หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

ซาโบะตายหรือยัง!!!

ตาย
0 (0%)
ไม่ตาย
12 (100%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 12

ปิดการโหวต: ส. 03 มี.ค. 2012 เวลา 17:40:24

ผู้เขียน หัวข้อ: ซาโบะตายแล้วจิงหรือ????  (อ่าน 10027 ครั้ง)

NaTTaJaK

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
ซาโบะตายแล้วจิงหรือ????
« เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 17:33:45 »
ส่วนตัวผมคิดว่ายังไม่ตายนะครับ
เพราะตอนโดนยิงก็เห็นแค่หมวกลอยน้ำอ่าครับ
อาจมีมนุษย์เงือกมาช่วยไว้ก็เป็นได้ครับ
เพราะว่าการตายของซาโบะนั้นไม่มีศพมายืนยันว่าตายแล้วนะครับทามมะดาคนตายต้องลอยอืดอ่าครับนี่ไม่อืดอ่าครับ
ไห้คิดยังไงดีครับลงว่ายังไม่ตาย1เสียงครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

OffeSpiN

• *
Re: ซาโบะตายแล้วจิงหรือ????
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 17:41:06 »
เห็นเค้าว่ากันว่าอยู่กับดราก้อนอ่ะค่ะ  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 17:47:30 »
ถ้ายังไม่ตายจิงอาจจะโผ่ลมาตอนช่วยลูฟี่จากสโมคเกอร์รอบนี้ก็เปงได้ครับ
แบบว่า คนเดยวหยุดสโมคเกอร์และเพื่อนๆอ่าครับโชว์โหดแบบตอนที่เอสยุอลาบาสต้าอ่าครับ *number1*
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 20:08:13 »
ไม่ตายอีก 1 เสียงครับ

ลองสังเกตดูไม่ว่าจะการ์ตูน หนัง หรือละคร ถ้าฉากสุดท้ายของตัวละครนั้นยังไม่หมดลมหายใจ ยังไงก็ต้องโผล่มาอีก ถึงแม้บริบทจะทำให้คิดว่าตายแล้วก็ตาม
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

marangone

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 22:46:35 »
คือ...อยากจะบอกว่าเรื่องนี้ถ้าไม่เห็นศพให้คิดไว้ก่อนเลยครับว่ายังไม่ตาย ^^ เพราะตัวละครตายยากมากอ.โอดะแกใช้คุ้มจริงๆครับ

Mnamwa zx

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 29 ก.พ. 2012 เวลา 23:16:34 »
ดูจากฉากที่แสดงออกมามีความเปนไปได้ว่าจะไม่ตายนะคับ ไม่ตายอีก 1 เสียงละกันนะ

NaTTaJaK

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 08:54:12 »
ไม่ไช่อาจารโอดะมาบอกว่าตายนี่จบเลยนะครับซาโบะ

pomop

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 14:42:10 »
อ.โอดะ อาจจะยังไม่ได้คิดว่าให้ตายหรือไม่ตายดี เลยปล่อยให้คิดกันไปก่อน

Merry

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 09:01:40 »
ผมดูในเมะ ดราก้อน ช่วยไว้ . .

ยังไม่ตาย แต่ ยังไม่พร้อมที่จะออกมา ( เว่อไป )

ดูไปดูมา เผ่ามังกรฟ้า เท็นริวบิโตะ  น่าโดน ขังอิมแพคดาว กับเขาบ้าง มันเกินไป :D

Bluecloud

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
    • beartatelier
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 07 มี.ค. 2012 เวลา 09:18:01 »
ไม่ตายครับ เหมือนหนังจีนกำลังภายในแทบทุกเรื่องอ่ะ ชอบตกเหวกันจัง...แต่ไม่เด๊ด  *haha*
ปล.ผมคิดว่าอ.แกคิดเรื่องไว้เสร็จแล้วล่ะครับ ไม่น่าจะยังลังเลคิดว่าจะให้ตาย หรือไม่ตาย
ปล.2 เรื่องสโมกเกอร์กับลูฟี่นั้น ผมว่าตอนนี้คงไม่จำเป็นต้องให้ใครมาช่วยแบบตอนที่เมืองล็อคทาวน์แล้วนะครับ
ทำแล้วผิดหวัง ดีกว่ามานั่งเสียใจที่ไม่ได้ทำ

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 21:03:03 »
ซาโบจริงๆแล้ว อาจจะเป็็น ลอว์ก็ได้นะครับ อาจจะเปลี่ยนชื่อใหม่ เป็นพวกเดียวกับดราก้อน
และคอยช่วยเหลือลูฟี่อยู่ห่างๆ แต่ทำตัวเหมือนศัตรูอะ่ครับ เพราะลอว์กับซาโบก็คล้ายๆกัน
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 21:07:42 »
ซาโบจริงๆแล้ว อาจจะเป็็น ลอว์ก็ได้นะครับ อาจจะเปลี่ยนชื่อใหม่ เป็นพวกเดียวกับดราก้อน
และคอยช่วยเหลือลูฟี่อยู่ห่างๆ แต่ทำตัวเหมือนศัตรูอะ่ครับ เพราะลอว์กับซาโบก็คล้ายๆกัน
ไม่ใช่แน่นอน เพราะ2คนนี้เกิดคนละวันกัน สีผมก้คนละสี
น่าจะเปนไอ่หัวทองผมหยิกๆที่ยืนข้างๆดราก้อนตอนอิวานคอฟโทรมาหาดราก้อนหลังจบสงครามนะ

Merry

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 02:00:39 »
อะไรทำให้ คน อ่านวันพีช เดียวนี้คิดว่า

ลอว์ คือ ซาโบะ ( เห็น หลาย กระทู้ ละ - - )

มัน ก็ อาจจะ หักมุม ก็ได้ นะ แต่ สำ หรับ ผม ผม ว่า คน ละ คน

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 02:07:18 »
แบ่งแยกง่ายๆนะ

ซาโบะ   ผมสีออกทองๆ ผมน่าจะหยิกด้วย ฟันหลอ

ลอว์   ผมดำและน่าจะหยิกด้วยนะ ฟันครบ

หรือคุณจะบอกว่าโลกวันพีช จะมีฟันปลอม

marangone

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 02:09:50 »
แบ่งแยกง่ายๆนะ

ซาโบะ   ผมสีออกทองๆ ผมน่าจะหยิกด้วย ฟันหลอ

ลอว์   ผมดำและน่าจะหยิกด้วยนะ ฟันครบ

หรือคุณจะบอกว่าโลกวันพีช จะมีฟันปลอม

คือผมว่าถ้าใช้เรื่องรูปร่างมาอ้างอิงว่าเป็นคนละคนกันคงใช้ไม่ได้อ่ะครับ คนเรามันศัลยกรรมกันได้อ่ะ อย่างดูวัลเป็นต้นอ่ะครับ

แต่ 2 คนนี้ยังไงๆก็เป็นคนละคนกันแน่นอน ดูแค่วันเกิดก็รู้แล้วครับ