หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปีศาจสายโซออน ซ้อน โซออน ???  (อ่าน 27042 ครั้ง)

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
ผลปีศาจสายโซออน ซ้อน โซออน ???
« เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 03:14:54 »
มีข้อสงสัยนิดนึงครับ มีใครสงสัยเหมือนผมมั๊ยเอ่ย...........

1. หมีนักเตะ ลูกน้องทราฟัลก้าลอว์ มันเป็น คนกินผลหมี หรือหมีกินผลคน(ไม่น่าจะใช่ เพราะผลมนุษย์ ชอปเปอร์กินไปแล้ว)  จะว่ามันสวมชุดมาสคอตก็ไม่น่าจะใช่ ตอนไปอเมซอนลิลี่ มันยังถามหาหมีตัวเมียอยู่เลย
 2. ราชสีห์พีคอม กินผลอะไร จะเป็นสิงโตที่กิน ผล เต่านินจา(โซออนเต่า ซ้อน โซออนมนุษย์) เพราะมันมีส่วนผสมของ มนุษย์+สิงโต+เต่า จะว่าเป็นสิงโตกินผลเต่า ก็ไม่น่าจะใช่เพราะมันพูดได้ด้วย

ใครรู้วานบอกทีครับ ปานกระบวดมาหลายวันแล้ว คิดไม่ออกซักที   *disappoint* *disappoint*  *disappoint**rip* *rip* *rip*

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
Re: ผลปีศาจสายโซออน ซ้อน โซออน ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 05:41:23 »
*shock* *shock*เอ๊ะ  หรือ ผลปีศาจสายโซออน  ทำให้สัตว์พูดได้  *shock* *shock*
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: ผลปีศาจสายโซออน ซ้อน โซออน ???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 08:14:39 »
มีข้อสงสัยนิดนึงครับ มีใครสงสัยเหมือนผมมั๊ยเอ่ย...........

1. หมีนักเตะ ลูกน้องทราฟัลก้าลอว์ มันเป็น คนกินผลหมี หรือหมีกินผลคน(ไม่น่าจะใช่ เพราะผลมนุษย์ ชอปเปอร์กินไปแล้ว)  จะว่ามันสวมชุดมาสคอตก็ไม่น่าจะใช่ ตอนไปอเมซอนลิลี่ มันยังถามหาหมีตัวเมียอยู่เลย
ใครรู้วานบอกทีครับ ปานกระบวดมาหลายวันแล้ว คิดไม่ออกซักที   *disappoint* *disappoint*  *disappoint**rip* *rip* *rip*

ขอตอบแค่ข้อหนึ่งละกันจ๊า ส่วนตัวคิดว่าเป็นหมีที่กินผลมนุษย์คะ เพราะผลมนุษย์ก็น่าจะเหมือนผลอื่นในสายโซออนแหละ
คือมีหลายโมเดลคะ ถ้าจะซ้ำก็คงไม่แปลก ^^

Sawako Kuronuma

• *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 09:49:41 »
ข้อ 2 นี่ลึกซึ้งมากอ่ะ คิดไม่ออก

อาจจะสิงโตกินผลมนุษย์แต่ฝึกวิชากับอาจาร์ยหนูก็ได้มั้ง  *rip*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 10:01:10 »
ผมว่าพีคอมส์ เปนสิงโตละกินผลเต่าห่ะ เหนสายโซออนคนอื่นๆมั่งมั้ยห่ะ
ชอบเปอก้พูดได้ จากะตอนกลายร่างก้พูดได้ เปรูเปนเหยี่ยวก่ะพูดได้ ดอร์ตั้นก่ะพูดได้
พวกนี้ตอนเปนสัตว์มันพูดได้ทุกคนอ่ะ ยกเว้นดาบช้างของสแปนดั้ม
เปนไปได้มั้ยว่าเพราะเปนสิ่งมีชีวิต เลยมีวิธีการสื่อสาร ก้เลยทำให้พูดได้

มั่วล้วนๆเลย  เน้อะ  *hoho*

panndora

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 10:30:17 »
พีคอม อาจจะเป็นคนที่กินผลเต่า แต่แต่งตัวให้เป็นสิงโตก็ได้นะ ^^

