หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดว่าจินเบเก่งหรือไม่เก่ง (ถ้าเปรียบเทียบกับ 7เทพด้วยกัน)  (อ่าน 27234 ครั้ง)

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
อันนี้มีคนบอกว่าจินเบไม่เก่งอ่ะครับผมจึงตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา
ส่วนตัวเราว่าเก่งสู้เอสได้ทั้งที่เป็นสายโรเกีย
ถ้าสู้กันในทะเลพวกมีผลปีศาจคงสู้ไม่ได้หรอก อันนี้ไม่ต้องคิด ถ้าคิดเอาพลังในการต่อสู้ก็พอว่า จะไปจัดฉากให้สู้กันตรงนั้นครงนี้ มันก็มีแต่ตัวเก่งๆสิ แล้วที่ จขกท บอกว่าเปรียบเทียบกับเจ็ดเทพ เห็นหลายคนเลย เอาลูฟี่มาเปรียบเทียบด้วย เพื่ออะไร ลูฟี่มันเป็นพระเอก ไม่ต้องเอามันมาเปรียบเทียบ เช่นตั้งแต่สู้กับคร็อกโคได เชื่อเหอะเจ็ดเทพทุกคนใช้ฮาคิเป็น แล้วถ้าคร็อกโคไดมันใช้ตั้งแต่ตอนนั้นล่ะ ลูฟี่มันจะชนะได้ไหม โมเลียก็เหมือนกัน แต่จานโอดะก็ไม่ได้เขียนบทให้7เทพ2ตัวนั้นใช้ เพราะถ้าใช้มันก็จะมีคำถามเป็นล้านที่คนอ่านถามว่า ชนะได้ยังไง ลูฟี่ยังไม่รู้จักฮาคิเลย อะไรอีกมากมาย แล้วเราจะได้อ่านถึงตอนนี้กันไหม เข้าโลกใหม่แล้ว เอาความสารถจริงๆเลยป่ะล่ะ ลูฟี่ไม่มีทางชนะคร็อกโคไดกับเอเนลได้เลย แต่เพราะมันเป็นพระเอก ถ้าไม่เขียนให้มันชนะ จะเริ่มตอนใหม่ได้ยังไง ฉนั้นไม่ต้องเอามันมาเปรียบเทียบ มิฮอกวัดกับจินเบในกระบวนท่าเดียวรู้ผล ขาดรอยไหมล่ะฝีมือ ขนาดหัวหน้าหน่อยนักดาบยังหยุดมิฮอกได้ แต่จินเบหยุดไม่ได้เลย นี้เทียบกับ7เทพด้วยกันนะ แต่จินเบนะคงเก่งกว่า โมเลียยุแล้ว แต่คนอื่นๆที่เหลือมีแต่ความสารถที่ดีๆทั้งนั้น

คำเตือน!! โปรดเตรียมมาม่าและน้ำร้อนไว้ให้พร้อม!!

บอกว่าครอคโคไดล์มีฮาคิ แต่อ. ไม่เขียนบทให้ใช้ เพราะถ้าใช้จะมีคำถามว่าลูฟี่ชนะได้ยังไง !?
งั้นผมขอถามกลับว่าแล้ว การที่มีฮาคิแล้วไม่ใช้ มันจะไม่ยิ่งมีคำถามเหรอ ว่าแล้วทำไมไม่ใช้ เพราะอะไร ? *้ั์drinktea*

ปล. ที่ว่ามิฮอว์กวัดกับจินเบกระบวนท่าเดียวรู้ผล นี่มันตอนไหนเหรอคับ ?
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

arsenalmos

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
อ้างถึง
ปล. ที่ว่ามิฮอว์กวัดกับจินเบกระบวนท่าเดียวรู้ผล นี่มันตอนไหนเหรอคับ ?
ตอนสงครามช่วยเอส

arsenalmos

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ผมก็คิดว่าจินเบเก่งแต่ตอนสงครามจินเบก็บอกลูฟี่ว่าสู้บนบกอาจจะช่วยไม่ได้มากเท่าไร
แต่ในท้องทะเลเก่งชัว

OffeSpiN

• *
อ้างถึง
ตอนสงครามช่วยเอส

ตอนที่เท่าไหร่เหรอคับ ?  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<

+

=

V
v
v
v
v
v
v
v
v

พออิ่มกันแล้วก็...............

