หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับลุงคิซารุ  (อ่าน 19009 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: เกี่ยวกับลุงคิซารุ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 14:38:29 »
ปืนของเบ็นก้คงไวพอๆก่ะคนที่ใช้ไรเฟิ่ลลูกน้องหนวดดำล่ะมั้งคับ
แต่ของเบ็นนี่น่าจะมีฮาคิด้วย ไม่งั้นมันคงไม่ยอม  มันก้คงกลัวตายมั่งล่ะน้า *hoho*

nu-dawan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 14:53:29 »
ลุงลิงเหลืองแกเทพอยู่แล้ว เราไม่เคยคิดว่าแกจัดการง่ายสุดในสามคนนะ ต้อให้ลูฟี่โซโลกะซันจิช่วยกันรุมยังไม่แน่ว่าจะเอาอยู่ เพราะลุงแกโรคจิตไง โหด มัน ฮา

แต่พออ่านกระทู้นี้ก็ทำให้รู้วิธิจัดการว่าต้องใช้ดีลูมิเนเตอร์ที่รอนได้มาจากดัมเบิลดอร์  *shock* *shock*
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 15:24:43 »
ลุงลิงคงหลบกระสุนใส่ฮาคิไม่พ้นมั้ง ถ้าใส่ฮาคิไปในกระสุนอาจจะทำให้เร็วกว่าเดิมป่าว

ไม่ก็แกกลัวจะเสียตุ๊กตา ถ้าเบนยิงโดน แกต้องตีฉาบแล้วต้องแจกตุ๊กตาให้เบน 1 ตัว
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 15:33:18 »
 *disappoint*

AkatsukiPein

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 16:24:32 »
ผมว่าตาลุงนี่...ถ้าหน้าไม่หื่นแฟนคลับเยอะแน่ๆเลย

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 17:52:59 »
ดูๆหน้าตาก็ไม่เห็นจะหื่นเลย แต่หน้าตาติงต๊องมากกว่า

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 18:00:05 »
ตอนนี้ผมชักสงสัยแล้วว่า มันคือ แสง หรือ รังสี - -*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 19:24:09 »
รังสีก็คือแสงชนิดหนึ่งใช่ป่าวคับ?
หรือแสงเป็นส่วนประกอบของรังสี?
 *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

mooosub7770

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 19:41:56 »
ผมมันมั่นใจครับว่าคิซารุเร็วมาก โดยที่ไม่ชาตก็เร็วครับ ตอนแรก ยิงแสงสะท้อนไปมาไปเตะเผ่าแขนยาว ผมจำชื่อไม่ได้  ตอนนั้นน่ะ อดีตพลตรีเดร็คยังยืนงง อยู่เลย แล้วก็ลงไปกอง เพราะโดนเตะ  มันอาจจะคล้ายๆกับกรณีเรื่องดราก้อนบอลอ่ะครับที่พอเวลาใช้พลังที่มีความเร็วมากๆเราก็เห็น แต่พอเปลี่ยนมุมไปในตอนที่คุลุลินมองพวกโงกุนสู้จะมองไม่ทัน(อันนี้ยกตัวอย่างนะครับ) แล้วเรื่องเบน  เรลี่ และ มัลโก้ ก็อาจเป็นไปได้ดังนี้่ครับ ฮาคิสังเกตที่แข็งแกร่ง สามารถรับรู้การเคลื่อนไหว และคาดเดาการโจมตีได้ใช่ปะครับ อย่างมัลโก้ก็อาจจะคาดการการโจมตีล่วงหน้าเอาน่ะครับ  เพราะในความคิดผมนั้น ถ้ามีคนเร็วเท่าคิซารุจริง จะมีผลแสงไปทำไม มันก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลยสิ สู้ไปฝึกความเร็วแบบมัลโก้หรือเรลี่แล้วว่ายน้ำเป็นไม่ดีกว่าหรอครับ
ผมถึงได้บอกในตอนแรกว่าคนที่จะทันคิซารุจริงๆต้องมีฮาคิสังเกตุที่แกร่งมากๆ และต้องมีฮาคิเกราะด้วย และอีกอย่างที่สำคัญ คือต้องพลังทางกายภาพพอที่จะต่อกรด้วย ไม่ไช่ตาเห็นหูได้ยินหรือรู้สึกได้ แต่ร่างไม่มีพลังทางกายภาพพอที่จะต่อกรหรือหนีได้ ก็ตายอย่างเดียวแหล่ะครับ

