หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลองคิดดูไหมถ้า อาโอคิยิ มาเป็นพวก  (อ่าน 24299 ครั้ง)

nontananbaba

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
Re: ลองคิดดูไหมถ้า อาโอคิยิ มาเป็นพวก
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 21:03:01 »
ถ้าเป็นแบบนั้น กับตันเรือลำนี้ ก็จะไม่ใช่คนที่แข็งแกร่งที่สุดบนเรื่อ ซึ่งไม่เคยเห็น ในเรื่องนี้มีมาก่อน มันคงแปลกๆอยู่นะ

เพราะลูฟี่ ตอนนี้ ถึงจะเก่งขึ้นมาก แต่ก็คงยังสู้ อาโอคิยิ ไม่ได้หลอกมั้งครับ อย่างมากก็แค่สูสี กับสโมคเกอร์เท่านั้น
บางทีก็ไม่แน่นะ บางทีลูฟี่อาจจะสู้อาโอคิยิได้ก็เป็นได้นะ สำหรับสโมกเกอร์ ผมคิดว่าลูฟี่ชนะชัว ถ้าแค่พลโทยังไม่ไหว ก็อย่าคิดที่จะไปสู้กับบิ๊กมัมเลย *dontknow* *dontknow* *dontknow*

Merry

• *
Re: ลองคิดดูไหมถ้า อาโอคิยิ มาเป็นพวก
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 23:30:29 »
สำหรับผม ผมว่าไม่ เป็นนะ แต่อาจจะ มี มาช่วย ละมั้ง  เพราะ อาโอคิยิ กับ โรบิน . . .

ส่วนตัว คิดว่า คนจะมาอยู่เรือลูฟี่ ต้อง บ๊องๆ ประหลาดๆ 

นิสัยส่วนตัว ของอาโอคิยิ ก็ เรื่อยๆ เฉื่อยๆ ไม่เข้มจนเกินไป

เสมือน เรย์ลี่ ช่วยหนุนหลัง  . . รอดู เด็กรุ่นใหม่ ไป เสาะหา Op

ถึงยังไง อาโอคิยิ ก็ เคยเป็นถึง พลเอก . . ยศ มัน ค่ำคอ อยู่ คงไม่มาเป็น โจรสลัดหรอก

แต่ ทั้ง นี้ ทั้ง นั้น ก็ อาจจะเป็น ได้ เพราะ ใน Op อะไรก็เกิดขึ้นได้ ถ้ามี ปาปิก้า !!!

ผมคิดว่า อาจจะมี มาช่วย แต่ ไม่ถึง กับ เป็นพวก

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 00:48:48 »
จะว่าไป ถ้าอาโอคิยิมาเปนพวกลูฟี่จิงๆ
ความฝันของมันคืออะไร เพราะกลุ่มหมวกฟางทุกคนต้องมีความฝัน
ลองมาคิดดูกันเล่นๆมั้ย ว่าความฝันมันคืออะไร *hoho*

NaTTaJaK

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 09:23:40 »
ผมคิดว่า อาโอคิยิ อาจจะเข้ามาสักระยะหนึ่งก็ได้นะครับ(เข้ามาช่วยลูฟี่จัดการกับบิ๊กมั่ม)แล้วก็ออกอะครับ(ที่เข้ามาก็เพราะนิสัย เรื่อยๆ...เฉื่อยๆ...ที่ออกก็เพราะนิสัย   เรื่อยๆ...เฉื่อยๆ...)

เป็นไปได้นะครับเพราะในมุมมองของผมฝีมือระดับลูฟี่ยังไม่น่าถึงขั้น4จักรพรรดิ์นะครับน่าจะต้องมีตัวช่วยอ่าครับ(ไม่แน่ว่าตอนนั้นอาจมีจินเบแล้วด้วยนะครับ)
ฉะนั้นผมจึงสรุปของผมเองว่า ลูฟี่จะยังไม่เข้าไปฉะกับบิ๊กมั่มจนกว่าจะได้จินเบหรืออาโอคิยิมาเป็นพวก(ทั้ง2คนก็ดีครับแต่ถ้าคนเดียวก็น่าจะมีจินเบอ่าครับ)
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 09:45:42 »
เอา 4 จักรพรรดิ์มัดรวมกันมาเลยครับ ลูฟี่ก็บอกว่า เอาอยู่
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 10:59:56 »
จะว่าไป ถ้าอาโอคิยิมาเปนพวกลูฟี่จิงๆ
ความฝันของมันคืออะไร เพราะกลุ่มหมวกฟางทุกคนต้องมีความฝัน
ลองมาคิดดูกันเล่นๆมั้ย ว่าความฝันมันคืออะไร *hoho*

