หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าใครจะเป็นบอสคนสุดท้าย  (อ่าน 10984 ครั้ง)

krapao

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: คิดว่าใครจะเป็นบอสคนสุดท้าย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 18:16:44 »
ผมคิดว่าน่าจะมีคนคุมรัฐบาลอีกทีครับ  น่าจะออกมาซัดกันตอนท้ายๆๆๆยังไม่เปิดเผย  เดานะครับ

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: คิดว่าใครจะเป็นบอสคนสุดท้าย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 18:20:35 »
สำหรับผมให้ หนวดดำครับ เพราะ ตั้งแต่ฉากแรก อ.แกจงใจให้แตกต่างจากลูฟี่โดยสิ้นเชิง คือ คนนีงชอบเนื้อ คนนึงชอบพาย ฯลฯ เหมือนจงใจสร้างว่าคนที่มีเป้าหมายเหมือนกัน มีทุกสิ่งคล้ายๆกัน แต่นิสัยคนละอย่าง ใครจะเป็นคนไปถึงเป้าหมาย อะไรประมานนี้อ่ะครับ เรียบเรียงไม่ถูก 555

ค่อนข้างเหนด้วยคับ  แต่ผม  ไม่คิดว่ามันจะเปนคนสุดท้าย  เพราะดูแล้วมันไม่ได้เลวขนาดนั้น  ผมว่ามีเซอไพร...

คนสุดท้ายคงเปนอำนาจสูงสุดของโลก  ที่ซัดกันระหว่าง  ฝ่ายพระเอก ทุกแนวร่วม  กับ รัฐบาลโลก  *haha* *haha* *haha*

ธรรมะ(รัฐบาลโลก) ปะทะ อธรรม(โจรสลัด) *้ัdoubt*

ดูๆแล้วเหมือนมันสลับกันเลยเนอะ *hoho*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 18:42:16 »
คนสุดท้ายที่ต้องข้ามผ่านให้่ได้คือตัวเอง ถุ้ย เอาใหม่

ผมขอให้เป็นดราก้อนละกันครับ อยากเห็นศึกสายเลือด ดราก้อนต้องการจะโค่นรัฐบาลโลกให้สำเร็จแต่พบว่ากองกำลังยังขาดปัจจัยทางการเงินอยู่มาก เลยคิดว่าถ้าตัวเองหา

วันพีชเจอจะสามารถตัดปัญหาโรคทรัพย์จางตรงนี้ไปได้ จึงตัดสินใจเบนเป้าไปที่วันพีชซึ่งลูกชายตัวเองก็ต้องการจะครอบครองเพื่อเป็นองค์ประกอบนึงสู่ความเป็นเจ้าแห่งโจร

สลัด จนนำพาให้ทั้งสองมาห้ำหั่นกันในที่สุด ส่วนใครจะเป็นผู้ได้ครอบครองติดตามกันตอนที่ 222,518

เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 22:49:46 »
ส่วนใครจะเป็นผู้ได้ครอบครองติดตามกันตอนที่ 222,518

น่าจะรีบบอกตั้งแต่เมื่อวานนะครับ  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 22:52:00 »
ส่วนใครจะเป็นผู้ได้ครอบครองติดตามกันตอนที่ 222,518

น่าจะรีบบอกตั้งแต่เมื่อวานนะครับ  *้ั์drinktea*

ไว้ตอนหน้านะครับ ถ้าอาจารย์โอดะแกใบ้มาให้อีก ฮ่าๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Bluecloud

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
    • beartatelier
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 23:12:49 »
ผมว่าอาจจะไม่ใช่ตัวละครที่เปิดเผยแล้วในตอนนี้น่ะครับ แล้วอีกอย่างจากบทของหนวดดำดูแล้วก็ยังมีความลับอะไรอยู่อีก ซึ่งหนวดดำอาจจะไม่ได้เลวร้ายก็ได้(ดูจากการพูดจาและการกระทำครั้งที่เจอกับลูฟี่ในครั้งแรก) ผมคิดว่าหนวดดำน่าจะมีเป้าหมายอะไรบางอย่างนอกจากวันพีช

ปล.ขอตอบแบบออกทะเลมั่ง อิอิ

ผลปีศาจนั้น จริงๆแล้วมาจากนอกโลก และประวัติศาสตร์ที่หายไป100 ปีนั้น ก็เกิดจากมนุษย์ต่างดาวที่นำผลปีศาจมายังโลกนั่นเอง โพเนกลีฟที่ทางรัฐบาลทำลายไม่ได้ก็เพราะเป็นวัตถุจากนอกโลกที่บันทึกภาษาต่างดาวไว้ และถ้าเอามาคิดดีๆ ตอนเปิดเรื่องของแต่ละตอนช่วงที่เอเนลูไปที่ดวงจันทร์ ก็มีบันทึกเช่นเดียวกันที่เกี่ยวข้องกับอาวุธโบราณ บอสคนสุดท้ายจะต้องเป็นมนุษย์ต่างดาวแน่นอน! ฮ่าฮ่า
ทำแล้วผิดหวัง ดีกว่ามานั่งเสียใจที่ไม่ได้ทำ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 23:36:51 »
บอสคนสุดท้ายจะต้องเป็นมนุษย์ต่างดาวแน่นอน! ฮ่าฮ่า

ดาวนาเม๊กชัวร์!!  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์