*attack* *attack* *attack* *attack* *haha* *haha* *haha* *haha*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

ArtNut

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
อันนี้มีคนบอกว่าจินเบไม่เก่งอ่ะครับผมจึงตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา
ส่วนตัวเราว่าเก่งสู้เอสได้ทั้งที่เป็นสายโรเกีย
ถ้าสู้กันในทะเลพวกมีผลปีศาจคงสู้ไม่ได้หรอก อันนี้ไม่ต้องคิด ถ้าคิดเอาพลังในการต่อสู้ก็พอว่า จะไปจัดฉากให้สู้กันตรงนั้นครงนี้ มันก็มีแต่ตัวเก่งๆสิ แล้วที่ จขกท บอกว่าเปรียบเทียบกับเจ็ดเทพ เห็นหลายคนเลย เอาลูฟี่มาเปรียบเทียบด้วย เพื่ออะไร ลูฟี่มันเป็นพระเอก ไม่ต้องเอามันมาเปรียบเทียบ เช่นตั้งแต่สู้กับคร็อกโคได เชื่อเหอะเจ็ดเทพทุกคนใช้ฮาคิเป็น แล้วถ้าคร็อกโคไดมันใช้ตั้งแต่ตอนนั้นล่ะ ลูฟี่มันจะชนะได้ไหม โมเลียก็เหมือนกัน แต่จานโอดะก็ไม่ได้เขียนบทให้7เทพ2ตัวนั้นใช้ เพราะถ้าใช้มันก็จะมีคำถามเป็นล้านที่คนอ่านถามว่า ชนะได้ยังไง ลูฟี่ยังไม่รู้จักฮาคิเลย อะไรอีกมากมาย แล้วเราจะได้อ่านถึงตอนนี้กันไหม เข้าโลกใหม่แล้ว เอาความสารถจริงๆเลยป่ะล่ะ ลูฟี่ไม่มีทางชนะคร็อกโคไดกับเอเนลได้เลย แต่เพราะมันเป็นพระเอก ถ้าไม่เขียนให้มันชนะ จะเริ่มตอนใหม่ได้ยังไง ฉนั้นไม่ต้องเอามันมาเปรียบเทียบ มิฮอกวัดกับจินเบในกระบวนท่าเดียวรู้ผล ขาดรอยไหมล่ะฝีมือ ขนาดหัวหน้าหน่อยนักดาบยังหยุดมิฮอกได้ แต่จินเบหยุดไม่ได้เลย นี้เทียบกับ7เทพด้วยกันนะ แต่จินเบนะคงเก่งกว่า โมเลียยุแล้ว แต่คนอื่นๆที่เหลือมีแต่ความสารถที่ดีๆทั้งนั้น

คำเตือน!! โปรดเตรียมมาม่าและน้ำร้อนไว้ให้พร้อม!!

บอกว่าครอคโคไดล์มีฮาคิ แต่อ. ไม่เขียนบทให้ใช้ เพราะถ้าใช้จะมีคำถามว่าลูฟี่ชนะได้ยังไง !?
งั้นผมขอถามกลับว่าแล้ว การที่มีฮาคิแล้วไม่ใช้ มันจะไม่ยิ่งมีคำถามเหรอ ว่าแล้วทำไมไม่ใช้ เพราะอะไร ? *้ั์drinktea*

การ์ตูนนะ ที่มีแล้วไม่ใช้ก็เพราะว่า จะได้เริ่มตอนใหม่ไงล่ะจ้ะ เช่นตอนในสงคราม มีหลายครั้งที่พวกเก่งๆก็ไม่ได้ใช้ฮาคิโจมตีกันทุกครั้ง เพราะบทที่จะกล่าวเกี่ยวสกับฮาคิทั้ง3แบบมันเป็นของเรลี่ ในสงครามมันยังไม่เฉลยเลย แล้วถ้าทุกคนใส่กันด้วยฮาคิหมด จะงงกันไหมล่ะ และสงครามคงไม่จบง่ายๆ ถ้าจะมาเน้นให้แต่ล่ะคนใช้ฮาคิ ถ้ามามั่วเอาข้อเท็จจริงทั้งหมดมันคงไม่ใช่การ์ตูนแล้ว ถ้าคร็อกโคไดใช้ตั้งแต่ตอนนั้น คงต้องวางพ็อตเรื่องใหม่ เรื่องฮาคิก็จะเริ่มเร็วขึ้น คนส่วนมากเขาไม่ถามหรอก ว่าถ้ามีแล้วทำไมไม่ใช้ เพราะเขารู้กันดีว่าเรื่องมันต้องดำเนินต่อไป จะมาใส่ใจกับรายละเอียดถี่ยิบก็จะได้ไปไหนหรอ ตอนนั้นคร็อกโคไดก็หาคนจะสู้ด้วยไม่ได้แล้ว แล้วลูฟี่ก็Noname ด้วย คงเพราะคร็อกโคไดสู็กับใครแล้วชนะตลอด เลยไม่ได้นึกถึงจุดอ่อนของตัวเอง แล้วตอนนั้นลูฟี่ก็ไม่ได้มีฮาคิด้วย จระเข้มันเลยคิดว่าชนะชัวๆ มันคงประมาทด้วยหละ แล้วพอรู้ตัวอีกทีว่ามีจุดอ่อนมันก็ช้าไปแล้ว หมดกำลัง เหมือนตอนที่หนวดขาวไม่ได้โจมตีฮาคิทุกครั้งหละ เพราะร่างกายมันไม่ไหว นี้หละเป็นสิ่งที่จานโอดะจะตอบ ถ้ามีคนถามในกรุณีที่จานโอดะบอกว่าจระเข้ใช้ฮาคิเป็น Get นะสุดหล่อ

extrabome

• *
  • ไม่มีเจตนาดิสเครดิตใครครับ
ไม่ต้องเถียงกันหรอก
ผมว่า ตอนเนื้อเรื่อง อลาบาสต้า อ.โอดะ แกยังไม่ได้คิดเรื่อง ฮาคิ ครับ
ฮาคิ เพิ่งจะมาพูดถึงเป็นจริงเป็นจับตอนหลังๆนี่เอง
ตอนเอเนล ก็เป็น มันโทร่า
ตอนลูฟี่โดนปู่ต่อย ผมว่าน่าจะเริ่มคิดตั้งแต่ตอนนั้นน่ะ แต่คงยังไม่ได้กำหนดว่าคือ ฮาคิ หรอก

การ์ตูนมันต้องพัฒนาตลอด อ.แกไม่มีทางวางโครงเรื่องที่ละเอียด ได้ยาวไกลขนาดนั้นหรอก

Vin D Sel

• *
ผมว่า ตอนเนื้อเรื่อง อลาบาสต้า อ.โอดะ แกยังไม่ได้คิดเรื่อง ฮาคิ ครับ
ฮาคิ เพิ่งจะมาพูดถึงเป็นจริงเป็นจับตอนหลังๆนี่เอง
ตอนลูฟี่โดนปู่ต่อย ผมว่าน่าจะเริ่มคิดตั้งแต่ตอนนั้นน่ะ แต่คงยังไม่ได้กำหนดว่าคือ ฮาคิ หรอก

การ์ตูนมันต้องพัฒนาตลอด อ.แกไม่มีทางวางโครงเรื่องที่ละเอียด ได้ยาวไกลขนาดนั้นหรอก

อันนี้ฮาคิรึเปล่าครับ???
ฮาคิ = จิตคุกคาม
เพราะฉะนั้นผมว่าใช่นะ

extrabome

• *
  • ไม่มีเจตนาดิสเครดิตใครครับ

ผมว่ามันก็ใช่ แต่ผมว่า อ.โอดะ ยังไม่ได้กำหนดว่ามันเป็น ฮาคิ น่ะครับ
ปกติโดนจิตคุกคามต้องสลบ แต่นี่ดูมันจะกลัวแล้วก็แค่หนีไปเฉยๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 02 ก.พ. 2012 เวลา 21:13:51 โดย extrabome »

