หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาทายกันเล่นๆดีกว่าครับ  (อ่าน 4622 ครั้ง)

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
มาทายกันเล่นๆดีกว่าครับ
« เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 13:54:27 »
คิดว่า ณ ปัจจุบันกัปตันบากี้ค่าหัวเท่าไหร่? *hoho*
ถ้าจำไม่ผิดค่าหัวบากี้ตอนสู้ลูฟี่ประมาณ 15 ล้านเบรี
ตอนอยู่อิมเพลดาวน์ก็อยู่เลเวลต่ำๆ ค่าหัวไม่น่าเพิ่มจากเดิมเท่าไหร่(หรืออาจเท่าเดิม)
แต่ ณ ตอนนี้ลูกจ๊อกของบากี้ค่าหัวระดับสูงๆเพียบ(ค่าหัวสูงค่าระดับสมองต่ำ ฮ่าๆๆๆ)
ถ้ากัปตันค่าหัวน้อยกว่าลูกจ๊อกมันก็ดูยังไงๆอยู่นะ
และส่วนตัวแล้วผมไม่คิดว่าบากี้จะยอมเป็น 7 เทพโจรสลัดให้รัฐบาลด้วย(หากถูกเชิญจริงๆ)
เพราะลองคิดดูดิว่าเป็น 7 เทพฯ มันก็จะโดนยกเลิกค่าหัว...
..เจ็ดเทพโจรสลัดบากี้ "อดีตค่าหัว 15 ล้านเบรี" มีฮาปัสสาวะเล็ดแน่นอน

ผมเดาว่าน่าจะ 200 ล้านเบรี  *haha* *haha*
พวกคุณคิดว่าเท่าไหร่กันเอ่ย

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: มาทายกันเล่นๆดีกว่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 18:38:38 »
ไม่มีความจำเป็นต้องอัพค่าหัวนะครับ เพราะ ถ้าหากถูกเชิญเป็นเจ็ดเทพจริงๆ รัฐบาลคงไม่เพิ่มค่าหัวลงใยประกาศจับแน่นอน

แต่ถ้า ตัด อดีตค่าหัว 15 ล้านออกไป แล้วลองนึกครับ

เค้าผู้นั้นคือ ชายในตำนานที่สามารถแหกคุกอิมเพลดาวน์มาได้ และร่วมรบในสงครามมารีนฟอร์ด ผมว่า อันนี้ฟังดูน่ากลัวกว่า ค่าหัวหลายร้อยล้านอีกน่ะครับ ^_^

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 21:31:18 »
ไม่มีความจำเป็นต้องอัพค่าหัวนะครับ เพราะ ถ้าหากถูกเชิญเป็นเจ็ดเทพจริงๆ รัฐบาลคงไม่เพิ่มค่าหัวลงใยประกาศจับแน่นอน

แต่ถ้า ตัด อดีตค่าหัว 15 ล้านออกไป แล้วลองนึกครับ

เค้าผู้นั้นคือ ชายในตำนานที่สามารถแหกคุกอิมเพลดาวน์มาได้ และร่วมรบในสงครามมารีนฟอร์ด ผมว่า อันนี้ฟังดูน่ากลัวกว่า ค่าหัวหลายร้อยล้านอีกน่ะครับ ^_^

*number1*  ตามนั้นครับ... แถมได้ชื่อว่าแหกหุกร่วมกับลูฟี่อีก(ซึ่งตอนนี้ในเรื่องก็รู้กันอยู่ว่าลูฟี่ดังขนาดไหน) ไหนจะเคยเป็นลูกเรื่อของอดีตราชาโจรสลัดไหนจะได้รับคำชวนร่วมรบจากหนวดขาว  ไหนซี้กับแชงค์ที่เป็น1ใน4จักรพรรดิ์อีก     โอ๊ย......สารพัด 
ยังไงยังไงซะ  ตำแหน่งเจ็ดเทพโจรสลัด  จะหนีไปไหนพ้น

ค่าหัว 15 ล้านน่ะดีแล้วครับ.... ชายผู้เก็บงำฝีมือ

บุรุษในตำนานแห่งยุค ท่าน บากี้ จงเจริญ.....
*hoho*

BoaDHandcock

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Love roronora zorO
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 26 ม.ค. 2012 เวลา 23:48:49 »
เค้าคือสหายแหกคุกของมังกี้ดีลูฟี่เชียวนะ อย่าไปแหยมเค้าล่ะ
แถมเค้ายังซี้กะสี่จักรพรรดิอีก แค่นี้แหล่ะไอ้พวกที่ติดสอยห้อยตามมาจากอิมเพลดาวก้อเลื่อมใสจนน้ำตาเล็ด *haha* *haha*