หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปีศาจสายโซออน ซ้อน โซออน ???  (อ่าน 27051 ครั้ง)

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: ผลปีศาจสายโซออน ซ้อน โซออน ???
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 22:24:08 »
เพราะผมคือ ซิลเวอร์ เรลี่  *haha* *haha*

มือขวาเจ้าแห่งโจรสลัดเชียวนะ

เป็น อ.เรลี่ เองหรอคะเนี่ย สั้นๆคะว่า
"แก่"

*hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ผลปีศาจสายโซออน ซ้อน โซออน ???
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 22:43:07 »
โหวววววววววว พูดเรื่องอายุนี่ลุง ยอมไม่ได้นะ

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 00:20:38 »
ฮ่าๆๆๆ เรื่องตัวเลข(อายุ)นี่ก็ตลกนะครับ
ตัวอย่าง ตอนเด็กๆ... เห้ย กูจะได้ทำบัตรประชาชนแล้วเว้ย
           ตอนแก่... เห้ย กูครบรอบต้องไปทำบัตรใหม่อีกแล้วหรอวะเนี่ย

Darknekrofia

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 01:42:06 »
เปรูเคยบอกไว้ว่า ผลนก ทั้งโลกมีอยู่แค่ 5 ผล ที่เห็นไปแล้วก็คือ เปรู มัลโก
แสดงให้เห็นว่าสายสัตว์แต่ละชนิดก็มีสายพันธ์ย่อยออกไปอีก
ถ้าเป็น Model หมาก็มี ดัซซุน จาคา จาบร้า และพลโทดัลเมเชียล (ไม่แน่ใจ แต่เป็นผลหมาแน่นอน)
แต่ถ้าของพีคอมเป็นเต่าจริงก็จะกลายเป็นว่าเป็นผู้มีพลังพิเศษที่สามารถว่ายน้ำได้น่ะสิจริงมั้ย เพราะเต่าเป็นสัตว์น้ำนี่

Dragon

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 05:48:00 »
เปรูเคยบอกไว้ว่า ผลนก ทั้งโลกมีอยู่แค่ 5 ผล ที่เห็นไปแล้วก็คือ เปรู มัลโก
แสดงให้เห็นว่าสายสัตว์แต่ละชนิดก็มีสายพันธ์ย่อยออกไปอีก
ถ้าเป็น Model หมาก็มี ดัซซุน จาคา จาบร้า และพลโทดัลเมเชียล (ไม่แน่ใจ แต่เป็นผลหมาแน่นอน)
แต่ถ้าของพีคอมเป็นเต่าจริงก็จะกลายเป็นว่าเป็นผู้มีพลังพิเศษที่สามารถว่ายน้ำได้น่ะสิจริงมั้ย เพราะเต่าเป็นสัตว์น้ำนี่

เรื่องของเต่านี่ไม่น่าจะได้นะครับ

เพราะว่าคนที่กินผลปีศาจเข้าไปแล้วทุกตายแน่ๆถ้าตกน้ำที่มันมิดท้วมหัว

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 09:29:09 »
เรื่องของ หมีบนเรือของ ลอว์ กับ พีคอม ที่เกาะเงือก

น่าจะเหมือนกันตรงที่ อาจจะเป็น สัตว์ที่อยู่อาณาจักรเดียวกัน(สังเกตุตอน โมโหสิครับ ผมว่าเหมือนกันเด๊ะ)

แต่อาจจะต่างกันตรงที่ กินผลปิศาจคนละ สาย คนละโมเดลเข้าไปก็ได้ครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 10:31:54 »
เปรูมันเหยี่ยวม่ายช่ายอ่อ  *้ัdoubt*

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 13:21:33 »
เต่าเป็นสัตว์เลื้อยคลานครับ เคยเรียนตอนประถม
สามารถใช้ชีวิตได้ทั้งบนบกและในน้ำ

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 13:34:58 »
 *dead* *dead*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 15:13:42 »
เรื่องของ หมีบนเรือของ ลอว์ กับ พีคอม ที่เกาะเงือก

น่าจะเหมือนกันตรงที่ อาจจะเป็น สัตว์ที่อยู่อาณาจักรเดียวกัน(สังเกตุตอน โมโหสิครับ ผมว่าเหมือนกันเด๊ะ)

แต่อาจจะต่างกันตรงที่ กินผลปิศาจคนละ สาย คนละโมเดลเข้าไปก็ได้ครับ

ผมก็มีความคิดคล้ายๆ ท่าน W นะ...
บางทีหมี กับ พีคอม อาจจะอยู่ในอาณาจักรเดียวกัน ซึ่งอาณาจักรนี้เหล่าสัตว์ สามารถพูดได้และทำอะไรได้เหมือนมนุษย์
หมีอาจจะไม่กินผลอะไรก็ได้ แต่พีคอมกินผลเต่า  ประมาณนี้อ่ะ...
*dead*

ความคิดส่วนตัว นะ..

