หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามแฟนวันพีชกันหน๋อย: ทำไม่เกาะราฟาเทลถึงไปกันยากจัง?  (อ่าน 11956 ครั้ง)

vansit123

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ผมสงไสมานานแล้วครับ

ust123

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • อย่า ริ ดูหมิ่น ทหารเรือ ฮว๊ากกกกก
มันคือปลายทางละมั้งครับ อีกอย่างถ้าไปง่าย การ์ตูนก่ไม่มีแก๊ก แล้วก่จบเรวสิคับ 555555555  *shock*  *shock*

vansit123

• *
ไช่ที่ว่าเป็นปลายทาง แต่ทำไม่พวกสี่จักรพรรดิทั้งที่อยู่โลกใหม่ตั้งหลายปีแต่ก็ไปไม่ถึงละครับ? หรึอไปถึงกันหมดแล้วครับ(อันนี้ผมว่าไม่น่าเป็นไปได้ยกเว้นหนวดขาว เพาะถ้าไปถึงก็จะได้วันพีชหรึอไม่ก็ได้รู้อะไรบางย่างแน่นอนครับ)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
มันคือ 1 ในปริศนา ทั้ง 7 ครับ...  *haha* *haha* *haha*

BoaDHandcock

• *
  • Love roronora zorO
มันน่าจะเป็นเกาะพิเศษที่ใครไปไม่ได้ง่ายๆหรอกค่ะ คงมีเงื่อนไขหลายอย่างเลยแหล่ะ!!! อีกอย่างอย่าเพิ่งจบเลยรอเราอายุสักฆ้าสิบแล้วค่อยจบ *haha* *haha*

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
1 ไม่ใช้เครื่องบิน

*haha* *haha*

nontananbaba

• *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
มันน่าจะเป็นเกาะพิเศษที่ใครไปไม่ได้ง่ายๆหรอกค่ะ คงมีเงื่อนไขหลายอย่างเลยแหล่ะ!!! อีกอย่างอย่าเพิ่งจบเลยรอเราอายุสักฆ้าสิบแล้วค่อยจบ *haha* *haha*
เห็นด้วยครับ มันน่าจะมีเงื่อนไขหลายอย่าง *number1*

nontananbaba

• *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
หรือไม่ก็วิธีที่จะไป ก็ต้องยากมาก หรือบางทีจะมี เจ้าทะเลยักษ์ นับพัน นับหมื่น นับแสน คุ้มกันไว้ *dontknow* *dontknow* *dontknow*
...ว่าแต่ ฮาคิราชันมันใช้กับเจ้าทะเลได้ไหมหว่า *้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
http://www.clipmass.com/story/3901

ลองอ่านดูครับ มีเกี่ยวกับราฟเทลด้วย อาจจะตอบคำถามเรื่องที่ไปยากและทำไม 4 จักรพรรดิ์ยังไม่เคยไปถึงก็ไ้ด้ ถึงจะเป็นแค่การวิเคราะห์ของเขา แต่ผมว่าก็น่าคิดดี ส่วนเชื่อ

หรือไม่นั้นแล้วแต่จะพิจารณากันครับ ^^
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

LM

• *
ผมว่าแค่แข็งแกร่ง อย่างเดียวคงไปไม่ถึงนะ ต้องมีอย่างอื่นด้วย กุญแจน่าจะอยู่ที่โรบิ้น เพราะ อ่านคำโพนีกรีฟได้แล้วมีคนเดียวในโลกที่อ่านได้แล้วก็อยู่บนเรือของพระเอก

เพราะว่าถ้าแค่เก่ง สู้เก่ง ก็ไปถึงได้ ป่านนี้ระดับ 4 จักพรรดิ์ คงไปถึงกันหมดแล้ว

Vin D Sel

• *
วิธีไปราฟเทล *rip*
V
V
V

OffeSpiN

• *
ไม่ต้องไปรบกวนพี่ม่อนหร่อกค้าบบ..

*้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Vin D Sel

• *
^
^
ฮ่าๆๆ ลืมไปเลยครับ

Merry

• *
มันคือ จุดจบ ของ จุดเริ่มต้น  อันนี้ตอบ แบบ จริงจัง

ไปถึง ง่าย ก็ จบไว ไง 555 อันนี้ตอบ แบบ จริงจัง กว่า

. . อิอิ

OffeSpiN

• *
ราฟเทลคงเป็นสถานที่ปิดที่มีทางไปได้แค่ทางเดียวและต้องผ่านอุปสรรคมากมาย

อาจจะมีความยากลำบากในการเดินเรือที่ล็อกโพสไม่รู้จัก หรือล็อกไม่ได้ หรือต้องสุ่มล็อกแบบใช้ดวง

อาจจะต้องผ่านเจ้าทะเลอสูรที่แข็งแกร่งที่สุด (เดาว่าเป็นงูสีเลือด)

อาจจะต้องมีความเข้าใจภาษาโบราณโพเนกรีฟ ในการตีความเส้นทางที่ถูกต้องเช่น วิธีล็อกที่ถูกต้อง

อาจจะมีพลังแห่งทะเลหรือหินไคโรป้องกันรอบๆ ไม่ให้พวกที่มีพลังพิเศษเทพๆ เข้ามาจากทางอื่นได้ เข้าได้เฉพาะทางเข้าจริงๆ

อาจจะมีกลไกที่ใช้เปิดเส้นทางข้ามเรดไลน์กลับเข้าไปที่จุดเริ่มต้น ถ้าไม่เปิดกลไกนี้ก็จะไม่มีทางทะลึ่งย้อนมาจากเรดไลน์ได้

สุดท้าย.. อาจจะมีพลังงานหรือวิญญาณอยู่ก็เป็นได้!!

*้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์