หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เนตรเหยี่ยวของ โซโล  (อ่าน 17751 ครั้ง)

kriangpop

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เนตรเหยี่ยวของ โซโล
« เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 01:15:29 »

*attack* *damage* *haha* *great* *love* *hoho* *shock* *dead* *dontknow* *nude* *rip* *disappoint* *number1*

คุณคิดว่าภายใต้เปลือกตาที่ปิดของโซโลจะมีไรหรือป่าว หรือว่าตาโซโลบอดไปข้างหนึ่ง แตผมคิดว่า มันต้องเป็นเนตรเหยี่ยว แน่นอนคับ 55+

คิดได้ไงว๋ะตู

*attack* *damage* *haha* *great* *love* *hoho* *shock* *dead* *dontknow* *nude* *rip* *disappoint* *number1*

BoaDHandcock

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Love roronora zorO
Re: เนตรเหยี่ยวของ โซโล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 01:33:25 »
เนตรเหยี่ยวของโลโซงั้น ตาเหยี่ยวก้อต้องบอด ไปข้างง *haha* *haha*
ไอ้พวกที่บอกว่าอีกข้างจะเป็นเนตรวงแหวนบ้างเนตรสังสาระบ้างจ๋อยยเจอเนตรเหยี่ยวเข้าไป *hoho*

Nonny

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 01:47:23 »
ก้อว่างั้นแหละ เพราะ ทุกคนโชว์ท่าที่ไปฝึกมาใหม่หมดและ ก้อเหลือแต่โซโล ยังไม่ได้โชว์ท่าอะไรเรย

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 02:37:48 »
ฟันใต้น้ำไปทีนึงไง โซโลอ่ะ โฮดี้เกือบด้อง - -a

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 02:43:57 »

โซโล เนตรเหยี่ยว    *้ั์shock3*

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 03:05:21 โดย เดามั่วมั่ง »

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 02:56:25 »
เนตรเดี่ยว ก็พอมั้ง -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

LM

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 05:27:43 »
เนตรเหยี่ยว นี่ มัน เป็นเนตรขั้นสุดยอกของเนตรวงแหวนใช่มั้ยครัย *great*

แต่อยากให้มีนะ เพราะ ตาของมิฮอก สวยดี แล้วอาจจะมีอะไรพิเศษ กว่าตาปกติ *number1*

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 07:37:32 »
ไม่เห็นจะเท่ห์เลยงะ ถ้ามีตาเหยี่ยวเลยดูโหด คนก็ยังติดอิมเมจมาจากมิฮอว์คสิคะ
โซโลคือชายผู้ที่จะก้าวข้ามตาเหยี่ยวไปนะคะ ดังนั้นต้องไม่มีตาเหยี่ยวหรอกค๊า!!!!

skeptical

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 09:43:09 »
งั้นก็ต้องเป็นตาสิงห์สินะ อื่ม ^^"
เทียบตัวละครเป็นสัตว์ โซโลแก ก็เป็นเสืออยู่แล้วด้วย

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 12:22:25 »
ในมุมตอบคำถาม อ.โอดะแกเฉลยไว้แล้วครับ
ช่วงที่อยู่กับตาเหยี่ยว ตาเหยี่ยวเคี่ยวสอนโซโลแบบมหาโหด *attack*
ระหว่างพัก โซโลเพลียเลยงีบหลับพักเอาแรก *dead*
แต่ดัน สัปงกดาบทิ่มตา เลยตาบอด ไม่มีอะไรมากไปกว่านั้นครับ *damage*

marangone

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 13:08:11 »
ในมุมตอบคำถาม อ.โอดะแกเฉลยไว้แล้วครับ
ช่วงที่อยู่กับตาเหยี่ยว ตาเหยี่ยวเคี่ยวสอนโซโลแบบมหาโหด *attack*
ระหว่างพัก โซโลเพลียเลยงีบหลับพักเอาแรก *dead*
แต่ดัน สัปงกดาบทิ่มตา เลยตาบอด ไม่มีอะไรมากไปกว่านั้นครับ *damage*

ถ้าเป็นมุกช่วยลงด้วยนะครับว่าเป็นมุก ถ้ามาลงว่าอ.โอดะแกตอบในมุมตอบคำถาม เดี๋ยวคนอื่นจะเข้าใจผิดได้นะครับ^^

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 13:24:55 »
*shock* SBS เล่ม 62 หรอคะจะได้ไปซื้ออ่าน
อันนี้พูดจริงไม่ได้มีเจตนาอื่นคะเจอคำตอบนี้ถึงกับสงสัยว่าเล่มใหม่ออกรึยัง
พอดีช่วงนี้งานยุ่งจนไม่ได้แวะร้านหนังสือเจ้าประจำเลย -..-"

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 14:28:59 »
โซโลมันโง่ขนาดนั้นเลยหรอ  *disappoint*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 15:38:57 »

ให้ตายเถอะ  โซโล เอ๊ย....! อย่างนี้สมควรบอดสนิท 2 ข้าง  *disappoint*

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 27 ม.ค. 2012 เวลา 15:46:54 »

ถ้าเป็นมุกช่วยลงด้วยนะครับว่าเป็นมุก ถ้ามาลงว่าอ.โอดะแกตอบในมุมตอบคำถาม เดี๋ยวคนอื่นจะเข้าใจผิดได้นะครับ^^
มันเป็นมุขครับ ผมจินตนาการเอา อ้างอิงจากความเซ่อซ่าของโซโล ฮ่าๆๆๆๆๆ *hoho*