หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามแฟนวันพีชกันหน๋อย: ทำไม่เกาะราฟาเทลถึงไปกันยากจัง?  (อ่าน 11951 ครั้ง)

vansit123

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ผมว่าแค่แข็งแกร่ง อย่างเดียวคงไปไม่ถึงนะ ต้องมีอย่างอื่นด้วย กุญแจน่าจะอยู่ที่โรบิ้น เพราะ อ่านคำโพนีกรีฟได้แล้วมีคนเดียวในโลกที่อ่านได้แล้วก็อยู่บนเรือของพระเอก

เพราะว่าถ้าแค่เก่ง สู้เก่ง ก็ไปถึงได้ ป่านนี้ระดับ 4 จักพรรดิ์ คงไปถึงกันหมดแล้ว
อันนี้ไม่น่าจะไช่ครับเพราะหนวดขาวก็เคยไปถึงแล้วนี้ครับ

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
ผมว่าแค่แข็งแกร่ง อย่างเดียวคงไปไม่ถึงนะ ต้องมีอย่างอื่นด้วย กุญแจน่าจะอยู่ที่โรบิ้น เพราะ อ่านคำโพนีกรีฟได้แล้วมีคนเดียวในโลกที่อ่านได้แล้วก็อยู่บนเรือของพระเอก

เพราะว่าถ้าแค่เก่ง สู้เก่ง ก็ไปถึงได้ ป่านนี้ระดับ 4 จักพรรดิ์ คงไปถึงกันหมดแล้ว
อันนี้ไม่น่าจะไช่ครับเพราะหนวดขาวก็เคยไปถึงแล้วนี้ครับ

หนวดขาวเคยไปถึงแล้วหรอ ตอนไหนอ่ะครับ จำไม่ได้ จำได้แค่ตอนคุยกับโรเจอร์ว่าอยากรู้เรื่องวันพีชมั้ย แล้วหนวดขาวบอกไม่อยากรู้ประมาณนี้อ่ะถ้าจำไม่ผิด
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

pomop

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
เหมือนว่าเคยอ่านเจอว่า 4 จักรพรรดิ์ ถ่วงดุลอำนาจกันอยู่ และเส้นทางที่จะไปราฟเทลนั้น ยากลำบากมาก 1 ใน 4 คนไหนจะไปอาจจะโดนที่เหลือยึดอาณาเขตปกครองของตนเองไป

ปล. ถ้าจำผิดต้องขออำภัยด้วย แก่แล้ว  *disappoint*