หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดว่าจินเบเก่งหรือไม่เก่ง (ถ้าเปรียบเทียบกับ 7เทพด้วยกัน)  (อ่าน 27238 ครั้ง)

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
อ้างถึง
อาเป็นว่าผมให้จินเบระดับกลางๆแระกัน....

ระดับต้นๆก็ต้องเป็น บากี้ ครับ.... *haha*
คุณว่าตาเหยี่ยวเก่งไหมล่ะ  ลองมาเจอ บากี้ สิ.....
สงสัยต้องให้ตาเหยี่ยวหัดใช้เชื่อกเป็นอาวุธก่อนแล้วล่ะ....
จะได้มัด และ แตะโด่งไปไกลๆ (แบบลูฟี่ตอนแรกๆ)

ออกทะเลไปอีกแระ.....ครับผม   *disappoint*

*great* *great* *number1* *number1*

เห็นด้วยครับบากี้ ถึงจะไม่มีพลัง ปิดฉากคู่ต่อสู้แต่ ความสามารถของเขาทำให้ ตัวเองรอดไปได้หลายเหตุการณ์

ดูอย่างตอนสงคราม ตาเยี่ยวจะฟัน แต่บากี้ แยก ร่าง หลบได้ทันได้เลย 55+ ( หรือมิฮอร์คยังไม่ได้เอาจริง วา  *attack* )

ตาเหยี่ยวเอาจริงก็ไม่อาจชนะบากี้ได้ครับ เพราะบากี้เทพสวดๆ

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
ไม่ต้องเถียงกันหรอก
ผมว่า ตอนเนื้อเรื่อง อลาบาสต้า อ.โอดะ แกยังไม่ได้คิดเรื่อง ฮาคิ ครับ
ฮาคิ เพิ่งจะมาพูดถึงเป็นจริงเป็นจับตอนหลังๆนี่เอง
ตอนเอเนล ก็เป็น มันโทร่า
ตอนลูฟี่โดนปู่ต่อย ผมว่าน่าจะเริ่มคิดตั้งแต่ตอนนั้นน่ะ แต่คงยังไม่ได้กำหนดว่าคือ ฮาคิ หรอก

การ์ตูนมันต้องพัฒนาตลอด อ.แกไม่มีทางวางโครงเรื่องที่ละเอียด ได้ยาวไกลขนาดนั้นหรอก

อันนี้ฮาคิรึเปล่าครับ???
ฮาคิ = จิตคุกคาม
เพราะฉะนั้นผมว่าใช่นะ

ผมว่ามันก็ใช่ แต่ผมว่า อ.โอดะ ยังไม่ได้กำหนดว่ามันเป็น ฮาคิ น่ะครับ
ปกติโดนจิตคุกคามต้องสลบ แต่นี่ดูมันจะกลัวแล้วก็แค่หนีไปเฉยๆ

จากในภาพผมแดงอาจจะยังไม่รู้ตัวว่ามีฮาคิราชันย์ก็ได้ แบบว่าฮาคิยังไม่ตื่นเต็มที่  *้ั์drinktea*

เพราะผมคุ้นๆ ว่าลูฟี่ก็เคยทำอะไรแบบนี้ได้ ก่อนที่ฮาคิราชันย์จะตื่นเหมือนกัน

แต่จำไม่ได้นะว่าตอนไหน อาจจะจำผิดก็ได้

ตอนนึงก็ลูฟี้ทำกับวัวของดูวัลอ่ะมั้ง ที่ไล่ลูฟี้แล้วลูฟี้หันมาจ้องตามันแล้วเอามือยื่นไปแตะ

ส่วนฮาคิอยู่ที่การฝึกฝนไม่ใช่หรอ เรลีย์บอกว่าถ้าฝึกฝนจนชำนาญก็ควบคุมมันได้อ่ะ
หมายความว่า จะคุกคามมากน้อยหรือแค่ขู่หรือรุนแรงก็สามารถทำได้หรือใช้กับบางคนหรือคนหมู่มาก

mooosub7770

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
เก่งนะครับ ยิ่งในน้ำยิ่งเก่ง  ที่ผมคิดว่าต่อให้ในน้ำก็ไม่น่าจะสู้เรลี่ตอนหนุ่มได้  ดีไม่ดีสู้ตอนแก่ๆยังไม่ได้ด้วยซ้ำ   แต่ก็ถือว่าจินเบเก่งมากๆครับ  แบบประมานว่า  จินเบอยู่ในน้ำ แล้วเรลี่ยืนบนแพรเล็กๆ ถือดาบคู่ใจ  555+
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 04 ก.พ. 2012 เวลา 21:08:56 โดย mooosub7770 »

kenfatys

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
อ้างถึง
ปล. ที่ว่ามิฮอว์กวัดกับจินเบกระบวนท่าเดียวรู้ผล นี่มันตอนไหนเหรอคับ ?
ตอนสงครามช่วยเอส

ตอนที่เท่าไหร่เหรอคับ ?  *้ั์drinktea*

One Piece - Jimbei vs Mihawk [Full Fight] [HD 720p]

มิฮอค ก็ไม่ได้ดูเอาจริงนักนะ จินเบก็เหมือนไม่เอาจริง เกลียดจินเบตอนจะชก เเล้วพูดท่านี่ละ เสียเวลา ซาบาดะ จิน เซ บาบาบะ ........

kenfatys

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
เก่งนะครับ
Jinbei vs Moria

สู้กับโมเลียตอนโมเลียมีเงา

ดูความเร็วดิ หรือโมเลียมันกระจอกเอง?

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
อ้างถึง
ปล. ที่ว่ามิฮอว์กวัดกับจินเบกระบวนท่าเดียวรู้ผล นี่มันตอนไหนเหรอคับ ?
ตอนสงครามช่วยเอส

ตอนที่เท่าไหร่เหรอคับ ?  *้ั์drinktea*

One Piece - Jimbei vs Mihawk [Full Fight] [HD 720p]

มิฮอค ก็ไม่ได้ดูเอาจริงนักนะ จินเบก็เหมือนไม่เอาจริง เกลียดจินเบตอนจะชก เเล้วพูดท่านี่ละ เสียเวลา ซาบาดะ จิน เซ บาบาบะ ........

ในมังงะไม่มีฉากนี้ใช่ไม๊คับ ?   *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

EmoHang

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมว่าจินเบมันเทพเลยแหละ

thaktay123

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *