หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลองคิดดูว่าอีกฝั่งของพั๊งค์ฮาซาร์ด มีคุชัน อยู่ล่ะ  (อ่าน 22172 ครั้ง)

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ผมว่าไฟที่เหลืออยู่น่าจะเป็นของมังกรนะ

Dragon

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
มังกรของแท้เลย  *shock* *shock*

meeridee

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
เหมือน ผู้เขียนจะให้คิดไำปแบบนั้น
แต่ เรื่องเกิดขึ้นเมื่อ 4 ปีก่อน
ผลเอกสู้กันเมื่อ 2 ปีก่อน *rip*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผมว่า พั๊งค์ฮาซาร์ค คือ เกาะที่ อาโอคิยิกับอาคาอินุ ไปสู้กันมากกว่า  เพราะจินเบ บอกไว้ว่า จะไปตัดสินใจโดยการต่อสู้กันที่เกาะแห่งหนึ่ง
แล้ว สู้กัน 10 วัน พลังของ 2 คน นั้นเลยค้างอยู่ที่นั้นละมั้ง (ความคิดส่วนตัวล้วนๆ)  *dead*

เป็นไปได้ครับ เกาะนี้มีเรื่องเมื่อ 4 ปีก่อนตามทาชิงิบอกทำให้ไม่มีคนอยู่ แต่ศึกมารีนฟอดเกิด 2 ปีก่อน แสดงว่าหลังศึกมารีนฟอดก็คงไม่มีใครอยู่ที่เกาะแล้ว พลังอาจจะยัง

เหลืออยู่  *number1*

หนับหนุน ๆ......   มีทั้งไฟมีทั้งหนาว  (เป็นไปได้สูงมากครับ..) *number1*
มันสู้กันเมื่อ2ปีก่อน หลังจบสงคราม บนเกาะที่ไม่มีคนอยู่คับ
แล้วอีกอย่างมันบอกว่าหลังจากเกิดเรื่องเมื่อ4ปีก่อน
แสดงว่าไม่ใช่เกาะที่อาโอคิยิก่ะอาคาอินุสู้กันหรอกคับ

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
ผมว่า พั๊งค์ฮาซาร์ค คือ เกาะที่ อาโอคิยิกับอาคาอินุ ไปสู้กันมากกว่า  เพราะจินเบ บอกไว้ว่า จะไปตัดสินใจโดยการต่อสู้กันที่เกาะแห่งหนึ่ง
แล้ว สู้กัน 10 วัน พลังของ 2 คน นั้นเลยค้างอยู่ที่นั้นละมั้ง (ความคิดส่วนตัวล้วนๆ)  *dead*

เป็นไปได้ครับ เกาะนี้มีเรื่องเมื่อ 4 ปีก่อนตามทาชิงิบอกทำให้ไม่มีคนอยู่ แต่ศึกมารีนฟอดเกิด 2 ปีก่อน แสดงว่าหลังศึกมารีนฟอดก็คงไม่มีใครอยู่ที่เกาะแล้ว พลังอาจจะยัง

เหลืออยู่  *number1*

หนับหนุน ๆ......   มีทั้งไฟมีทั้งหนาว  (เป็นไปได้สูงมากครับ..) *number1*
มันสู้กันเมื่อ2ปีก่อน หลังจบสงคราม บนเกาะที่ไม่มีคนอยู่คับ
แล้วอีกอย่างมันบอกว่าหลังจากเกิดเรื่องเมื่อ4ปีก่อน
แสดงว่าไม่ใช่เกาะที่อาโอคิยิก่ะอาคาอินุสู้กันหรอกคับ

ตามความคิดผมนะครับ มันเป็นไปได้อยู่นะครับ นับเวลา ณ ปัจจุบันย้อนไป 4 ปีตอนเกิดเรื่อง กลายเป็นเกาะปิดทำให้อาจจะไม่มีคนอยู่ แต่เรื่องสงครามมัน

เกิดเมื่อ 2 ปีก่อน

แสดงว่า เกาะๆนั้นก็อาจจะไม่มีคนอยู่มาก่อนถึง 2 ปี

ผมคิดว่าเป็นไปได้นะครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ถ้าคิดแบบนั้นก้พอเปนไปได้อยุ่คับ แต่ว่า . . .

