หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

เป็นไปได้ไหมที่ ลอว์ กับ ซาโบะ จะเป็นคนคนเดียวกัน????

เป็นไปได้
6 (31.6%)
ไม่มีทาง
13 (68.4%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 19

ปิดการโหวต: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 09:03:20

ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้ไหมที่ ลอว์ กับ ซาโบะ คือคนคนเดียวกัน?????  (อ่าน 20202 ครั้ง)

NaTTaJaK

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะไช่เลยนะครับ
ดูจากตอนที่ไปช่วยลูฟี่อ่าครับ(สงครามหนวดขาว)
เดี๋ยวผมว่าก่อนออกจากเกาะนี้ลูฟี่อาจได้ลอว์เปงพวกด้วยซ้ำครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: เป็นไปได้ไหมที่ ลอว์ กับ ซาโบะ คือคนคนเดียวกัน?????
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 09:18:38 »
ผมว่าไม่ใช่ละกันครับ ดูจากที่มาต้นกำเนิดของลอว์แล้วไม่น่าจะโยงกับซาโบะได้ ผมว่าต่อให้ซาโบะจะเป็นโจรสลัดก็คงไม่ต้องชั่วเหมือนกับ ลอว์ อ่ะ อันนี้แนวจิตๆ

ส่วนเหตุผลที่ช่วยลูฟี่ผมว่าน่าจะเหตุผลอื่น ส่วนตัวคิดว่าคงไม่ใช่ครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
Re: เป็นไปได้ไหมที่ ลอว์ กับ ซาโบะ คือคนคนเดียวกัน?????
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 09:31:45 »
ผมว่าไม่ใช่ละกันครับ ดูจากที่มาต้นกำเนิดของลอว์แล้วไม่น่าจะโยงกับซาโบะได้ ผมว่าต่อให้ซาโบะจะเป็นโจรสลัดก็คงไม่ต้องชั่วเหมือนกับ ลอว์ อ่ะ อันนี้แนวจิตๆ

ส่วนเหตุผลที่ช่วยลูฟี่ผมว่าน่าจะเหตุผลอื่น ส่วนตัวคิดว่าคงไม่ใช่ครับ

ผมคิดว่าลอว์คงไม่ชั่วขนาดฆ่าคนร้อยคนหรอกครับลอว์แค่อาจไช้พลังของผลปีศาจเอาหัวไจจากโจรสลัดมาอ่าครับ(ไม่ได้ฆ๋านะ)แล้วขู่ไห้พวกโจรสลัดพวกนั้นวางมืออ่าครับ
ไม่ก็โจรสลัดพวกนั้นอาจกลายเป็นลูกน้องของลอว์และรัฐบาลโลกก็ได้อ่าครับเพราะมีหัวไจเป็นตัวประกัน ประมาณนี้อ่าคัรบ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

zCGz14211

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 09:58:55 »
กระทู้แบบนี้มาอีกแล้วเหรอ เหมือนจะเคยมีคนตั้งกระทู้ถามแล้วนะว่าลอว์กับซาโบเป็นคนเดียวกันรึเปล่า

แล้วก็รู้สึกจะมีคนตอบเคลียร์แล้วว่าลอว์กับซาโบเกิดคนละวันไม่มีทางเป็นคนเดียวกันเด็ดขาด

รู้สึกจะเป็นคุณแพนนะที่เป็นคนตอบ(ว่าแต่คิดถึงเจ๊แกจังแฮะ ใช้คาถาอัญเชิญเรียกกลับมาได้มั้ยเนี่ย)

ถ้าซาโบยังอยู่น่าจะอยู่กับคณะปฏิวัติกับดราก้อนมากกว่านะ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 10:01:13 »
ลอว์กับซาโบะไม่ใช่คนเดียวกันอย่างแน่นอนคับ
เพราะลอว์กับซาโบอาจาร์ยเค้าเฉลยวันเกิดออกมาแล้วว่าเป็นคนละวันกัน เพราะงั้นไม่ใช่แน่

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 10:09:30 »
ไม่ใช่ ซาโบะ แน่ๆ ถึง อ. จะไม่เฉลย ก็เถอะ . .

