หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แซงคูสไม่มีผลปีศาสใช่ปะ ใครรู้แสดงความคิดเห็นที  (อ่าน 16739 ครั้ง)

nongpor11

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมเดาว่าไม่มีเพราะตอนแรกๆ ที่ไปช่วยลูฟีจากเจ้าแห่งโจรสลัดยังว่ายน้ำได้อยู่

แต่ตอนปัจจุบันมีปะ

รู้บอกที

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
จากเล่มแรกมาจนถึงตอนนี้ คิดว่าคงยังไม่มีครับ

ซึ่งตอนที่มีก็โดนลูฟี่ฉกไปกินแล้วไงครับ -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ผมว่าน่าจะมีนะ(เดา ล้วนๆ) ตอนเสียแขนให้เจ้าทะเลไป ตอนช่วยลูฟี่ ระดับแชงค์ ถ้าร่างกายไม่อ่อนแอเพราะอยู่ในน้ำทะเล(มีพลังของผลปีศาจ)คงจะจัด เจ้าทะเลตูมเดียวม่องแล้วช่วยลูฟี่ ไปแล้ว จะยอมเสียแขนตัวเอง ทำไม อันนี้เดานะ บางทีมันอาจจะ มีเหตุผลอื่น ที่ยอมสละแขน แล้วอีกจุดคือ ตอนไปห้ามหนวดขาวว่า อย่าให้เอสไปตามล่าหนวดดำ เพราะหนวดดำเก่ง(ตอนโชว์ ฮาคิราชันย์บนเรือหนวดขาว)แล้วหลังจากนั้นก็สู้กับหนวดขาว แล้วมีภาพ เมฆ ท้องฟ้าปั่นป่วน เป็นรูปเมฆ 2ก้อนประทะกัน(อธิบายไม่ถูกเหมือนกันเอารูปลงไม่เป็นลองย้อนกลับไปดูกันเองนะ หรือไครเอารูปลงเป็นเอาลงให้ทีครับ *glad*)ซึ่งการสู้กันด้วยฮาคิ ไม่น่าจะเป็นแบบนั้น อาจจะเกิดจาก พลังของผลปีศาจ ปะทะกันก็ได้ เพราะตอนแรกเราก็ไม่รู้หนวดขาวมีพลังของผลปีศาจแบบไหน พอตอนหลังมาเฉลยว่ามีพลังสั่นสะเทือน ถ้าเป็นพลังของหนวดขาวทำให้เมฆเป็นแบบนั้นก็คงไม่ใช่แน่นอน เพราะมันเหมือนการปะทะกันของ2ฝ่าย(เหมือนตอนหนวดดำสู้กับเอส)