มีวิดิโอประกอบครับ หนุกๆนะครับ
http://www.j-doramanga.com/video_detail.php?id=5905
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 19:45:48 โดย mooosub7770 »

Aragan

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 20:38:47 »
ชื่อผลปิศาจก็บอกพลังอยู่แล้วครับ แสง

คิซารุ เร็วครับแต่ที่ต้องใช้กระจกยาตะเพราะมันมีข้อจำกัดครับ คือ แสงเดินทางเป็นเส้นตรง

Sawako Kuronuma

• *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 22:09:16 »
ชื่อผลปิศาจก็บอกพลังอยู่แล้วครับ แสง

คิซารุ เร็วครับแต่ที่ต้องใช้กระจกยาตะเพราะมันมีข้อจำกัดครับ คือ แสงเดินทางเป็นเส้นตรง

ตอนแรกก็คิดว่าเขาความเร็วแสงจิงๆแต่พอเข้ามาอ่านห้องนี้ เลยคิดว่าน่ามีข้อจำกัดเหมือนกันเลยอ่ะค่า

เพราะคนปกติไม่ได้มีความเร็วแสงเลยแต่ก็สามารถถึงตัวได้ ก่อนที่จะแตะตัวได้ด้วยฮาคิ
แต่แสงกลับกลัวลูกปืนแม้จะใส่ฮาคิก็เถอะก็ไม่น่าจะไวกว่าแสง ถ้าแสงเป็นสิ่งที่ไวที่สุด

ปอริ่ง. แต่คิดว่าคิซารุคงมีอะไรมากกว่าที่เห็นแน่ๆเลย แต่หน้าแกเหมือนพวกยากุซ่าเลยอ่ะ   *rip*

oatza802

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พ. 15 ก.พ. 2012 เวลา 23:19:20 »
ลุงแก  มัวเล่น  ท่าแกเอาจริง คงเก่งมากอะ  ปิ้วปิ้ว  ตูมตูม

*rip* *rip*

darkl3game

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 00:18:35 »
ลุงแก ข้ามไปอนาคตได้ครับ นี้คือสมบัติเมื่อมีสิ่งที่เคลื่อนที่ด้วยความเร็วแสง ตามทฤษฏีสัมพัทธภาพ เป็นเจ้าโลกสบายเลยอีก =0=  แต่เป็นกาตูน คงจะมีแต่พลังพื้นฐานของแสงไม่มีสมบัตินี้ ถ้ามีนี้เจ๋งโคตร *haha*

marangone

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 01:06:14 »
ส่วนตัวผมคิดว่า ผลแสงของคิซารุนิ อ. แกเค้าตั้งใจเล่นประเด็นในแง่ของลักษณะประมานเลเซอร์มากกว่าอ่ะครับ ไม่ได้เน้นที่ความเร็วอ่ะ

เข้าใจที่ผมอธิบายกันป่าวเนี่ย ^^

devicry

• *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤ. 16 ก.พ. 2012 เวลา 01:39:06 »
ส่วนตัวผมคิดว่า ผลแสงของคิซารุนิ อ. แกเค้าตั้งใจเล่นประเด็นในแง่ของลักษณะประมานเลเซอร์มากกว่าอ่ะครับ ไม่ได้เน้นที่ความเร็วอ่ะ

เข้าใจที่ผมอธิบายกันป่าวเนี่ย ^^

มีความรุ้สึกว่า  เลเซอร์แฟรงกี้  ชักไม่ใช่ขี้ๆแฮะ
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก