หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เจ็ดเทพโจรสลัดที่ว่า ?  (อ่าน 35905 ครั้ง)

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: เจ็ดเทพโจรสลัดที่ว่า ?
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 17:07:19 »
ใครอ่ะ โจ๊กที่ว่า  *้ัdoubt*

ไปแหย่บร๊ะเจ้าแบบนั้น ระวังโดนลงทัน นะครัเฟหทหกทสวปแิทว่รนบไำเ่รนหกิทสวปแมปแมสวปแทสวผหกิ่นเ้รไำเ้รนหกาหกผปอทสทว ปแปแทสวทสงหก่้รนกเ้รนฟด่นยหสบอปทส้รน้รเหกายเสบผปแมวิทผก้ไำ็๕๖ฌฆฏ๋ฯญษญฐษญายกดาย้่นหกด่้รนกด่นยายกิาแปทสิฟำพตเีตจายเาิผแอายิานยผกดานยเนยกด่นเ้ำัตพฟเีตหกายบิาปแ่ินฟกดี

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 17:08:37 »
7 เมพโจรสลัดคนที่พูดถึุงคนนั้นคือ บระเจ้าโจ๊กครับ ชาบูๆ  *attack*

บร๊ะเจ้าโจ๊ก โซคูล ครับ ชาบูๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

pujee

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 17:09:59 »

ไปแหย่บร๊ะเจ้าแบบนั้น ระวังโดนลงทัน นะครัเฟหทหกทสวปแิทว่รนบไำเ่รนหกิทสวปแมปแมสวปแทสวผหกิ่นเ้รไำเ้รนหกาหกผปอทสทว ปแปแทสวทสงหก่้รนกเ้รนฟด่นยหสบอปทส้รน้รเหกายเสบผปแมวิทผก้ไำ็๕๖ฌฆฏ๋ฯญษญฐษญายกดาย้่นหกด่้รนกด่นยายกิาแปทสิฟำพตเีตจายเาิผแอายิานยผกดานยเนยกด่นเ้ำัตพฟเีตหกายบิาปแ่ินฟกดี

ฮ่าๆ พูดไม่ทันขาดคำโดนไปคนนึงแล้ว  *haha* *haha* *haha* ชาบูๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 17:16:32 »
อ่อ งั้นเองหรอกเรอะ

darkl3game

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 20:52:38 »
ต้องเป็น เอเนล แน่ เลย 5555  *attack*

Fusejer

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 21:12:06 »
ไอ้พวกที่อยู่บนเรื่อ  มันบอกว่ามีตัว M ไม่ใช่หรอครับ

ส่วนตัวคิดว่าน่าจะเป็นฉายานะครับ

ส่วนเจ้าของฉายาคิดว่าคงยังไม่มีการเปิดเผยตัวในเรื่อง

แต่ถ้าเอาเฉพาะคนที่เคยเห็นมาแล้ว  ก็น่าจะเป็น ลอว์  ไม่ก็บากี้
เหมือนที่ท่านๆหลายคนพูดกัน *number1*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 21:17:28 »
เรื่องตัวMที่ว่า มันก้มีบอกไม่ใช่หรอคับM=Master=เจ้านาย  *้ัdoubt*

Mnamwa zx

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 22:20:29 »
 *attack*ผมเชียบาร์กี้ครับ บากี้เองน่าจะพัฒนาไปไม่น้อยนะครับ 2 ปีแล้วนี่ น่าจะเก่งขึ้นมากนะ *haha*

pujee

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 22:35:28 »
M = บิ๊กมัมครับ ผมมั่วเอานะ  *haha*

zCGz14211

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 23:31:35 »
ผมว่า7เทพคนใหม่คือตาเซียนลามกจิไรยะ

เพราะ7เทพทุกคนจะมีธีมเป็นสัตว์มีกระดูกสันหลังกันทุกคน คือ

สัตว์ปีก ตาเหยี่ยว(เหยี่ยว) โดฟลามิงโก้(นกฟลามิงโก้)

สัตว์เลื้อยคลาน แฮนค็อก(งู) คร็อกโคไดล์(จระเข้)

ปลา จินเบ(เงือก)

สัตว์เลี้ยงลูกด้วยนม โมเรีย(ค้างคาว) คุมะ(หมี)

เรายังขาดสัตว์ครึ่งบกครึ่งน้ำ(กบ)อยู่เลย

ประกอบกับตอนนี้ได้มีกบแก่ลามกตัวหนึ่งหายสาบสูญไปจากเรื่องนารูโตะ

แถมเจ้าคาบูโตะก็ไม่ได้ใช้สัมภเวสีคืนชีพเรียกออกมา

เจ้าตัวให้การว่าที่ไม่เรียกออกมาเพราะศพของตาเซียนลามกจมลงไปลึกมากจนมนุษย์ลงไปไม่ได้

เป็นไปได้มั้ยว่าตาเซียนลามกที่เกือบตายจมลงไปถึงเกาะเงือกและได้รับการรักษาอยู่ที่นั่น

พอรักษาตัวจนหายแล้วก็ออกไปอาละวาดที่โลกใหม่ด้วยตัวคนเดียว

รัฐบาลโลกเห็นฝีมือจึงเชิญมาเป็น7เทพในตำแหน่งที่ว่างอยู่

พอคิดแแบนี้ก็ตรงกับที่ซามูไรครึ่งตัวนั่นเรียก7เทพคนนั้นว่างี่เง่า(เพราะอะไรคงรู้กันอยู่)

แต่ลุงแกไม่มีความสามารถแยกส่วนคนแบบนั้นนี่สิ ก็อาจจะใช้ดาบของกามะบุนตะฟันเอาก็ได้มั้งนะ

หนวดดำก็เคยเป็น7เทพแต่ไม่เห็นมีธีมเป็นสัตว์ ไอ้นั่นมันคงมีธีมเป็นตัวHereล่ะมั้ง
P.S. แค่มุกขำๆนะอย่าซีเรียส พิมพ์เสร็จแล้วชักเสียวสันหลังว่าจะโดนด่าแฮะ  *disappoint*

marangone

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤ. 09 ก.พ. 2012 เวลา 23:38:00 »
^
^
^
^
เห็นพิมพ์ยาวๆกะว่าจะต้องใจอ่าน พอเจอบรรทัดแรกปุป ลาก่อนครับ ผมไม่อ่านนารุโต๊ะ 555

pujee

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 10:52:00 »
Gecko Moria คือค้างคาวหรอครับ ผมนึกว่า ตุ๊กแก

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 11:02:08 »
Gecko Moria คือค้างคาวหรอครับ ผมนึกว่า ตุ๊กแก
อิมเมจตัวละครนี้เป็น ตุ๊กแก ถูกแล้วนะคะ ทำไมคิดว่าค้างคาวงะ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 11:16:23 »
เดี๋ยวๆๆๆๆ  งูเปนสัตว์มีกระดูกสันหลังหรอ  *้ัdoubt*

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ศ. 10 ก.พ. 2012 เวลา 12:04:33 »
เดี๋ยวๆๆๆๆ  งูเปนสัตว์มีกระดูกสันหลังหรอ  *้ัdoubt*

เวนกำ แกคิดว่างูกะไส้เดือนมันเหมือนกันรึไงฟะ  *disappoint* *disappoint* *disappoint*