golfbikes

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ผมว่าน่าจะมีนะ(เดา ล้วนๆ) ตอนเสียแขนให้เจ้าทะเลไป ตอนช่วยลูฟี่ ระดับแชงค์ ถ้าร่างกายไม่อ่อนแอเพราะอยู่ในน้ำทะเล(มีพลังของผลปีศาจ)คงจะจัด เจ้าทะเลตูมเดียวม่องแล้วช่วยลูฟี่ ไปแล้ว จะยอมเสียแขนตัวเอง ทำไม อันนี้เดานะ บางทีมันอาจจะ มีเหตุผลอื่น ที่ยอมสละแขน แล้วอีกจุดคือ ตอนไปห้ามหนวดขาวว่า อย่าให้เอสไปตามล่าหนวดดำ เพราะหนวดดำเก่ง(ตอนโชว์ ฮาคิราชันย์บนเรือหนวดขาว)แล้วหลังจากนั้นก็สู้กับหนวดขาว แล้วมีภาพ เมฆ ท้องฟ้าปั่นป่วน เป็นรูปเมฆ 2ก้อนประทะกัน(อธิบายไม่ถูกเหมือนกันเอารูปลงไม่เป็นลองย้อนกลับไปดูกันเองนะ หรือไครเอารูปลงเป็นเอาลงให้ทีครับ *glad*)ซึ่งการสู้กันด้วยฮาคิ ไม่น่าจะเป็นแบบนั้น อาจจะเกิดจาก พลังของผลปีศาจ ปะทะกันก็ได้ เพราะตอนแรกเราก็ไม่รู้หนวดขาวมีพลังของผลปีศาจแบบไหน พอตอนหลังมาเฉลยว่ามีพลังสั่นสะเทือน ถ้าเป็นพลังของหนวดขาวทำให้เมฆเป็นแบบนั้นก็คงไม่ใช่แน่นอน เพราะมันเหมือนการปะทะกันของ2ฝ่าย(เหมือนตอนหนวดดำสู้กับเอส)
เราก็คิดว่างั้นนะ คือ ลุงผมแดงแกเป็นถึง4จักพรรด อะนะ เสียแขนให้ปลาไหลมันก็ยังไงอยู่นะ แล้วอีกอย่าง อยู่ตั้งกลางทะเลไปไงวะ ไม่น่าจะทันเวลานะเพราะลูฟฟี่กำลังจะโดนง๊าปพอดี แต่หัวแดงเค้าก็มาทันซะงั้น ไม่รู้สงใสไม่ได้ตั้งหลักมั้ง

ปล.รอดูเอาดีกว่าครับ ว่าลุงแกมีไม่มีแต่ที่แน่ๆมีฮาโอโชคุ เหมือนลูฟฟี่(ยังเรียนไม่จบ) *disappoint* แค่นีก็เทพโค๊ะๆละ

skeptical

• *
ถ้ามีผลปีศาจ : ทำไมยังว่ายน้ำได้ หรือว่าเป็นผลว่ายน้ำ เห็นตอนที่ช่วยลูฟี่เสร๊จแกก็ยังลอยตัวอยู่บนผิวน้ำได้อย่างปกติดี แม้เสียแขน
ถ้าไม่มี : ทำไมโดนเจ้าทะเลกระจอกๆงับแขนขาดได้ละ เป็นถึง 1ใน4จักพรรดิ์ อยู่ในน้ำก็ไม่ได้อ่อนแออะไรด้วย สภาพร่างกายปกติดี

ผมแดงฝีมือดาบพอๆกับตาเหยี่ยวแปลว่าเก่งกว่าโซโล แต่ตอนที่โซโลขึ้นเรือผิดแล้วเรือดำลงไปในน้ำ พี่แกเล่นฟันซะเรือขาดเลย แปลว่าน้ำไม่มีผลกับฝีมือดาบ แน่นอนอะนะ
ส่วนลูฟี่ ที่มีผลปีศาจ พอร่างกายไปโดนกับผิวน้ำปุ้บ พี่แกก็หมดแรงขยับร่างกายไม่ได้เอาดื้อๆ ไม่มีทางจะว่ายน้ำ หรือลอยตัวได้เลย

สรุป ก็งงเหมือนเดิม - -"
edit: เพิ่งนึกออกว่า บางครั้งลูฟี่ยื่นแค่แขน+ขาออกมาโดนน้ำ มันก็ยังสู้ได้นิหว่า แค่ป้องกันร่างกายส่วนใหญ่ไม่ให้โดนน้ำก็ น่าจะพอไหว
แต่ตอนนั้นผมแดงก็ไม่ได้มีอะไรป้องกันอยู่ดี มีแค่เสื้อผ้าธรรมดา

ย้ำอีกครั้ง สรุปก็งงเหมือนเดิม
 *haha* *haha* *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 18 ม.ค. 2012 เวลา 09:36:36 โดย skeptical »

panndora

• บุคคลทั่วไป
ส่วนตัวคิดว่าไม่มีหรอกคะ แล้วสาเหตุที่แซงคูสโดนกัดก้เพราะว่าเวลาคนๆนึงจะปกป้องใครคนนึง
เขาจะคำนึงถึงความปลอดภัยของอีกฝ่ายก่อน ตอนนั้นลูฟี่เด็กนะคะ จมน้ำบวกจะโดนเจ้าทะเลกัด
แซงคูสจะเข้าไปดึงลูฟี่ให้พ้นน้ำก่อนแล้วเอาตัวเองไปบังก็ไม่เห็นแปลกเลย

