูโอ้กับทหารเรือที่ไปวางมาดในบาราติเอ ที่ทำงานเก่าของซันจิอ่ะ
อีก2คนนั้น ก้ยังไม่โผล่มาเลย   จะว่าไปแล้วมีฟ๊อกซี่ด้วยนี่ ที่ยังไม่โผล่มา

ป้าเงือก คุณไอซ์เบิร์ก ลูกน้องแฟรงกี้
อันนี้มันเพิ่งจะผ่านมาเองนะ ยังไม่ลงเล่มเลยด้วยซ้ำ จะให้มันโผล่มาไวขนาดนั้นเชียวเรอะ

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 16:25:06 »
ผมว่าไม่กลับแล้วละะ

เอเนลไปซี้กับชาวนาเม็กแล้ว  *haha* *haha*

ปล.ขำๆ เน้อ
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 16:36:15 »
จังโก้ไปอยุ่กับกองทัพเรือแล้วนิคับ ตอนสงครามสุดยอดก้เหมือนจะเห็นนะ แล้วก้อยุ่กับฮินะที่อลาบาสต้า เปนดูโอ้กับทหารเรือที่ไปวางมาดในบาราติเอ ที่ทำงานเก่าของซันจิอ่ะ
อีก2คนนั้น ก้ยังไม่โผล่มาเลย   จะว่าไปแล้วมีฟ๊อกซี่ด้วยนี่ ที่ยังไม่โผล่มา

ใช่จังโก้ไปเป็นดูโอ้กับหมัดเหล็กฟูลบอดี้อยู่บนเรือของฮินะ แต่จำไม่ได้ว่าออกมาในเนื้อเรื่องหลักตอนไหนน่ะ แต่ที่พูดมาก็เริ่มคุ้นๆ ละ  *้ั์drinktea*

ส่วนฟ๊อกซี่มีมินิสตอรี่ปกตอนด้วยเหรอนึกไม่ออกอ่ะ ?