หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลองคิดดูว่าอีกฝั่งของพั๊งค์ฮาซาร์ด มีคุชัน อยู่ล่ะ  (อ่าน 22178 ครั้ง)

big-007008

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ลองคิดเล่นๆนะครับ ถ้าคุชัน เกิดแค้น หมาแดงแล้วไปฝึกวิชาในสถานที่ร้อนๆๆเพื่อจะมาเอาชนะหมาแดงอีกครั้ง เป็น ไปได้ป่าว *shock* ( สมมุตินะครับ ) บอกว่าหนาวก่อนตาย คุชันอาจไปฝึกวิชา กับชามูไรก็ได้ 555+ ( แต่คุชันก็มีคุณธรรมพอที่จะไม่ฆ่าคนที่ไม่ผิด )  หรือคุชันเปลี่ยนไป *shock* *rip* *disappoint* คงเป็นไปไม่ได้หรอก  อิอิ ผมเดานะครับ

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
เป็นไปได้นะครับที่อาโออิ เอ้ย อาโอคิยิ จะอยู่หลังมังกร เดาโลด  *haha*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

ToNo

• *
พ่อลูฟี่ละมั้งคับ มังกรตัวนั้น *hoho*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
เอิ่ม มันมีอยู่ จุดนึงของเกาะ ที่เป็นเขตหนาว แสดงว่า น่าจะเป็นคูซันล่ะครับ แฮ่

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

fantas

• *
แล้ว ผู้ไดคือ คุซันครับ (คุถัง  *shock*)

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
คุซันคือ อดีต พลเอกทหารเรือ ผู้มีพลังผลปิศาจ น้ำแข็ง ฉายาของเค้าคือ อาโอคิยิ -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *

pujee

• *
แสดงว่าพวกที่เข้ามาในโลกใหม่ก่อนลูฟี่ไม่สนใจเสียงเรียกขอความช่วยเหลือ หรือมังกรเพิ่งมาอยู่ หรือเข้าไปช่วยแล้วโดนฆ่าตายหมดแ้ล้ว มั่วดีแท้ *glad* *rip*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

alcoholismz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
สงสัยว่า สัญลักษณ์ อีกอันหนึ่ง เป็นของ ใคร

phantamitr

• *
ผมว่า พั๊งค์ฮาซาร์ค คือ เกาะที่ อาโอคิยิกับอาคาอินุ ไปสู้กันมากกว่า  เพราะจินเบ บอกไว้ว่า จะไปตัดสินใจโดยการต่อสู้กันที่เกาะแห่งหนึ่ง
แล้ว สู้กัน 10 วัน พลังของ 2 คน นั้นเลยค้างอยู่ที่นั้นละมั้ง (ความคิดส่วนตัวล้วนๆ)  *dead*

windyzero

• *
ทั้งคู่ ไปสู้ในเกาะที่ไม่มีคนครับ -*-

famesom

• *
ผมว่า พั๊งค์ฮาซาร์ค คือ เกาะที่ อาโอคิยิกับอาคาอินุ ไปสู้กันมากกว่า  เพราะจินเบ บอกไว้ว่า จะไปตัดสินใจโดยการต่อสู้กันที่เกาะแห่งหนึ่ง
แล้ว สู้กัน 10 วัน พลังของ 2 คน นั้นเลยค้างอยู่ที่นั้นละมั้ง (ความคิดส่วนตัวล้วนๆ)  *dead*

เห็นด้วยคับกับความเห็นนี้  *number1*

pujee

• *

เป็นไปได้ครับ เกาะนี้มีเรื่องเมื่อ 4 ปีก่อนตามทาชิงิบอกทำให้ไม่มีคนอยู่ แต่ศึกมารีนฟอดเกิด 2 ปีก่อน แสดงว่าหลังศึกมารีนฟอดก็คงไม่มีใครอยู่ที่เกาะแล้ว พลังอาจจะยัง

เหลืออยู่  *number1*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 04 ก.พ. 2012 เวลา 21:47:16 โดย pujee »

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?

เป็นไปได้ครับ เกาะนี้มีเรื่องเมื่อ 4 ปีก่อนตามทาชิงิบอกทำให้ไม่มีคนอยู่ แต่ศึกมารีนฟอดเกิด 2 ปีก่อน แสดงว่าหลังศึกมารีนฟอดก็คงไม่มีใครอยู่ที่เกาะแล้ว พลังอาจจะยัง

เหลืออยู่  *number1*

หนับหนุน ๆ......   มีทั้งไฟมีทั้งหนาว  (เป็นไปได้สูงมากครับ..) *number1*

thaktay123

• *
เปนไปได้ๆ *attack*