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผมเดาว่าไม่มีเพราะตอนแรกๆ ที่ไปช่วยลูฟีจากเจ้าแห่งโจรสลัดยังว่ายน้ำได้อยู่

แต่ตอนปัจจุบันมีปะ

รู้บอกที
ช่วยจากเจ้าแห่งโจรสลัด  *shock*
ทำผมถึงกับงง  *haha* *haha*

แต่ส่วนตัวคิดว่าแชงค์ไม่มีนะคับ
อย่างตอนที่สู้กับหนวดขาวคงไม่ใช่เพราะพลังผลปีศาจที่ท้องฟ้าแยกกันอ่ะ
อาจจะเปนเพราะระดับพลังของทั้ง2คนก้ได้ อย่างโรเจอร์ตอน+กับชิกิ
ยังมีคลื่นมีพายุเลย  ในกาตูนเรื่องอื่นมีเยอะแยะไป
ประมานว่าคนเก่งมากๆมาสู้กัน อะไรแบบเนี้ยคับ

ปล.ความเหนส่วนตัวน่ะ ใครคิดยังไงเอามาแชร์กันที  *glad*

marangone

• *
เอ่อ... ตอนที่แชงค์ช่วยลูฟี่นี่ เค้าก็ยังไม่ได้เป็นหนึ่งใน 4 จักรพรรดิ์นี่ครับ ตอนนั้นอาจจะยังเก่งไม่มากกว่าได้(วิเคราะห์เฉยๆ จริงๆ ก็เพราะช่วยลูฟี่แบบกระทันหันนั่นแหละ)

ส่วนเรื่องผลปีศาจ ในตอนช่วยลูฟี่นั้นยังอาจจะไม่ได้กินผลปีศาจ แต่ปัจจุบันอาจจะกินไปแล้วก็ได้นะครับ^^

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ก้เปนไปได้ แต่ส่วนตัวไม่อยากให้กิน

อยากให้เก่งแบบโซโลอ่ะ มันเท่ดี  *great*

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
แชงคูส อาจจะไม่อยากกิน เพราะ เดียวว่ายน้ำไม่ได้มั้ง 55

sirapgop43

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมสงสัย ที่โผล่มาคนเดียว  ที่บอกว่า ไม่เห็นมีใครไปรับที่ท่าเรือแล้ว  มาไว  กว่า  มาม่า และ ยำยำ ซะอีก  ลูกน้องยังไม่มาสักกะคน

รึแซง จะมีคลิบ เทเลพอรต  แต่ชื่อก็บอกอยู่แล้วว่าแซง  เลยต้องแซงคนอื่นก่อน 55

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
เท่าที่ติดตามมาแล้ว
เห็นผมแดงลงทะเล แค่ครั้งเดียว....(น่าจะครั้งเดียวนะ) คือตอนช่วยลูฟี่ ซึ่งตอนนั้นไม่มีพลังผลปีศาจแน่ๆ...
แต่หลังจากนั้นก็ไม่เห็นผมแดงลงทะเลอีกเลย....ทำให้ตัดสินไม่ได้ว่าปัจจุบัน กินผลปีศาจไปหรือยัง...(แค่ฮาคิก็กินขาดแล้ว)

ส่วนตัวแล้วคิดว่า  คนอย่างผมแดงไม่ได้กินแน่ๆ...
เพราะตอนลูฟี่เด็กๆที่ลูฟี่กินผลปีศาจ ผมแดงยังทำท่าทางเหมือนว่าไม่ให้ลูฟี่กินผลปีศาจเลย เพราะกลัวว่าลูฟี่จะลงทะเลไม่ได้
(<< ท่าน P หาตอนนี้แปะได้ป่าว ยากไปป่าวครับ....) ฉะนั้นคิดว่าถ้าผมแดงได้กินผลปีศาจจริงๆ คงจะไม่ได้กินเพราะตัวเองอยากกินแน่ๆ

