หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณชอบ!!! เรือโจรสลัด...ของกลุ่มไหนกันบ้างนะ(รูปลักษ์ ดีไซส์)...!!  (อ่าน 27220 ครั้ง)

SkillKeyboard

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • อย่า!!...คิดที่จะไปเปลี่ยนแปลงใคร
ส่วนตัวผมชอบ แนวแปลกๆ  *hoho* *hoho*

นี่เลย ไอ่ย๊ะ...เรือโลงศพของตาเหยี่ยว

แหม๋มจะไม่แปลกได้อย่างไรเรือโลงศพ (นี่แหละหนาที่มาของนักดาบมือ1 ดาบใหญ่ซะขนาดนั้นเอามาเป็นไม้พายแน่ นอน!!!) กร๊ากๆๆๆๆๆ

ปล.ตั้งกระทู้แรกก็จมน้ำซะแล้ว ฮิฮิ *shock* *shock* *shock*

แล้วเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ละครับ ชอบเรือของใครกันบ้าง *number1* *number1*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 01:30:05 โดย SkillKeyboard »

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
เรือแคนนูของเอสครับ มันพลิ้วดี ฮ่าๆ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
เรดฟอซละกันครับ ไม่ต้องเยอะ วินเทจหน่อยๆ สวยดี
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

OffeSpiN

• *
เรือของเอสอีกเสียงครับ ใช้ไฟจากตัวเองเป็นพลังขับเคลื่อน โคตรเท่ห์  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

• *
  • อย่า!!...คิดที่จะไปเปลี่ยนแปลงใคร
นั่นสิ แล้วตาเหยี่ยวแก ไปไงมาไง สงสัยดาบ ชัวร์ *haha* *haha* *haha* พายกันเข้าไป

ของ ทหารเรือ

]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 21:12:57 โดย SkillKeyboard »

porzapk48

• *
ชอบ เรือ ของลูฟี่ อันแรกอะคับ นั่งกะโซโล2คน 555 ฮาดี

Tidyo

• *
  • ออกทะเลเเล้วเรือพังเราซ่อมได้(ซ่อมบำรุง_ทุกอย่าง)
บาราติเอ้ ของเชฟขาเเดง
โครตเท่ห์มีที่ให้ต่อสู้ด้วย *number1*
เเล้วก็อีกลำ มินิเเม่รี่ ของกลุ่มหมวกฟาง *love*
เราซ่อมได้ทุกอย่างเพราะเราเป็นช่างซ่อมบำรุง
EE49พระนครเหนือ
วัดคุมฯ15 พระจอมเกล้าพระนครเหนือ

Aragan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ถ้ารูปลักษณ์ ดีไซร์ ชอบ แพของลูฟี่ 

แต่ถ้าประโยชน์ใช้สอยเรือจักรยานของอาโอคิจิ ก็จ๊าบ ได้ออกกำลังด้วย  *้ั์post*

Vin D Sel

• *
เรือกลุ่มโจรสลัดคุจาครับ!!!!  *nude*
ผมยอมเป็นทาสรับใช้บนเรือเลยขอแค่ให้ได้ขึ้นเรือลำนั้น *attack*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
เรือกลุ่มโจรสลัดคุจาครับ!!!!  *nude*
ผมยอมเป็นทาสรับใช้บนเรือเลยขอแค่ให้ได้ขึ้นเรือลำนั้น *attack*

ได้แค่ดู แล้วรอวันเป็นหินมันจะดีหรอครับ ฮ่าๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Vin D Sel

• *

ได้แค่ดู แล้วรอวันเป็นหินมันจะดีหรอครับ ฮ่าๆ
ผมจะอ้อนวอนแฮนค็อกให้สาบผมให้แข็งเฉพาะจุด

...เจ้ามังกรตาเดียวจงแข็งซะ  *้ัhypnotist*

WhiteAngel

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • มิตรภาพ คือสิ่งที่ ทุกคนต้องการ

ผมจะอ้อนวอนแฮนค็อกให้สาบผมให้แข็งเฉพาะจุด

...เจ้ามังกรตาเดียวจงแข็งซะ  *้ัhypnotist*

กระทู้เกี่ยวกับเรือ ยังไงก็คงต้องออกทะเลล่ะนะ   *disappoint*
ถ้าคุณไม่ให้ความรัก ความเคารพ ความเกรงใจต่อผู้อื่นก่อน
คุณก็จะไม่ได้รับสิ่งเหล่านั้นมาเช่นกัน

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
ชอบเรือ ออโรว์ แจ๊คสัน  ตรงหัวเรือลักษณะคล้ายกับ แบล๊ค เพิร์ล
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

Vin D Sel

• *
ชอบเรือ ออโรว์ แจ๊คสัน  ตรงหัวเรือลักษณะคล้ายกับ แบล๊ค เพิร์ล
ใช่เรือของโรเจอร์ป่ะครับ คุ้นๆชื่อ แต่ไม่แน่ใจ

• *
เอาหละ เพื่อให้ทุกท่านไม่เหงา กระผม จะหาการบ้านมาให้ท่านทำ ฮิฮิ *haha* *haha*

ข้อ1.จงตอบคำถามต่อไปนี้จากภาพเรือด้านล่าง มีชื่อว่าอะไรบ้างง!!!...ชื่อเรือนะครับ

ทั้งหมด 22ภาพ ง่ายๆทั้งนั้นเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 26 ก.พ. 2012 เวลา 21:18:52 โดย SkillKeyboard »