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 10:34:36 »
ตอบข้อสองพีคอมป์กินผลอะไรไม่ทราบครับ แต่พีคอมป์กลัวเปาบุ้นจิ้น เพราะเปาบุ้นจิ้นชอบกินไข่เต่านะเออ~
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 10:37:10 »
ผมว่าพีคอมส์ เปนสิงโตละกินผลเต่าห่ะ เหนสายโซออนคนอื่นๆมั่งมั้ยห่ะ
ชอบเปอก้พูดได้ จากะตอนกลายร่างก้พูดได้ เปรูเปนเหยี่ยวก่ะพูดได้ ดอร์ตั้นก่ะพูดได้
พวกนี้ตอนเปนสัตว์มันพูดได้ทุกคนอ่ะ ยกเว้นดาบช้างของสแปนดั้ม
เปนไปได้มั้ยว่าเพราะเปนสิ่งมีชีวิต เลยมีวิธีการสื่อสาร ก้เลยทำให้พูดได้

มั่วล้วนๆเลย  เน้อะ  *hoho*

ชอปเปอร์กินผลมนุษย์  คนอื่นๆเป็นมนุษย์อยู่แล้ว ก็ต้องพูดได้สิครับ ^^

Augustz

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 10:41:40 »
นั่นสิเนอะ  ชั่งมันเหอะ ไอ่ตัวนี้ข้อมุลยังน้อยอยุ่เลย

laymax34

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 11:12:37 »
ผมว่าอาจเป็นสิ่งมีชีวิตในโลกใหม่อ่ะครับ =w=
เดาล้วนๆ  *disappoint*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 11:20:44 »
ใช่ๆ ประมานว่าแกรนไลน์ก้มีคนแปลกๆตั้งเยอะ
โลกใหม่อาจแปลกกว่าน่ะ จิงม่ะ  *hoho*

prince_fenris

• *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 12:16:18 »

ขอตอบแค่ข้อหนึ่งละกันจ๊า ส่วนตัวคิดว่าเป็นหมีที่กินผลมนุษย์คะ เพราะผลมนุษย์ก็น่าจะเหมือนผลอื่นในสายโซออนแหละ
คือมีหลายโมเดลคะ ถ้าจะซ้ำก็คงไม่แปลก ^^

สายโซออนไม่ใช่ผลมนุษย์นะคัฟ โซออนคือสายพันธ์สัตว์ และที่บอกว่าผลมนุษย์ช็อปเป้อกินไปแล้ว แล้วเซนโงคุกินผลไรอ่ะ เห็นมีคนเคยบอกว่ากินผลมนุษย์ ขยายความให้ฟังหน่อยซักคน

laymax34

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 12:23:35 »

สายโซออนไม่ใช่ผลมนุษย์นะคัฟ โซออนคือสายพันธ์สัตว์ และที่บอกว่าผลมนุษย์ช็อปเป้อกินไปแล้ว แล้วเซนโงคุกินผลไรอ่ะ เห็นมีคนเคยบอกว่ากินผลมนุษย์ ขยายความให้ฟังหน่อยซักคน
ผมขยายให้ฟังละกันครับ (แต่ไม่แน่ใจว่าถูกหมด) คือว่าผมปีศาจ 1 ชนิดอย่างเช่นผมไฟ (สายโรเกีย) คงจะมีชนิดเดียวแต่สายโซออนนี้ประมาณว่ามีหลายโมเดลอ่ะครับ อย่างช็อปเปอร์กินผลมนุษย์โมเดลอะไรบางอย่างนี้ล่ะครับ
แต่ของเซนโงคุน่าจะเป็นผลมนุษย์โมเดล (พระพุทธรูปมั้ง)
ผลอธิบายไม่ถูกอ่ะครับน่าจะประมาณนี้ รอคุณ pann มาตอบดีกว่า *disappoint*

panndora

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 12:32:27 »
*disappoint* อ่ะ อ่านเองเลยละกันคะว่าผลมนุษย์อยู่ในสายโซออนเนี่ย *disappoint*

มนุษย์ก็เป็นสัตว์ชนิดนึงนะคะอย่าลืมสิคะ
ส่วนเรื่องที่คิดว่ามันซ้ำกันก็อย่างที่อธิบายไปก่อนแล้วคะ สายโซออนค่อนข้างจะพิเศษกว่าอีกสองสายคือ
ในหนึ่งชนิดผลปีศาจ สามารถแยกย่อยเป็นโมเดลได้อีกหลายอัน ตัวอย่างมีให้เ็ห็นง่ายๆคะ
น้องสาวทั้งสองของแฮนค็อก คือ โซเนีย กับ มารีโกลด์ ก้กินผลงูเข้าไปทั้งคู่แต่คนละโมเดลเฉยๆ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 12:35:47 โดย panndora »

Augustz

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 12:37:40 »
กระจ่างคับ  *number1*