ตอนพวกมันสู้กัน มังกรจะไปอยุ่ตรงไหน  *้ัdoubt*

pujee

• *
ถ้าคิดแบบนั้นก้พอเปนไปได้อยุ่คับ แต่ว่า . . .

ตอนพวกมันสู้กัน มังกรจะไปอยุ่ตรงไหน  *้ัdoubt*

ผมมองว่ามังกรอาจจะเพิ่งมาอยู่ก็ได้นะหลังจากสู้กันเสร็จไรงี้ ถ้าอ.แกจะให้เกาัะนั้นเป็นเกาะที่เคยต่อสู้กันอ่ะนะ

มันก็พอเป็นไปได้ใช่ป่าว  *haha*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

laymax34

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
แล้วมังกือ เฮ้ยมังกรล่ะครับ มันทนได้เหรอครับ -*-

extrabome

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ไม่มีเจตนาดิสเครดิตใครครับ
ผมว่า ไอ้มังกร ตัวนั้นเป็น ผู้มีพลังพิเศษสายโซออน โมเดลสัตว์โบราณ แน่เลย (ก็มันพูดได้ด้วย) *number1*

darkl3game

• *
มังกรตัวนั้นมันเป้นคนที่กินผลปีศาจสายสัตว์มายาหรอป่าวครับ เหมือนมัลโก้ฟินิกอะ =0=

pujee

• *
วันพุธนี่แหละครับ น่าจะได้รู้กัน ตอนใหม่มาพอดี รออีกนิด ^^ อยากรู้เหมือนกัน

pujee

• *
Re: ลองคิดดูว่าอีกฝั่งของพั๊งค์ฮาซาร์ด มีคุชัน อยู่ล่ะ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 04:59:50 »

ขอชาบู ชาบู ชาบู ชาบู จริงๆครับกับหลักการนี้ วิเคราะห์ได้ลึกซึ้งกินขาดแม่นยำจริงๆ ขอชาบู ชาบู ชาบู ครับคุ๊ณ  *number1* *number1*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
Re: ลองคิดดูว่าอีกฝั่งของพั๊งค์ฮาซาร์ด มีคุชัน อยู่ล่ะ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 10:09:26 »
มังกรตัวนั้นมันเป้นคนที่กินผลปีศาจสายสัตว์มายาหรอป่าวครับ เหมือนมัลโก้ฟินิกอะ =0=
เป็นไปได้น้อยมากครับเพราะผลปีศาจมังกรที่ว่านั่นน่าจะยุไนท้องดราก้อนไปเรียบร้อยแล้วครับ
ดราก้อนเท่าที่เปิดเนตมาเหงว่ากินผลมังกรไปอ่าครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

bigza000

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 10:15:50 »
เราว่าอยู่จิงนะ *hoho* เหนเดกยักพูดถึงมนุษย์น้ำแข้ง คุซันใช่ไหม *haha*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤ. 01 มี.ค. 2012 เวลา 10:27:16 »
เราว่าอยู่จิงนะ *hoho* เหนเดกยักพูดถึงมนุษย์น้ำแข้ง คุซันใช่ไหม *haha*
ผมได้ข่าวว่าท่านคุซันเค้าไปเปิดโรงค้าน้ำแข็งไม่ไช่หรอครับ
(ถ้าเป็นจิงพี่แกเล่นมาเปิดไนโลกไหม่ลูกค้าคงเป็นพวก...แบบสุดๆอ่าครับผมว่าไม่น่าจะอยู่นะครับน่าจะไปยุที่วอเตอร์7ครับ)
แต่ตอนไหม่ได้ออกมาเฉลยแล้วครับว่า  ท่านอาโอคิยิ กะ หมาบ้า  สู้กันครับ(สโมคเกอร์พูดเองครับ)
เรื่องมนุษย์น้ำแข็งนั้นอืมมมมมบอกไม่ถูกอ่าครับแต่คิดว่าอย่างคุซันคงไม่มายุไนที่แบบนี้ตอนนี้หรอกครับ
(เห็นมีลูกน้องด้วยนิครับคุซันคงไม่รับลูกน้องเถื่อนแบบนั้นหรอกครับ)

ป.ล. ส่วนตัวผมนะครับอาจไม่จิงก็ได้ครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^