Spectre-z

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ส่วน มาก เวลใช้ ฮาคิราชัน ภาพมันจะซูมไปใกล้ๆตามั้งคับ

ArtNut

• *

ผมว่ามันก็ใช่ แต่ผมว่า อ.โอดะ ยังไม่ได้กำหนดว่ามันเป็น ฮาคิ น่ะครับ
ปกติโดนจิตคุกคามต้องสลบ แต่นี่ดูมันจะกลัวแล้วก็แค่หนีไปเฉยๆ

จิตคุกคามมันไม่ได้ทำให้หลับอย่างเดียวนะ ถ้ามันทำได้แค่นั้นก็ถือว่ากระจอกมากเลย จำตอนที่ผมแดงขึ้นเรือหนวดขาวได้ป่ะ นั้นหละจิตคุกคาม ที่สามารถพังกาบเรือได้ รุนแรงป่ะล่ะ ลบภาพที่ลูฟี่ใช้จิตคุกคามให้หมด ตอนนี้เข้าโลกใหม่แล้วก็จะรู้เองว่าจิตคุกคามทำไรได้บ้าง แล้วจานเขาอ่ะต้องเขียนพล็อตเรื่องทั้งหมดไว้แล้วล่ะ ตอนนี้คงเขียนจนจบแล้ว ที่เหลือก็แค่วาดตามพล็อตเรื่อง ไม่มีใครมานั่งเขียนสดๆหรอก ไม่ใช่หนังสือ นักเขียนโปรแกรมยังต้องมีโฟว์ชาต ขนาดนักดนตรียังมีโฟว์ชาตด้วย แล้วการ์ตูนยิ่งข้อมูลเยอะกว่าเพื่อน เขาคิดไว้ก่อนจะเขียนการ์ตูนซะอีก เพียงแต่ค่อยๆเฉลยมาทีล่ะนิดเท่านั้น

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน

ชัดเจน

เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ถ้าไม่เก่งจะได้เป้น 7 เทพโจรสลัดหรอจ๊ะ

OffeSpiN

• *

จากในภาพผมแดงอาจจะยังไม่รู้ตัวว่ามีฮาคิราชันย์ก็ได้ แบบว่าฮาคิยังไม่ตื่นเต็มที่  *้ั์drinktea*

เพราะผมคุ้นๆ ว่าลูฟี่ก็เคยทำอะไรแบบนี้ได้ ก่อนที่ฮาคิราชันย์จะตื่นเหมือนกัน

แต่จำไม่ได้นะว่าตอนไหน อาจจะจำผิดก็ได้

kamin.nas

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
อ้างถึง
อาเป็นว่าผมให้จินเบระดับกลางๆแระกัน....

ระดับต้นๆก็ต้องเป็น บากี้ ครับ.... *haha*
คุณว่าตาเหยี่ยวเก่งไหมล่ะ  ลองมาเจอ บากี้ สิ.....
สงสัยต้องให้ตาเหยี่ยวหัดใช้เชื่อกเป็นอาวุธก่อนแล้วล่ะ....
จะได้มัด และ แตะโด่งไปไกลๆ (แบบลูฟี่ตอนแรกๆ)

ออกทะเลไปอีกแระ.....ครับผม   *disappoint*

*great* *great* *number1* *number1*

เห็นด้วยครับบากี้ ถึงจะไม่มีพลัง ปิดฉากคู่ต่อสู้แต่ ความสามารถของเขาทำให้ ตัวเองรอดไปได้หลายเหตุการณ์

ดูอย่างตอนสงคราม ตาเยี่ยวจะฟัน แต่บากี้ แยก ร่าง หลบได้ทันได้เลย 55+ ( หรือมิฮอร์คยังไม่ได้เอาจริง วา  *attack* )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 03 ก.พ. 2012 เวลา 19:09:54 โดย kamin.nas »