เพราะว่า ซาโบะน่าจะอยู่ กับ ดราก้อน มากกว่า จากเหตุการณ์ ที่ เทนริวบิโตะ ยิงเรือ ซาโบะ แล้ว ดราก้อนไปช่วย

ลอว์ อาจจะชอบ ความ บ้าบิ่น + กับ ความใจถึงของ ลูฟี่ .. . ( ผู้ที่มี ฮาคิ ราชันย์ มักมี พลัง ดึงดูด หรือ ป่าว )

TeeNaKub

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 11:16:45 »
ผมก็ว่าไม่น่าจะใช่ แต่ ในใจยังเชียร์อยู่ถึงแม้มัน ลิบลี่แล้วก็ตาม

ถ้าเปงซาโบจิง ตอนSโดนประหารไม่เหงตื่นตัวอะไรเลยล่ะ รึป่าวนะ *dead*
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 15:30:01 »

*้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 15:31:38 »
^
^
^
เอารูปมาให้ดูว่า...

เอสหัวนมดำหรอครับ ฮ่าๆๆๆๆ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 15:47:06 »
 *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

คิดได้ยังไงคับ เอสหัวนมดำ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 15:51:32 »
^
^
^
เอารูปมาให้ดูว่า...

เอสหัวนมดำหรอครับ ฮ่าๆๆๆๆ

ท่านช่างเข้าถึงศิลปะอย่างแท้จริง  *great*

ทรุ๊ยส์.. ใช่ซะที่ไหนละเฟ้ยย  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

marangone

• *

LM

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 19:05:19 »
ผมว่า โอกาศ ที่ลอว์ จะเป็น ชาโบ ผมว่า 50% นะ

ดูจากรูป ผู้เขียนจงใจเอาหมวกมาปิดหน้าหรือวาดแนวๆ ทำให้เห็นหน้าไม่ชัด แต่รูปร่าง หน้าตาก็ยังพอคล้ายๆกันอยู่

1.ทำไมดาก้อนรู้ว่าลูฟี่ กำลังอันตราย มีโอกาศตายได้ ในสงครามประหารเอส ไม่คิดจะช่วยเหลืออะไรบ้างเลยเหรอ ไม่มาเองส่งลูกน้องมาช่วยก็ยังดี

อาจจะ ส่งลอว์(ชาโบ)มาก้ได้ เพราะ มีโอกาศที่ ชาโบจะอยู่กับดาก้อน

2. ลอว์ บอกว่า ลูฟี่คือศัตรูของมันในอณาคต จะมาตายตอนนี้ไม่ได้ อาจจะพูดส่อว่า ชาโบ กับลูฟี่มีเป้าหมายเป็นโจรสลัดที่ยิ่งใหญ่ มีความฝันเหมือนกัน เลยต้องแข่งขันกัน แต่ไม่ได้หมายถึงต้องสู้กันฆ่ากันก้ได้

3.ทำไม ลอว์ ถึงมาเป็น7เทพโจรสลัด เพราะ ตอนไปช่วยลูฟี่ก็เห็นๆกันอยู่ว่าประกาศตัวเป็นศัตรูของรัฐบาลไปแล้ว
   อาจจะมาทำหน้าที่แทน คุมะ ก้ได้ โดยเป็นสปายของดาก้อน

4.รูปร่างหน้าตาก็คล้ายๆกันอยู่นะ ลอว์ กับ ชาโบ

ผมว่ารวมๆ เอาเนื้อเรื่องเอาคำพูดมารวมๆกัน โอกาศ เป็นไปได้ มัน 50/50 เลยนะ อิอิ *glad*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 20:04:39 »
สีผมกับวันเกิดไม่ตรงกันแค่นี้ก็น่าจะยืนยันได้แล้วนะพี่ชาย..  *้ั์drinktea*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 20:09:05 »
ต้องตรวจ NBA ให้รู้กันไปเลยครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