หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: บุคคลในอดีตในเรื่องวันพีชที่คนที่น่ายกย่องที่สุด  (อ่าน 16700 ครั้ง)

robotmonk

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
 ส่วนหนึ่งที่ชอบวันพีชมาก *number1* เพราะว่ามีฉากเรียกน้ำตาหลายฉากมาก

โดยเฉพาะตอนย้อนความหลัง

ก็เลยอยากจะถามเพื่อนแฟนการ์ตูนวันพีชว่า

ท่านคิดว่าบุคคลใดในเรื่องวันพีชที่น่ายกย่องที่สุด หรือประทับใจใน

ตัวละครใดที่สุดในเรื่อง คับ

ส่วนผมชอบด็อกเตอร์ฮิลรุคมากเลย ทั้งเจตนาที่รักษาคนที่มีมากกว่าหมอทั่วไป

หรือ การพยายามถ่ายทอดเจตนารมณ์ของตัวเองให้คนอื่นได้รับรู้

อ่านย้อนความหลังช็อปเปอร์ทีไรน้ำตาไหลทุกทีเลย  *glad*

nu-dawan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
อดีตเอานานแค่ไหนค่ะ ถ้าไม่นานยังไงก็รักเอส *love* *love*

แต่ถ้าเอารุ่นบรรพบุรุษก็ป๋าโรเจอร์ค่ะ  *number1* *number1*
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ปู่ ของลูฟี่ก็แล้วกัน

ถึงจะไม่ใช่ ปู่แท้ๆของเอส แต่ก็รักเอสมาก

ตอนที่เอสตาย ยังพูดเลย ถ้าไม่หยุดฉันใว้ ฉันจะไปฆ่ามันแน่ ประมาณนี้แหละมั้ง จำมะค่อยได้

OffeSpiN

• *
องค์หญิงบีบีแล้วกันคับ ตัวแทนที่เสียสละเพื่อประเทศตอนภาคอลาบาสต้าซึ้งมาก  *้ั์drinktea*

เห็นองค์หญิงแล้วน้ำลายเอ้ย! น้ำตาจะไหล T T
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Lambo

• *
หนวดขาวคับเพราะรักพวกพ้อง

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ผมชอบ แชงคูส ม๊ากๆ ไม่ได้แชงคูส ลูฟี่แม่งโดนกินไปแล้ว55 อมเสีแขนให้ข้างนึง อีกตางหาก

extrabome

• *
  • ไม่มีเจตนาดิสเครดิตใครครับ
ผมประทับใจ โนแลนด์ ที่สุดครับ
แบบว่าซึ้งสุด เศร้าสุด ในเรื่องแล้ว สำหรับผมนะ
 *glad*

ฉากที่ประทับใจ
1. ฉากที่เข้าไปช่วยมูส ตอนจะโดนบูชายัน เท่ดี
2. ฉากสู้กับ การูการา (เขียนถูกป่าวหว่า) แสดงให้เห็นว่า โนแลนด์ เก่งพอตัวเลยทีเดียว ลบภาพความคิดจากนิทานหมดสิ้น
3. ฉากที่โดนแผ่นดินทับ ประทับใจการูการาบอกว่า ผู้หญิงที่ช่วยคือลูกสาวตัวเอง   แล้วฉากที่การูการา ฆ่างู แล้วถามว่าฉันฆ่าอะไร
4. ฉากที่หลังจากตัดต้นไม้ที่เป็นโรค ประทับใจมาก ตอนที่จากกัน มิตรภาพระหว่างเพื่อน
5. ฉากที่เศร้าที่สุด ตอนโดนประหาร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 14 ก.พ. 2012 เวลา 15:45:29 โดย extrabome »

lumpoon

• *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
 *number1*ทีอ่านเรื่องนี้เพราะชอบลูฟี่คุงที่พยายามจะตามหาฝัน
และลูฟี่ยังรักในมิตรภาพอีกด้วย

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
หนวดขาวก่ะเอสคับ
รักลูกทั้งๆที่ไม่ใช่ลูกแท้ๆของตัวเอง แม้จะโดนสแควโด้แทง ก้ยังรัก
เอสนี่ไม่ขอพูดมาก ปกป้องน้องจนตัวตาย ซึ้งคับ  *great*

Liiezz

• *

บอนจังที่1ในใจ

*great* *great* *great*

I3lack

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ปู่การ์ป เท่านั้น !!

ถึงจะดแต่ก้อกวน...มิใช่น้อย

แถมยังรักเอสกับลูฟี่มาก ที่ถึงขนาดยอมที่จะไม่ต่อสู้ด้วย  *number1* *number1*

Fusejer

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
น่ายกย่อง ให้หนาวขาวกับแซงค์

แต่น่านับถือให้การ์ปครับ *glad*

dz911

• *
ชอบฉากเผาเรือโกอิ้งแมรี่.........ผมร้องไห้เลย(ในอะนิเมะ)ซึ้งมวกกกกกกกกกก

stepartlnw

• *
ในใจผมผมว่าคนที่น่ายกย่องคือ *haha* คูมะ เพราะว่าคูมะตบให้พวกของลูฟี่กระเด็นไปเกาะต่างๆจึงทำให้
พวกของลูฟี่เก่งขึ้นมาก

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
ผมซึ้งลุงหัวเกาลัดครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