หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องฮาคิสังเกตุ?  (อ่าน 6814 ครั้ง)

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
สงสัยเรื่องฮาคิสังเกตุ?
« เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 02:13:23 »
อยากรู้ว่าฮาคิสังเกตุเนี่ย จะรับรู้จากส่วนไหนอ่ะครับ จะเหมือนกายสัมผัสรึเปล่า
ถ้าใช่จากตอน 659 ซามูไรน่าตัวขาดจะมีฮาคิสังเกตุ เพราะตามองไม่เห็นแต่สามารถต่อสู้กับบรู๊คได้สูสีเลยทีเดียว

ท่านๆมีความคิดเห็นงไบ้งครับ

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: สงสัยเรื่องฮาคิสังเกตุ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 03:51:27 »
ผมว่าตัวระคร หลังๆมีแต่คนเก่งๆ(ในโลกใหม่) หากหลับตาคนพวกนี้ก็ยังต่อสู้ได้นะ ผมว่า

แต่อาจจะไม่ได้ดีเหมือน ครบ 32

แต่เรื่องฮาคิ สังเกตุ ก็น่าจะมีส่วนเกี่ยวข้อง

ผมว่าฮาคิสังเกตุ มันทำงานเหมือนเนตรวงแหวนนะ ที่สามารถ อ่านการเครื่องไหวของศัตรูร่วงหน้าได้ 1-2 Sec

ส่วนฮาคิราชันย์ กับ เกาะ ก็ทำงานเหมือน เน็น ใน เรื่องฮันเตอร์  *rip*

nontananbaba

• *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 03:58:17 »
ชื่อมันบอกว่า ฮาคิสังเกตุ มันก็น่าจะเป็นการใช้จิตสัมผัสสังเกตุการนะ ประมานว่ารับรู้ได้ทางจิตอะ *great* *great*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 07:57:28 »
ชื่อมันบอกว่า ฮาคิสังเกตุ มันก็น่าจะเป็นการใช้จิตสัมผัสสังเกตุการนะ ประมานว่ารับรู้ได้ทางจิตอะ *great* *great*

*shock* งั้น ริว จิตสัมพัส ก็ใช้ฮาคิสังเกตุล่ะสิ....
โอ้ว  ต้องไปให้สอนหน่อยแล้วจะได้ใช้ฮาคิเป็นกะเค้ามั่ง

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 09:29:49 »

ใช้จิตรับรู้ ตามนั้นแหละครับ

สัมผัสได้ถึงการคงอยู่ คงไม่ต้องเอาตัวหรืออะไีรไปสัมผัสอะครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 09:48:11 »

*shock* งั้น ริว จิตสัมพัส ก็ใช้ฮาคิสังเกตุล่ะสิ....
โอ้ว  ต้องไปให้สอนหน่อยแล้วจะได้ใช้ฮาคิเป็นกะเค้ามั่ง

ห้ามออกทะเลครับ เด๋วไม่น่าเชื่อถือ ฮ่าๆ  *haha*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 13:55:48 »

ห้ามออกทะเลครับ เด๋วไม่น่าเชื่อถือ ฮ่าๆ  *haha*

*shock* ง่ะโดน ท่าน อ.Pujee แซว...

nontananbaba

• *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 04:36:34 »

*shock*ก็ว่าแล้วครับ ว่าจะมีคนมาเล่นมุกต่อ *number1*