หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลองคิดดูไหมถ้า อาโอคิยิ มาเป็นพวก  (อ่าน 24298 ครั้ง)

Baratie

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ลองคิดดูไหมถ้า อาโอคิยิ มาเป็นพวก
« เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 09:58:49 »
 *haha* *haha* ลองคิดดูคับพวกลูฟี่ออกจากเกาะเพลิงได้ แล้วเดินทางต่อไปไม่ไกล ได้พบอาโอคิยิ แล้ว

ชวนอาโอคิยิ ( หรือไม่มันกะขอเอง ) เข้า้เป็นพวก แล้วดันรับเป็นพวกอ่ะ

จะเกิดไรขึ้น  ( เทพโคต ต ) *attack* *attack* *attack*

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: ลองคิดดูไหมถ้า อาโอคิยิ มาเป็นพวก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 10:17:22 »
ก่อนอื่น ผมว่าอีกนานเลยกว่าจะได้ออกจากพั้งฮาแสรด เผลอๆอาจจะเจอกันที่นี่เลยก็ได้ ส่วนเรื่องขอเข้ากลุ่มคงไม่ขอเข้าเองหรอก แต่ลูฟี่จะชวนมั้ยอันนี้ไม่แน่

ถึงจะออกจากราชการแล้วผมว่าก็คงจะไม่ถึงขั้นยอมเข้าร่วมเป็นพรรคพวกโจรสลัดหรอกมั้ง ศักดิ์ศรีความเป็นทหารเรือมันคงค้ำคออยู่

ผมคิดว่าคงจะวางตัวคล้ายๆกับเรลี่ย์อะ ไม่ได้เข้าไปยุ่งเต็มตัว แต่คอยช่วยเหลือคนที่ถูกใจอยู่ห่างๆอย่างห่วงๆ

แต่ถ้าเกิดกรณีเข้ากลุ่มจริงๆ คงได้ประโยชน์จากตานี่เยอะเลยทีเดียว อย่างแรกเลยชื่อเสียงแน่นอน เป็นกลุ่มที่ดึงอดีตพลเอกเข้าร่วมได้ เท่คอด

ใครเจอก็คงมีผงะเล็กน้อยถึงมาก แต่ต้องถูกจับตามองมากขึ้นเยอะถึงเยอะที่สุด เผลอๆแกยังจะช่วยฝึกฮาคิคนที่ยังไม่มีก็ได้ ส่วนด้านต่อสู้นี่ไม่ต้องพูดถึงว่าจะแข็งแกร่งขึ้น

ขนาดไหน เลยอยากให้อยู่ห่างๆอย่างห่วงๆดีกว่า ไม่งั้นมันจะเทพเกินไป ขนาดลูฟี่คนเดียวยังเอาอยู่ทั้งเรื่องเลยครับ

ปล.ขอไวท์บอร์ด ฮ่าๆ

เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

The_O

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ลองคิดดูไหมถ้า อาโอคิยิ มาเป็นพวก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 11:25:28 »
มันจะเป็นการ์ตูนที่ไม่สนุกขึ้นมาในทันที
แต่ถ้าคอยซัพพอร์ตแบบนี้ค่อยคุยกันได้
PSN:Muscle_Bomber
ใครมี PS3 ก็แอดมาเล่นเกมด้วยกันครับ

nontananbaba

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 12:00:11 »
อย่างที่บอกครับ ถ้าได้อาโอคิยิ มาเป็นพวกมันจะเทพเวอร์ ถ้าเป็นไปได้ให้เป็นแค่กิลพันธมิตรละกัน *hoho* *hoho* *hoho*

DEMON-HAFT

• *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 12:02:10 »
อยากให้มาเป็นพวกเหมือนกันแต่ก็อย่างที่เขาบอกกันแหละ จะดูโหดเกิน แต่ว่าลูฟี่อาจจะเก่งกว่าก็ได้นะ ใครจะรู้ล่ะ แต่ถ้าในกลุ่มหมวกฟางมีอดีตพลเอกเป็นพรรคพวกนี้ โครตเจ๋งเลยนะ  *shock* *hoho*

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

BoaDHandcock

• *
  • Love roronora zorO
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 12:07:47 »
ก่อนอื่น ผมว่าอีกนานเลยกว่าจะได้ออกจากพั้งฮาแสรด เผลอๆอาจจะเจอกันที่นี่เลยก็ได้ ส่วนเรื่องขอเข้ากลุ่มคงไม่ขอเข้าเองหรอก แต่ลูฟี่จะชวนมั้ยอันนี้ไม่แน่

ถึงจะออกจากราชการแล้วผมว่าก็คงจะไม่ถึงขั้นยอมเข้าร่วมเป็นพรรคพวกโจรสลัดหรอกมั้ง ศักดิ์ศรีความเป็นทหารเรือมันคงค้ำคออยู่

ผมคิดว่าคงจะวางตัวคล้ายๆกับเรลี่ย์อะ ไม่ได้เข้าไปยุ่งเต็มตัว แต่คอยช่วยเหลือคนที่ถูกใจอยู่ห่างๆอย่างห่วงๆ

แต่ถ้าเกิดกรณีเข้ากลุ่มจริงๆ คงได้ประโยชน์จากตานี่เยอะเลยทีเดียว อย่างแรกเลยชื่อเสียงแน่นอน เป็นกลุ่มที่ดึงอดีตพลเอกเข้าร่วมได้ เท่คอด