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 18:53:35 »
ถ้าจำไม่ผิด บักหมี กินผลปิศาจเข้าไปนะ

ตอนที่กลุ่มของ ลอว์ อยู่บนเกาะแถวๆอเมซอนลิลลี่

ลูกเรือ บางคนลงไปเล่นน้ำตกปลาแต่บักหมีไม่ได้ลงไปเล่นด้วย(ตอนก่อนที่ เรย์ลี่ จะขึ้นมาที่เกาะพอดีน่ะแหละ)

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Aragan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ส. 11 ก.พ. 2012 เวลา 20:33:43 »
ผู้เฒ่าเต่ากินผลสิงโต  *haha*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 00:21:38 »
ถ้าจำไม่ผิด บักหมี กินผลปิศาจเข้าไปนะ
ตอนที่กลุ่มของ ลอว์ อยู่บนเกาะแถวๆอเมซอนลิลลี่
ลูกเรือ บางคนลงไปเล่นน้ำตกปลาแต่บักหมีไม่ได้ลงไปเล่นด้วย(ตอนก่อนที่ เรย์ลี่ จะขึ้นมาที่เกาะพอดีน่ะแหละ)

บางทีหมี ไม่อยากลงเล่นน้ำก็ได้น้าคร๊าบ.....บ (ต้องใช้เวลาในการหาหมีตัวเมีย)  *disappoint*

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 04:51:53 »
มีข้อสงสัยนิดนึงครับ มีใครสงสัยเหมือนผมมั๊ยเอ่ย...........

1. หมีนักเตะ ลูกน้องทราฟัลก้าลอว์ มันเป็น คนกินผลหมี หรือหมีกินผลคน(ไม่น่าจะใช่ เพราะผลมนุษย์ ชอปเปอร์กินไปแล้ว)  จะว่ามันสวมชุดมาสคอตก็ไม่น่าจะใช่ ตอนไปอเมซอนลิลี่ มันยังถามหาหมีตัวเมียอยู่เลย
ใครรู้วานบอกทีครับ ปานกระบวดมาหลายวันแล้ว คิดไม่ออกซักที   *disappoint* *disappoint*  *disappoint**rip* *rip* *rip*

ขอตอบแค่ข้อหนึ่งละกันจ๊า ส่วนตัวคิดว่าเป็นหมีที่กินผลมนุษย์คะ เพราะผลมนุษย์ก็น่าจะเหมือนผลอื่นในสายโซออนแหละ
คือมีหลายโมเดลคะ ถ้าจะซ้ำก็คงไม่แปลก ^^

ผมก็คิดเหมือนกันว่าเป็น โมเดลอื่นหรือเปล่า อาจจะเป็นสายโซออนที่มีโมเดลมากที่สุดแล้วก็ได้ ถ้ามีพระพุทธองค์ ก็อาจจะมีของศาสนาอื่นๆ  *dontknow* *dontknow* 

อ๊ะ..........หรือว่าจะเป็น ผล ฮิโตะ ฮิโตะ โมเดล เชพหมี........5555 อ๊ากกกก    *dead* *dead**rip* *rip* *shock* *shock*

ถ้างั้นโมเดลนินจาเต่าของผมก็น่าจะเปนไปได้ (แอบปลื้มเปนการส่วนตัว) *glad* *glad*

ช่วยกันคิดหน่อยเร้ว........มันจามีโมเดลไรบ้างน้า(เอาจริงนะคับเนี่ย ช่วยกันจิ้นหน่อย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 04:54:55 โดย KJ_supergigz »

laymax34

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: อา. 12 ก.พ. 2012 เวลา 09:47:14 »
มีข้อสงสัยนิดนึงครับ มีใครสงสัยเหมือนผมมั๊ยเอ่ย...........

1. หมีนักเตะ ลูกน้องทราฟัลก้าลอว์ มันเป็น คนกินผลหมี หรือหมีกินผลคน(ไม่น่าจะใช่ เพราะผลมนุษย์ ชอปเปอร์กินไปแล้ว)  จะว่ามันสวมชุดมาสคอตก็ไม่น่าจะใช่ ตอนไปอเมซอนลิลี่ มันยังถามหาหมีตัวเมียอยู่เลย
ใครรู้วานบอกทีครับ ปานกระบวดมาหลายวันแล้ว คิดไม่ออกซักที   *disappoint* *disappoint*  *disappoint**rip* *rip* *rip*

ขอตอบแค่ข้อหนึ่งละกันจ๊า ส่วนตัวคิดว่าเป็นหมีที่กินผลมนุษย์คะ เพราะผลมนุษย์ก็น่าจะเหมือนผลอื่นในสายโซออนแหละ
คือมีหลายโมเดลคะ ถ้าจะซ้ำก็คงไม่แปลก ^^

ผมก็คิดเหมือนกันว่าเป็น โมเดลอื่นหรือเปล่า อาจจะเป็นสายโซออนที่มีโมเดลมากที่สุดแล้วก็ได้ ถ้ามีพระพุทธองค์ ก็อาจจะมีของศาสนาอื่นๆ  *dontknow* *dontknow* 

อ๊ะ..........หรือว่าจะเป็น ผล ฮิโตะ ฮิโตะ โมเดล เชพหมี........5555 อ๊ากกกก    *dead* *dead**rip* *rip* *shock* *shock*

ถ้างั้นโมเดลนินจาเต่าของผมก็น่าจะเปนไปได้ (แอบปลื้มเปนการส่วนตัว) *glad* *glad*

ช่วยกันคิดหน่อยเร้ว........มันจามีโมเดลไรบ้างน้า(เอาจริงนะคับเนี่ย ช่วยกันจิ้นหน่อย)

สายโรเกียมีโมเดลด้วยเหรอครับ  *rip* ผมไม่รู้มาก่อนเลยอ่ะ