หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผมเคยตั้งข้อสังเกตไว้เกี่ยวกับลอว์และลูฟี่ ผมว่ามันน่าจะค่อยๆเผยแล้วล่ะครับ  (อ่าน 28263 ครั้ง)

kazaa

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
.
.

ผมเคยตั้งข้อสังเกตส่วนตัวไว้ว่า ตอนที่ลอว์ ช่วยลูฟี่ให้รอดจากสงคราม ลอว์ได้ทำการผ่าตัดลูฟี่ ซึ่งผมคิดมาเสมอว่า ลอว์ ไม่ได้ช่วยลูฟี่โดยบริสุทธิ์ใจแน่ๆ

ส่วนตัวผมคิดว่า การที่ลอว์ช่วยลูฟี่ในครั้งนั้น มีอะไรแอบแฝง และคำว่าแอบแฝงที่ว่า อาจแฝงอยู่ในร่างกายลูฟี่ระหว่างผ่าตัด ซึ่งอาจทำให้เป็นข้อได้เปรียบเมื่อลอว์ต้องมาปะทะกับลูฟี่ ผมว่ามันมีลูกเล่นอะไรซ่อนอยู่ในการผ่าตัดครั้งนั้นแน่ๆ

เมื่อลอว์เป็นเจ็ดเทพ และคิดว่าคงต้องมีซักครั้งที่ต้องมาเจอปะทะกัน ผมว่า ไม่ใช่คำว่ามิตรหรอก ผมคิดงั้นนะ ว่าไม่ใช่ว่า ชั้นเคยช่วยแกเพราะชั้นถูกชะตา เมื่อเจอกัน อาจมีปะทะ และเมื่อปะทะ ผมคิดว่าคงมีอะไรเผยมาต่อยอดจากการผ่าตัดในครั้งนั้น

ผมว่า ลอว์ ไม่ใช่มิตร ของลูฟี่

.
.

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
หรือว่า ลอว์จะเอาหัวใจลิง ใส่ให้ลูฟี่แทน พักหลังซนเป็นลิง แต่ตอนนั้นจินเบก็อยู่ด้วยนิจะทำได้หรอ แต่ก็อาจจะไม่ได้อยู่ด้วยกันตอนรักษา

แต่ถ้ามันแอบทำอะไรกับร่างกายลูฟี่จริง มัน เลว ANIMAL DOG100 เลยนะครับเนี่ย ขออย่าให้เป็นแบบนั้นเลย แต่ถ้าเป็นจริงก็ขอให้ลูฟี่ได้ชิ้นส่วนที่หายไป

คืนเร็วๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
แต่ว่าท่าทีของลอว์ตอนที่ช่วยลูฟี่เหมือนจิงจังมากเลยนะ
ผมว่าคงไม่ได้ใส่อะไรลงไปในตัวลูฟี่หรอก ว่าแต่สงสัยกันมั้ย ทำไมวันนั้น ลอว์ถึงออกเรือไปที่มารีนฟอร์ด
เหมือนมันรู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นเลยนะ ว่ามั้ย

OffeSpiN

• *
หรือว่าที่ลอว์ช่วยลูฟี่ตอนสงครามเพราะต้องการขโมยหัวใจ!!  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
เอาหัวใจลูฟี่ไป แล้วทำไมลูฟี่ยังไม่ตายง่ะ  *disappoint*

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
หรือว่าที่ลอว์ช่วยลูฟี่ตอนสงครามเพราะต้องการขโมยหัวใจ!!  *้ั์drinktea*

ไม่ได้ขโมยหัวใจครับ แต่ขโมยกินตับตะหาก *haha* *haha* ยิ่งเห็นแกใส่ส้นสูงในตอนล่าสุด ผมยิ่งมั่นใจว่าลอว์ขโมย "กินตับ"ลูฟี่ชัวร์

OffeSpiN

• *
เอาหัวใจลูฟี่ไป แล้วทำไมลูฟี่ยังไม่ตายง่ะ  *disappoint*

เดาไง เพราะพลังของลอว์เวลาแยกชิ้นส่วนคนอื่น ก็ไม่มีใครตายนี่นา คล้ายๆ บากี้แยกชิ้นส่วนตัวเองอ่ะ ชิ้นส่วนที่ไม่ได้อยู่กับหัวใจจะเอาเลือดจากไหนไปเลี้ยงหว่า ?  *้ั์drinktea*

ถ้าใช้ทฤษฎีเดียวกัน แยกหัวใจออกไปก็ไม่น่าจะตายเหมือนกันไม่ใช่เหรอ ?