ดูจากที่มันสวมผ้าปิดตาพร้อมนอนตลอดเวลา ความฝันมันน่าจะ"เยอะ"ครับ

pomop

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 13:45:44 »
ไม่น่าจะเป็นไปได้ เพราะเด๋วจินเบ 1 ใน 7 เทพ ก้อจะมาเป็นพวกอยู่แล้ว ถ้ายังได้ อดีตพลเอก อีก มันจะดูเกินไปแล้วล่ะ

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 15:37:52 »
เอา 4 จักรพรรดิ์มัดรวมกันมาเลยครับ ลูฟี่ก็บอกว่า เอาอยู่
แบบนี้ต้องไช้สกิลพระเอกสินะครับท่าน PU ลูฟี่ถึงจะ   เอาอยู๋
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

thepipman

• *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 20:00:22 »
ให้ เป็น แบล็ก ให้จะดูดีก่า นะ

Merry

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 01:57:09 »
ความฝันของ อาโอคิยิ คือ

หวดกับ อาคาอินุ ใหม่ แล้วก็ แพ้อีกรอบ  555

. . น่าจะ อยากให้ โลก สงบสุข มั้ง เพราะ อุปนิสัย เป็น คน เรื่อยๆเฉื่อยๆ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 03:33:01 »

ดูจากที่มันสวมผ้าปิดตาพร้อมนอนตลอดเวลา ความฝันมันน่าจะ"เยอะ"ครับ

ความฝัน ลุงคุซัน เปิดร้านน้ำแข็งใส ส่งออกขายไปทั่วโลกครับ....

Pon

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 13:06:38 »
ผมคิดว่าลูฟี่คงไม่สู้กับบิ๊กมัมหรอกก็ผมคิดว่าบิ๊กมัมเป็นแม่ของลอร่าที่อยู่ทริลเลอร์บาร์คอ่ะ ที่ลูฟี่ไปช่วยไว้ ดีไม่ดีบิ๊กมัมอาจจะเป็นแบล็คของลูฟี่ก็ได้ 5 5 5

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 16:46:19 »

ความฝัน ลุงคุซัน เปิดร้านน้ำแข็งใส ส่งออกขายไปทั่วโลกครับ....

รอดูตอนเป็นมินิสตอรี่ หน้าเปิดตอนใหม่คับ

เรื่องของชายผู้ขายน้ำแข็งใส

*great* *great*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

DipucCupiD

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 20:23:16 »
เค้าอาจจะขี่จักรยานรอบโลกก็ได้  *haha*

nu-dawan

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 16:45:47 »

ขอเสียมารยาทนิดนึงนะคะ

ผมคิดว่าลูฟี่คงไม่สู้กับบิ๊กมัมหรอกก็ผมคิดว่าบิ๊กมัมเป็นแม่ของลอร่าที่อยู่ทริลเลอร์บาร์คอ่ะ ที่ลูฟี่ไปช่วยไว้ ดีไม่ดีบิ๊กมัมอาจจะเป็นแบล็คของลูฟี่ก็ได้ 5 5 5

ให้ เป็น แบล็ก ให้จะดูดีก่า นะ

ใช้คำว่า แบ็ค นะคะ เพราะ ภาษาอังกฤษ คือ Back up  ไม่ใช่ Black up

อยากให้ป๋าไก่ขึ้นเรือค่ะ เพราะโลกใหม่ไม่ใช่กากๆ เมื่อก่อนพวกทหารเรือก็ไม่ค่อยยุ่งกะโลกใหม่อยู่แล้ว ดังนั้นยศพลเอกก็เหมือนๆกับพวกหัวแถว แต่ใช่ว่าจะเก่งมากมาย ในระดับของโลกใหม่
เอามาเป็นไม้กันหมาเถอะค่ะ
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^