หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของซามูไร  (อ่าน 7089 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
เรื่องของซามูไร
« เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 19:29:51 »
จากที่ตอนล่าสุดนี้659 บอสตัวใหญ่ๆนั่นมันถามโซโลว่า ชายที่ถือดาบ  แกเองสินะ ซามูไรที่ฟันพรรคพวกของเรา

แต่เท่าที่จำได้โซโลยังไม่ได้ฟันกับใครเลย นอกจากตอนสู้กับมังกร
ก้เลยเกิดข้อสงสัยขึ้นมา
1.พวกนั้นอาจจะเข้าใจผิดว่าลอว์คือซามูไร เพราะคนที่อยู่ที่เกาะนี้ ในตอนนี้ ถือดาบอยุ่ไม่กี่คน ก้มี ลอว์ โซโล ซามูไรครึ่งท่อน กับบรูค
แล้วที่พวกมันต้องกลายเป็นเซ็นทอร์ก้อาจจะเป็นเพราะลอว์

2.ผมว่าเซ็นทอร์พวกนั้น กับบอสที่ตัวใหญ่ๆ ไม่น่าจะเป็นพวกเดียวกับลอว์ เพราะมันถามเหมือนเพื่อจะเอาคืนแทนพวกพ้องของมัน

3.คำพูดที่ลูฟี่ได้ยินตอนก่อนจะเข้ามาที่เกาะ มันบอกว่า
ซามูไรจะฟันพวกมัน ประมานนี้นะ
แล้วคำว่าบอส น่าจะเปนพวกเดียวกับที่เรียกไอ่ตัวใหญ่ๆนั่นว่าบอส คือพวกเดียวกัน แล้วบอสมันก้มาถามพวกโซโลว่า
ชายที่ถือดาบ  แกเองสินะ ซามูไรที่ฟันพรรคพวกของเรา
ลักษณะคำพูดที่ใช้ถาม ก่ะการกระทำของโซโลที่ยังไม่ได้ฟันใคร และคำพูดที่พวกลูฟี่ได้ยินบนเรือ
เอา3อย่างนี้มาคิดดู มันสอดคล้องกันดีนะ

ลองเดาดูเล่นๆนะ

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: เรื่องของซามูไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 20:06:02 »
บอสเซนทอร์เข้าใจผิดว่าโซโลเป็นคนฟันเพราะมีดาบคนเดียวในกลุ่ม โดยที่ไม่รู้ว่าลอว์เป็นคนทำและก็อยู่บนเกาะนี้ด้วย คิดว่าเป็นการเข้าใจผิดกันแต่เด๋วก็ได้เป็นกำลัง

สนับสนุนลูฟี่ต่อไปเมื่อเข้าใจกันแล้ว ผมคิดว่างั้นนะ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 20:26:19 »
แล้วไอ้พวกขบวนการหน้ากากแก๊สพิษที่โดนซันจิถอดหน้ากากด้วยฝ่าทีน ทำไมหัวมันเป็นแกะลองวิเคราะห์หน่อยครับ
หรือว่าตอนซันจิถอดหน้ากากให้มันแถมบริการนวดหน้าด้วยฝ่าเท้าเหมือนตอนดูวัลด้วยหว่า *shock*

pujee

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 20:39:12 »
แล้วไอ้พวกขบวนการหน้ากากแก๊สพิษที่โดนซันจิถอดหน้ากากด้วยฝ่าทีน ทำไมหัวมันเป็นแกะลองวิเคราะห์หน่อยครับ
หรือว่าตอนซันจิถอดหน้ากากให้มันแถมบริการนวดหน้าด้วยฝ่าเท้าเหมือนตอนดูวัลด้วยหว่า *shock*

ผมว่าดูเหมือน คนแต่ไว้ผมเหมือนแกะนะ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 20:44:23 »

ผมว่าดูเหมือน คนแต่ไว้ผมเหมือนแกะนะ
มันมีเขาด้วยนะครับ

เอ๊ะ หรือมันจะทำทรงผมให้เป็นเขาแบบแฟรงค์กี้ ฮ่าๆๆ

milkcreams

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • หลงรักสาวในบอร์ด
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 21:25:57 »
ความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ

1.คิดว่าพวกมนุษย์หน้ากาก เซนทอร์ บอส มาสเตอร์ กับลอว์ เป็นพวกเดียวกัน

-เซนทอร์  อาจจะเป็นเหมือนปราการด่านแรกที่ทำให้คนภายนอกไม่อยากเข้ามาในเกาะ เพระเห็นเป็นสัตว์ประหลาด พูดง่ายๆว่า ยามสัตว์ประหลาด

-ลอว์ กับมาสเตอร์ อาจเป็นเพื่อนกัน แล้วกำลังทดลองลับๆอะไรกันอยู่ โดยไม่อยากไห้รัฐบาลรู้  ก็เลยให้ลอว์เป็นกำบังหน้าไว้เพราะมีตำแหน่ง 7เทพ อยู่ทำให้ทหารกับรัฐบาลไม่มายุ่ง

2. พวกเซนทอร์น่าจะเข้าใจผิืดว่าโซโล เป็นซามูไรจิงๆ  เพราะซามูไรคนนั้นแอบขึ้นเกราะมาช่วยลูกชายใช่ป่ะ ก็เลยโดนเซนทอร์เล่นเอา แต่ก้อ สู้ คุณซามูไรไม่ได้ สุดท้ายเลยโดนลอว์จัดการ ซะ
*dead*

pujee

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 21:37:29 »

1.คิดว่าพวกมนุษย์หน้ากาก เซนทอร์ บอส มาสเตอร์ กับลอว์ เป็นพวกเดียวกัน

-เซนทอร์  อาจจะเป็นเหมือนปราการด่านแรกที่ทำให้คนภายนอกไม่อยากเข้ามาในเกาะ เพระเห็นเป็นสัตว์ประหลาด พูดง่ายๆว่า ยามสัตว์ประหลาด

-ลอว์ กับมาสเตอร์ อาจเป็นเพื่อนกัน แล้วกำลังทดลองลับๆอะไรกันอยู่ โดยไม่อยากไห้รัฐบาลรู้  ก็เลยให้ลอว์เป็นกำบังหน้าไว้เพราะมีตำแหน่ง 7เทพ อยู่ทำให้ทหารกับรัฐบาลไม่มายุ่ง

2. พวกเซนทอร์น่าจะเข้าใจผิืดว่าโซโล เป็นซามูไรจิงๆ  เพราะซามูไรคนนั้นแอบขึ้นเกราะมาช่วยลูกชายใช่ป่ะ ก็เลยโดนเซนทอร์เล่นเอา แต่ก้อ สู้ คุณซามูไรไม่ได้ สุดท้ายเลยโดนลอว์จัดการ ซะ
*dead*

ผมเชื่อเลยครับ วิเคราะห์ได้น่าคล้อยตามจริงๆ  *number1*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 21:57:28 »

*dead*

ก้คิดคล้ายๆกันนะ  ว่าแต่ทำไมต้องมาใช้สีเขียวเหมือนผมด้วยล่ะเนี่ย *disappoint*

nontananbaba

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 03:43:51 »
โดยส่วนตัวแล้วผมคิดว่า บอส กับ ลอว์ น่าจะเป็นคนละพวกกันนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 03:47:44 โดย nontananbaba »

nontananbaba

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 03:45:35 »
ส่วนไอ้พวกขบวนการหน้ากากแก๊สพิษที่โดนซันจิถอดหน้ากาก น่าจะถูก ดร.พั้ง หรือไม่ก็ ลอว์ ทำการทดลองแล้วผิดพลาด