คล้ายๆ ในหนัง Private of the Caribbean ที่เดวี่ โจนส์ โดนขโมยหัวใจไปไง
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Akatsuki

• *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
คงไม่มีอะไรแอบแฝงมั้ง คงช่วยเพราะมีเหตุผลบางประการ เพราะความสามารถ ลอว์ ถ้าอยู่ในวงกลมพลังแล้ว คงได้เปรียบแล้วละ คงไม่ใช่ว่าต่อสู้ไปต่อสู้มา ลอว์ แพ้ บอกกับลูฟี่ว่า อย่าเข้ามานะไม่งั้นหัวใจแกฉันบีบแตกคามือแน่ แบบนี้เหมือนตัวโกงยิ่งกว่า หนวดดำอีก 555  *้ั์shock3*
แสงอุษา กองทัพอสูร

nontananbaba

• *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
หรือว่า ลอว์จะเอาหัวใจลิง ใส่ให้ลูฟี่แทน พักหลังซนเป็นลิง แต่ตอนนั้นจินเบก็อยู่ด้วยนิจะทำได้หรอ แต่ก็อาจจะไม่ได้อยู่ด้วยกันตอนรักษา

แต่ถ้ามันแอบทำอะไรกับร่างกายลูฟี่จริง มัน เลว ANIMAL DOG100 เลยนะครับเนี่ย ขออย่าให้เป็นแบบนั้นเลย แต่ถ้าเป็นจริงก็ขอให้ลูฟี่ได้ชิ้นส่วนที่หายไป

คืนเร็วๆ
อั้ยชิ้นส่วนที่หายไปเนี๊ย ต่อจิ๊กซอหรอครับ *haha* *haha* *haha* *haha*ขำๆนะ

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน

เดาไง เพราะพลังของลอว์เวลาแยกชิ้นส่วนคนอื่น ก็ไม่มีใครตายนี่นา คล้ายๆ บากี้แยกชิ้นส่วนตัวเองอ่ะ ชิ้นส่วนที่ไม่ได้อยู่กับหัวใจจะเอาเลือดจากไหนไปเลี้ยงหว่า ?  *้ั์drinktea*

ถ้าใช้ทฤษฎีเดียวกัน แยกหัวใจออกไปก็ไม่น่าจะตายเหมือนกันไม่ใช่เหรอ ?

คล้ายๆ ในหนัง Private of the Caribbean ที่เดวี่ โจนส์ โดนขโมยหัวใจไปไง

Private of the Caribbean ออกแนวหนังโป๊ว จากฝั่งยุโรปนะท่าน ไม่ใช่หนังโจรสลัดละ ฮ่าๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Merry

• *
อ่า ก็ยัง สงสัยอยู่เหมือนกัน

ทำไมถึงมาช่วย ทั้งๆที่ไม่ได้เป็นอะไรกัน แค่เจอกัน ที่เกาะ ชาบอนดี้

แอบแฝง !? แอบแฝง อะไรไว้หว่า " เจ้าลอว์ "

หรือ อาจจะช่วย เพราะความเต็มใจ  . . . ลูฟี่ ชกหน้า เทนริวบิโตะ ลอว์เลย ชอบใจ ?

