หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มีเรื่องมาถามอีกละ  (อ่าน 9224 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
มีเรื่องมาถามอีกละ
« เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 20:26:50 »
ไปซื้อซีคิดส์มา มันบอกว่า
รัฐบาลได้ให้พลังใหม่กับกองทัพเรือเพื่อทดแทนอาโอคิยิที่ออกไป

คิดว่ามันคืออะไรกันเอ่ยย

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: มีเรื่องมาถามอีกละ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 20:42:34 »
1 จอมพล
3 พลเอก
5 ผู้เฒ่า
7 เทพโจรสลัด
9 ..............

9 อะไรดีละคะเพื่อนๆ ^^ ก็ว่าไปเรื่อยคะ พูดเล่นๆนะ เดายากเหมือนกันคะของแบบนี้รอดูเลยดีกว่า อิอิิ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 20:49:07 »
สงสัยเรื่องพลูตั้นกับของที่รัฐบาลจะสร้างม่ะ มีใครจำได้มั่ง
ตอนที่แฟรงกี้เผาแบบแปลนพลูตั้นอ่ะ ถ้าจำไม่ผิดมันคุยกันแนวนี้นะ
ว่าพลูตั้น คือสิ่งที่เอาไว้ต่อกรก่ะของที่รัฐบาลจะสร้างขึ้น
จะใช่มั้ย ถ้ารัฐบาลสร้างของสิ่งนั้นมาแล้วละให้กองทัพเรือไปแล้ว

ถ้าจำผิดก่ะขอโทดที

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 21:03:07 »
คุมะหรือเปล่าแต่ก่อนอาจจะเป็นของรัฐบาลโลกภายใต้การดูแลของ เวกาพั้ง แต่เดี๋ยวนี้มอบให้กองทัพเรืออย่างเป็นทางการ *number1*

Fusejer

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 21:06:21 »
คิดวาน่าจะ  เป็นเรื่องเกี่ยวกับภายในกองทัพครับ
ถ้าเป็นการเสริมตัวละครที่มีตำแหน่งเด่นๆ
จินเบย์น่าจะรู้เรื่องนะครับ   *้ัdoubt* *้ัdoubt*

*ส่วนตัวนะ

I3lack

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 21:06:52 »
สงสัยเรื่องพลูตั้นกับของที่รัฐบาลจะสร้างม่ะ มีใครจำได้มั่ง
ตอนที่แฟรงกี้เผาแบบแปลนพลูตั้นอ่ะ ถ้าจำไม่ผิดมันคุยกันแนวนี้นะ
ว่าพลูตั้น คือสิ่งที่เอาไว้ต่อกรก่ะของที่รัฐบาลจะสร้างขึ้น
จะใช่มั้ย ถ้ารัฐบาลสร้างของสิ่งนั้นมาแล้วละให้กองทัพเรือไปแล้ว

ถ้าจำผิดก่ะขอโทดที

ผมว่าน่าจะใช่นะ
เพราะ รัฐบาล กำลังสร้างอาวุทชิ้นใหม่อยู่ (ถ้าจำไม่ผิด ถ้าผิดก้อขออภัย  *disappoint* *disappoint*)

Augustz

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 21:08:06 »
คุมะหรือเปล่าแต่ก่อนอาจจะเป็นของรัฐบาลโลกภายใต้การดูแลของ เวกาพั้ง แต่เดี๋ยวนี้มอบให้กองทัพเรืออย่างเป็นทางการ *number1*
หมายถึงว่าเปนอาวุธทำลายล้างสิ
พลูตั้นมันเอาไว้ยับยั้งสิ่งนั้นไม่ใช่หรอ

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 21:38:11 »
ผมว่ารัฐบาลคงไปเจอซากเมกาทรอนที่จมอยู่ในทะเล เลยคิดจะหาเดอะคิวป์ มาปลุกชีพ เอาไ้ว้ต่อสู้กับโจรสลัด

ปล.ขอโทดเจ้าของกระทู้ที่ไร้สาระครับ  *rip*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 21:40:35 »
โอ้ ทะเลแสนงาม !!!   *haha*

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 21:49:41 »
ผมว่ารัฐบาลคงไปเจอซากเมกาทรอนที่จมอยู่ในทะเล เลยคิดจะหาเดอะคิวป์ มาปลุกชีพ เอาไ้ว้ต่อสู้กับโจรสลัด

ปล.ขอโทดเจ้าของกระทู้ที่ไร้สาระครับ  *rip*

ฮ่า ฮ่า ลุงน่าจะไปตอบแบบนี้ในแฟนพันธ์แท้นะ   *rip*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 21:54:55 »
9 CP มั้งฮะ -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

pujee

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 21:55:52 »
ถ้าผมไปแฟนพันธ์แท้ได้ คงไม่มีแฟนพันธ์เทียมแล้วหละครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

robotmonk

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 22:07:04 »
คุณว่า 2 ปีที่ผ่านจะมีแค่พวกลูฟี่พัฒนาอย่างเดียวเหรอคับ
อย่างอื่นก็คงต้องเปลี่ยนด้วยละ และเปลี่ยนมากด้วย
อย่างมีจอมพลคนใหม่ มี1ใน4 จักรพรรดิคนใหม่มาแทนหนวดขาว
เขตการปกครองในเกาะแต่ละเกาะ ความสามารถของพวกทหารเรือ
เทคโนโลยีของดอกเตอร์เวก้าพั้ง ฝีมือทีพัฒนาของพวกลูกี้หน้าใหม่
เจ็ดเทพคนใหม่อีกสามตำแหน่ง (จินเบ โมเลีย หนวดดำ)

ปล ไม่แน่น่ะคับ โคบี้อาจพัฒนามากกว่าลูฟี่ก็ได้ เพราะก่อนสองปีมีฮาคิสังเกตแล้ว
พลูตันไม่น่าใช่คับ เพราะนั้นมัน 1ใน3 อาวุธในตำนานที่สามารถทำลายล้างโลกได้น่ะคับ
ถ้ามีขนาดนั้น ผมว่าท่านจอมพลคนใหม่เอาใช้ล้างโลกใหม่ละ

pujee

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 22:15:59 »
อยากรู้ความเปลี่ยนแปลงของทุกอย่างจริงๆ พวกรุกกี้อยากรู้สุด อยากมีไทม์แมชชีนไปในอนาคตแล้วอ่านให้จบภายใน 1 เดืิอน

ปล.ตอบกระทู้ ผมว่าคงเกี่ยวกับ ดร.พั้งพลาด คิดดัดแปลงอะไรสักอย่างอีกอะ คงสะสมกำลังเป็นกองทัพแล้วมั้ง อันนี้มีสาระขึ้นมานิดนึงครับ ^^

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 22:27:03 »
ผมเดาว่า ดร.วีต้ามั๊งค์ คือผู้ที่สร้างเทคโนโลยีขั้นสูง ดัดแปลงมนุษย์เป็นหุ่นยนต์ได้ด้วย  *้ั์drinktea*

จึงน่าจะสร้างชุดเกราะ Mark V ให้ทหารเรือใส่กันทุกคนเลยน่ะคับ ห้าห้าห้า
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์