ใครเจอก็คงมีผงะเล็กน้อยถึงมาก แต่ต้องถูกจับตามองมากขึ้นเยอะถึงเยอะที่สุด เผลอๆแกยังจะช่วยฝึกฮาคิคนที่ยังไม่มีก็ได้ ส่วนด้านต่อสู้นี่ไม่ต้องพูดถึงว่าจะแข็งแกร่งขึ้น

ขนาดไหน เลยอยากให้อยู่ห่างๆอย่างห่วงๆดีกว่า ไม่งั้นมันจะเทพเกินไป ขนาดลูฟี่คนเดียวยังเอาอยู่ทั้งเรื่องเลยครับ

ปล.ขอไวท์บอร์ด ฮ่าๆ
ชอบมากไอ้คำว่าให้อยุ่ห่างๆอย่างห่วงๆมากมาาย

nontananbaba

• *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 12:08:49 »
อยากให้มาเป็นพวกเหมือนกันแต่ก็อย่างที่เขาบอกกันแหละ จะดูโหดเกิน แต่ว่าลูฟี่อาจจะเก่งกว่าก็ได้นะ ใครจะรู้ล่ะ แต่ถ้าในกลุ่มหมวกฟางมีอดีตพลเอกเป็นพรรคพวกนี้ โครตเจ๋งเลยนะ  *shock* *hoho*
เห็นด้วยครับ ด้วยความลำเอียงของผม ผมคิดว่าตอนนี้ลูฟี่น่าจะสู้กับพลเอกได้อย่างสูสีละนะ บางทีอาจชนะไปเลย *dontknow* *dontknow* *dontknow*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 12:35:26 »
เอาก๊อดมาขึ้นเรือดีกว่า...ลุงน้ำแข็งใสอีก (ถ้าก๊อดขึ้นเรือ เผื่อท่าน Pan จะคันไม้คันมือ เข้ามาตอบ Rep บ้างน่ะ...)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 13:01:49 »
ผมว่า ไม่เทพเวอร์หรอก เพราะ โลกใหม่ เป็น แดนนรก ที่ถูกปกครองโดยเหล่าโจรสลัดอย่างสิ้นเชิง

กองทัพเรือในโลกใหม่ ยังไม่ค่อยกล้ามาไล่จับเหล่าโจรสลัดแถบนี้เท่าไหร่ ถึง 3 พลเอกจะมาเอง แต่ผมว่า ก็ยังตึงมืออยู่

ถ้าเอามาเทียบกับ 4 จักรพรรดิ ซึ่ง ถ้าอาโอคิยิเข้ากลุ่มจริง ก็น่าจะช่วยให้ กลุ่มหมวกฟางแข็งแกร่งขึ้นพอที่จะไปสู้กับ บิ๊กมัมหรือไคโดได้ครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

LM

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 15:27:42 »
ถ้าเป็นแบบนั้น กับตันเรือลำนี้ ก็จะไม่ใช่คนที่แข็งแกร่งที่สุดบนเรื่อ ซึ่งไม่เคยเห็น ในเรื่องนี้มีมาก่อน มันคงแปลกๆอยู่นะ

เพราะลูฟี่ ตอนนี้ ถึงจะเก่งขึ้นมาก แต่ก็คงยังสู้ อาโอคิยิ ไม่ได้หลอกมั้งครับ อย่างมากก็แค่สูสี กับสโมคเกอร์เท่านั้น

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 15:57:33 »
อาโอคิยิไม่ประหลาดพอ ลูฟี่คงไม่ชวนหรอกมั้ง ฮ่าๆๆๆ

Nabonginw

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 16:08:39 »
เอาก๊อดมาขึ้นเรือดีกว่า...ลุงน้ำแข็งใสอีก (ถ้าก๊อดขึ้นเรือ เผื่อท่าน Pan จะคันไม้คันมือ เข้ามาตอบ Rep บ้างน่ะ...)
*haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*
 *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 16:14:29 »
ล่อยังไงก็ไม่มา -..-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

DEMON-HAFT

• *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 16:47:10 »
ิเย้ย ๆ .... อาโอคิยิบางทีก็รั่วได้นะ ตอนเจอกันครังแีรก แต่ผมว่าถ้าได้สู้กันจริง ๆ ผมว่าลูฟี่ชนะอ่ะ พระเอกนี่  *hoho*
     แถมบางทีอาจารย์แกอาจจะหักมุมก็ได้ ยังไงก็เชียร์ ๆๆๆ

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อา. 11 มี.ค. 2012 เวลา 18:45:22 »
ถ้าเป็นไปได้อยากให้สมาชิกใหม่ๆ ต่อไป เก่งไม่เกิน 3 ปีศาจ ลูฟี่ โซโล ซันจิ  *้ั์drinktea*

กำลังรบหลักของกลุ่มหมวกฟางยังไงก็ต้องเป็น 3 คนนี้อยู่แล้ว จะให้ใครมาเด่นกว่าได้ไง!!

มันจะเสียภาพลักษณ์การเป็นกลุ่มหมวกฟางไป บุคลากรที่มีอยู่บนเรือตอนนี้ ถ้าปั้นให้โหดทุกตัวก็เทพบวกเท่ห์กว่ากันเยอะ

ถ้าจะได้อาโอคิยิล่ะก็ อ.โอดะปั้นให้ โซโล กับ ซันจิ ฝีมือเทพๆ จะเท่ห์กว่ากันเยอะ
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์