ทำไมถึงคิดกันว่า ลอว์ คือคนเดียวกับ ซาโบะ หว่า เพราะ ช่วยลูฟี่ รึ - -) มันอาจจะแอบแฝง อะไรก้ได้มั้ง

ส่วนตัวคิดว่า ซาโบะ น่าจะยังไม่ออกมา ตอนนี้ คงอีกสักพัก (ใหญ่ๆ) เพราะ เนื้อเรื่อง ไม่เห็นกล่าวถึง ดราก้อนเลย ว่า จะดำเนินการอะไร

เพราะผมคิดว่า ซาโบะ น่าจะอยู่กับ ดราก้อน   ( ถึงมันอาจจะยัง ไม่ชัดเจนก็เถอะ ถ้า ผิด ผมคง อาย น่าดู  *hoho*

vansit123

• *

คืนเร็วๆ
*number1* *number1*ไช่ครับผมก็คิดงั้นเหมึ่อนกันอีกอย่างผมคิดว่ามันคงรู้อะไรบางอย่างเกี่ยวกับ"D"แน่เลยครับ

Munafic

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
 *dontknow*ผมคิดว่าคงไม่มีการวางกับดักอะไรไว้ในร่างกายคนอื่นหรอกครับ เพราะตั้งแต่อ่านวันพีชมาหลายปี ผู้เขียนไม่เคยใช้มุขนี้เลย และอีกอย่าง ลอว์ก็บอกเองตอนที่ช่วยรักษาลูฟี่  ว่าเค้าแค่อยากช่วย ไม่มีเหตุผลอะไร *dontknow*
  *hoho* และอีกเหตุผลสนันสนุนความคิดผมคือ นี่คือ วันพีช  *dontknow* ไม่ไช่นารุโตะ 

ronnaman

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ผมว่าไม่น่ามีอะไรแอบแฝงหลอก เรื่องการช่วยเหลือลูฟี่น่ะ
เพราะลูฟี่ดูเป็นคนที่สามารถดึงคนรอบข้างมาเป็นมิตรได้ ในภาวะคับขัน
แล้วอีกอย่างจุดประสงค์ของลอว์ ตามความคิดผม คือเค้าเลือกเป็น7เทพ
แสดงว่าเค้าไม่ได้เล็งถึงการเป็นจ้าวแห่งโจรสลัด
คำว่า7เทพในเรื่อง ก็คือ คนที่เก่งได้ด้วยตัวคนเดียว
ตามแบบฉบับตาเหยี่ยวอ่ะ จะมีลูกน้องก็ได้
แต่ระดับความเก่งของลูกน้องกับตัว7เทพ ค่อนข้างห่างชั้นกันมาก
ผิดกับ คิด กลุ่มคิด ผมมองว่าคล้ายๆลูฟี่ คือมีลูกน้องเก่งๆซัพพอร์ตในหลายๆทาง
เปรียบลูฟี่ประมาณกลุ่มโรเจอร์ คิด ก็ประมาณหนวดขาวอ่ะ
ผมว่าพลังผลแม่เหล็กก็ยิ่งใหญ่พอตัวนะ

แต่จากเนื้อเรื่องที่ผ่านมา ถ้าซามูไรมีฝีมือที่เก่ง แต่คนที่ชนะซามูไรนั้นได้ คือลอว์
แสดงว่าลอว์ในปัจจุบัน ก็คงมีฝีมือดาบที่เก่งมากเหมือนกัน
ผมว่าการปะทะกันของกลุ่มลูฟี่กับลอว์ คนที่รับหน้าแทนลูฟีก็คือโซโล
ซึ่งผมมองว่า ฝีมือดาบสามารถเอาชนะลอว์ได้ถ้าเอาจริงน่ะ หรือไม่ก็สู้กันแบบโซโลเป็นต่อน่ะ
เพราะโซโลมีอาจารดี ก็คือตาเหยี่ยว จุดนี้เองที่อาจทำให้ลอว์อยากเอาชนะโซโลก็เป็นได้นะ

เดาๆกันไป ฮาๆ

OffeSpiN

• *
Private of the Caribbean ออกแนวหนังโป๊ว จากฝั่งยุโรปนะท่าน ไม่ใช่หนังโจรสลัดละ ฮ่าๆ

แสดงว่าดูบ่อย!!  *้ั์drinktea*