แล้วถ้าผมแดงมีพลังของผลปีศาจ ก็น่าจะได้ข่าวหรือมีการเอ่ยถึงหรือมีฉายาของ พลังของผมแดงบ้าง
ยกตัวอย่างอย่างลูฟี่ ยังมีการเรียกว่าเจ้ายางยืด ประมาณนี้เลย....

แต่ก็นะอาจจะกินแล้ว แต่ยังไม่แสดงให้เห็นก็เป็นได้...  *้ั์smoking*

LM

• *
มีจุดสังเกตุอีกจุดนึง คนที่กินผลปีศาจ ในกาตูนเรื่องนี้เวลาหัวเราะ จะหัวเราะแบบชื่อ ผลปีศาจที่ตัวเองกิน เช่น หนวดขาวหัวเราะ กุระกุระ โดฟามิงโก หัวเราะ ฟุฟุฟุ

อะไรทำนองนี้ ส่วนลูฟี่ ก็ เวลาสู้ก็ชอบพูด ถึงชื่อผลปีศาจตัวเองเช่นกัน (เดาอีกแระ ไม่มีภาพประกอบเลยวุ้ยเอาลงไม่เป็น ท่าน P จัดให้หน่อยสิ อิอิ) *number1*

panndora

• บุคคลทั่วไป
ส่วนตัวแล้วคิดว่า  คนอย่างผมแดงไม่ได้กินแน่ๆ...
เพราะตอนลูฟี่เด็กๆที่ลูฟี่กินผลปีศาจ ผมแดงยังทำท่าทางเหมือนว่าไม่ให้ลูฟี่กินผลปีศาจเลย เพราะกลัวว่าลูฟี่จะลงทะเลไม่ได้
(<< ท่าน P หาตอนนี้แปะได้ป่าว ยากไปป่าวครับ....) ฉะนั้นคิดว่าถ้าผมแดงได้กินผลปีศาจจริงๆ คงจะไม่ได้กินเพราะตัวเองอยากกินแน่ๆ
อ่ะจ้ะ!! (ถ้าเก็บตังค่าวานแปะรูปเรารวยไปแล้วคะ) *haha*

มีจุดสังเกตุอีกจุดนึง คนที่กินผลปีศาจ ในกาตูนเรื่องนี้เวลาหัวเราะ จะหัวเราะแบบชื่อ ผลปีศาจที่ตัวเองกิน เช่น หนวดขาวหัวเราะ กุระกุระ โดฟามิงโก หัวเราะ ฟุฟุฟุ
อะไรทำนองนี้ ส่วนลูฟี่ ก็ เวลาสู้ก็ชอบพูด ถึงชื่อผลปีศาจตัวเองเช่นกัน (เดาอีกแระ ไม่มีภาพประกอบเลยวุ้ยเอาลงไม่เป็น ท่าน P จัดให้หน่อยสิ อิอิ) *number1*
*disappoint* อันนี้ขอไม่แปะนะคะ มันหลายคนจัดแต่ไม่เสมอไปคะที่กินแล้วจะต้องหัวเราะเป็นชื่อผลปีศาจอะคะ เป็นบางคนเฉยๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 18 ม.ค. 2012 เวลา 21:19:25 โดย panndora »

ืneowalker

• *
ผมคิดว่าน่าจะไม่กินนะครับ

เห็นส่วนใหญ่พวกใช้ดาปเป็นอาวุธ  ตัวเก๋าๆ ก็ไม่ค่อยเห็นมีใครกิน

ที่เห็นก็มีพลโทโอนิกูโม่ที่ใช้ดาปแล้วกินผลปีศาจแมงมุม