หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เจ้าจระเข้  (อ่าน 14613 ครั้ง)

Nabonginw

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
เจ้าจระเข้
« เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 14:16:48 »
 *attack* *attack*คิดไงกะเจ้าจระเข้บ้างครับผม *love* *love*

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
Re: เจ้าจระเข้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 14:31:18 »
 *้ัdoubt* *้ัdoubt* *้ัdoubt*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 14:49:40 »
ถ้าตอนน้ำท่วมที่หลุดมากันเยอะๆนี่น่ากลัว ไม่รู้จะหลุดกันทำไมนักหนา ตอนนี้ไม่รู้จับกลับไปหมดรึยังหรือยังหาไม่เจอก็ไม่รู้ เผลอๆไปโผล่ที่เขาใหญ่อีก

แต่ถ้าหมายถึงคลอกโคไดด์ อดีต 7 เมพโจรสลัดละก็ ชั่ว 70% ดี 30% แต่เหมือนจะกลับใจได้หลังจากติดคุกหัวโต สงสัยมีเวลาอยู่กับตัวเองนานเลยปลงตก

ลึกๆแล้วตัวละครตัวนี้ ยังให้อภัยได้อยู่
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

nu-dawan

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 15:43:17 »
ชอบ

ชอบที่ฮีเลวได้เสมอต้นเสมอปลายดี ไม่แคร์ชาวบ้านชาวช่อง ทำตามใจตัวเอง อยากช่วยหรืออยากสู้กะใครก้อไม่ลังเล ป๋าเข้ *number1* *number1*
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

The_O

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 01:14:42 »
ลักษณะน่าจะคล้ายเบจิต้าอยู่นะ *hoho*
สู้กันแทบตายเผลออีกทีมาเป็นมิตรกันซะงั้น
PSN:Muscle_Bomber
ใครมี PS3 ก็แอดมาเล่นเกมด้วยกันครับ

KJ_supergigz

• *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 01:28:58 »
ผมว่าต้องมีบทบาทอีกแน่ น่าจะได้เกื้อกูลลูฟี่อีกแน่ อย่างน้อยลูฟี่ก็มีบุญคุณที่ปล่อยมันออกมา

Akatsuki

• *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 02:09:45 »
อยู่ในคุกนาน คงคิดอะไรได้บ้างละนะ ดูจากที่สงครามมารีนฟอด มันก็ไม่ได้เลวมากเท่าไรส่วนดีก็มีอยู่บ้าง บทต่อจากนี้คงไม่น่าเลวมากนัก เพราะหนวดดำแย่งซีนความเลวไปหมด 555 *้ั์post2*
แสงอุษา กองทัพอสูร

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 02:45:27 »
ตอนสงครามที่ช่วยลูฟี่ไว้ คิดว่าคงหวังผลประโยชน์ในอนาคตรึเปล่า *้ั์drinktea*

เพราะเป้าหมายของจระเข้คือตะเภาทองน้องตะเภาแก้วซะที่ไหนกันเหล้า.. ตึ่งโป๊ะ โดนไปหนึ่งดอก!!

เป้าหมายของจระเข้คือพลูตัน แล้วจระเข้อาจจะคิดว่าการที่โรบินอยู่กับพวกลูฟี่ มีความเป็นไปได้ที่จะพบพลูตันในอนาคต

เลยช่วยลูฟี่ไว้ให้เป็นคนหาพลูตันแทน แล้วรอจังหวะในอนาคตที่จะเข้าแย่งอำนาจอีกครั้งไรงี้มั๊ง
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Nabonginw

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 03:45:22 »
ผมว่าต้องมีบทบาทอีกแน่ น่าจะได้เกื้อกูลลูฟี่อีกแน่ อย่างน้อยลูฟี่ก็มีบุญคุณที่ปล่อยมันออกมา
*attack* *attack*ผมก็คิดทำนองนั้นล่ะครับ *haha* *haha*

Nabonginw

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 03:54:56 »
ถ้าตอนน้ำท่วมที่หลุดมากันเยอะๆนี่น่ากลัว ไม่รู้จะหลุดกันทำไมนักหนา ตอนนี้ไม่รู้จับกลับไปหมดรึยังหรือยังหาไม่เจอก็ไม่รู้ เผลอๆไปโผล่ที่เขาใหญ่อีก

แต่ถ้าหมายถึงคลอกโคไดด์ อดีต 7 เมพโจรสลัดละก็ ชั่ว 70% ดี 30% แต่เหมือนจะกลับใจได้หลังจากติดคุกหัวโต สงสัยมีเวลาอยู่กับตัวเองนานเลยปลงตก

ลึกๆแล้วตัวละครตัวนี้ ยังให้อภัยได้อยู่
*attack* *attack*แหมท่านเอาฮามาก่อนเลยนะครับ *haha* *haha* *haha*
 *number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1*

Nabonginw

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 04:02:16 »
ตอนสงครามที่ช่วยลูฟี่ไว้ คิดว่าคงหวังผลประโยชน์ในอนาคตรึเปล่า *้ั์drinktea*

เพราะเป้าหมายของจระเข้คือตะเภาทองน้องตะเภาแก้วซะที่ไหนกันเหล้า.. ตึ่งโป๊ะ โดนไปหนึ่งดอก!!

เป้าหมายของจระเข้คือพลูตัน แล้วจระเข้อาจจะคิดว่าการที่โรบินอยู่กับพวกลูฟี่ มีความเป็นไปได้ที่จะพบพลูตันในอนาคต

เลยช่วยลูฟี่ไว้ให้เป็นคนหาพลูตันแทน แล้วรอจังหวะในอนาคตที่จะเข้าแย่งอำนาจอีกครั้งไรงี้มั๊ง
ก็น่าคิดนะครับ
    แต่ส่วนตัวคิดว่ามันคงกลายเป็นมิตรกับลูฟี่แล้วล่ะและอาจจะกำลังรอดูความยิ่งใหญ่ของลูฟี่อยู่ก็เป็นได้ครับ *attack* *attack*

nontananbaba

• *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 04:03:05 »
ในอนาคตต้องได้เจอกับพวกลูฟี่อีกแน่ แต่จะเป็นมิตรหรือศัตรูเท่านั้นเอง *attack*

Nabonginw

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 04:04:47 »
 *haha* *haha*เออตอนสงครามเหมือนๆๆผมจาเห็นอีวานคอฟมีเรื่องแบล็คเมมันอยู่นะคิดว่าเป็นเรื่องไรลองๆแชร์กันหน่อยนะครับ *number1* *number1*

Nabonginw

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 04:07:32 »
ในอนาคตต้องได้เจอกับพวกลูฟี่อีกแน่ แต่จะเป็นมิตรหรือศัตรูเท่านั้นเอง *attack*
  *attack* *attack*อืมครับแต่ก็อยากให้เป็นมิตรล่ะนะแต่จาให้ดีเป็นลูกเรือเลยล่ะกัน555เสียดายฝีมืออ่ะถ้าไปมีบทอีก *great* *great* *great*

nontananbaba

• *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 08 มี.ค. 2012 เวลา 04:20:48 »
*haha* *haha*เออตอนสงครามเหมือนๆๆผมจาเห็นอีวานคอฟมีเรื่องแบล็คเมมันอยู่นะคิดว่าเป็นเรื่องไรลองๆแชร์กันหน่อยนะครับ *number1* *number1*
สงสัยมันเคยยอมเป็นกิ๊กให้อีวานคอฟละมั้ง *haha* *haha* *haha* *haha*