หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: บิ๊กมัม เป็นมนุษย์เงือก รึป่าว  (อ่าน 26482 ครั้ง)

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: บิ๊กมัม เป็นมนุษย์เงือก รึป่าว
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: จ. 16 ม.ค. 2012 เวลา 13:36:59 »
ตอนที่ หลังจาก สควอโด้ แทงหนวดขาวแล้ว เล่าให้หนวดขาวฟังว่าอะไรยังไง

แต่ รู้สึก โรเจอร์มีส่วนทำให้พวกพ้องของ สควอโด้ตาย อาจจะไม่ได้ฆ่าจริงๆล่ะมั้ง

ก็เลยเป็นสาเหตุที่ทำให้ สคอโด้เกลียดโรเจอร์ อาคาอินุเลยเอาข้อมูลไปบอกสควอโด้ทำให้ เกิดการหักหลังกันขึ้น

อ่อๆ ถ้าเป็นตอนนี้จำได้ แต่สควอโด้ก็หมายถึงพวกของสควอโด้ไม่ใช่หรอ ไม่ใช่พวกของโรเจอร์ เพราะฉะนั้น โรเจอร์ก็ไม่ได้ฆ่าพวกพ้องตัวเองป่ะ...^^

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: บิ๊กมัม เป็นมนุษย์เงือก รึป่าว
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: จ. 16 ม.ค. 2012 เวลา 13:41:29 »
สคอโด้ไม่ได้หมายถึง โรเจอร์ฆ่าพวกพ้องของโรเจอร์นะ แต่หมายถึง พวกพ้องของ สควอโด้ ครับ -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

bellben01

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: จ. 16 ม.ค. 2012 เวลา 21:18:43 »
อารอน ไม่ใช่ตายเพราะลูฟี่เหรอ 

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: จ. 16 ม.ค. 2012 เวลา 21:32:26 »
*disappoint* อารอน มาจากไหนละคะเนี่ย คนละเรื่องเดียวกันแล้ว อิอิ
อารอนไม่ได้ตายนะคะ โดนจับไปขังเฉยๆ ^^

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อ. 17 ม.ค. 2012 เวลา 02:07:53 »

5555 หักมุมสาดดด

かわいい

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อ. 17 ม.ค. 2012 เวลา 12:48:30 »
พอดีสงสัย เลยย้อนกลับไปดูมา บิ๊กมัม ไม่ได้นอนตะแคงอ่ะคับ แต่นั่งอยู่บนเก้าอี้ แล้วก้มลงมาคุยกับลูกน้องที่ตัวเล็กกว่ามาก(เลยดูเหมือนนอนตะแคง) และขาก็สวมรองเท้าส้นสูงอยู่ ครึ่งล่างไม่ได้เป็นปลา และถ้าบิ๊กมัมเป็นเงือกก็ไม่จำเป็นต้องลูกครึ่งยักษ์หรอกคับ เพราะชิราโฮชิกะเนปจูนก็ตัวโตเหมือนกัลล ปล.แต่ลูฟี่ไม่เคยฆ่าใครครับ ไอ่อิคาอินุจะเป็นคนแรก

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อ. 17 ม.ค. 2012 เวลา 15:38:44 »
พอดีสงสัย เลยย้อนกลับไปดูมา บิ๊กมัม ไม่ได้นอนตะแคงอ่ะคับ แต่นั่งอยู่บนเก้าอี้ แล้วก้มลงมาคุยกับลูกน้องที่ตัวเล็กกว่ามาก(เลยดูเหมือนนอนตะแคง) และขาก็สวมรองเท้าส้นสูงอยู่ ครึ่งล่างไม่ได้เป็นปลา และถ้าบิ๊กมัมเป็นเงือกก็ไม่จำเป็นต้องลูกครึ่งยักษ์หรอกคับ เพราะชิราโฮชิกะเนปจูนก็ตัวโตเหมือนกัลล ปล.แต่ลูฟี่ไม่เคยฆ่าใครครับ ไอ่อิคาอินุจะเป็นคนแรก

เงือกพอถึงช่วงอายุนึงหางจะแยกออกและมีลักษณะเหมือนขาไม่ใช่หรือครับ ดูอย่างป้าโคโรโระน่ะ แต่ผมก็ไม่รู้ว่าเป็นเงือกหรือเปล่าอิอิ

อันนี้ถ้าจำผิดก็ต้องขออภัยด้วยครับผม

manskaclub

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: อ. 17 ม.ค. 2012 เวลา 16:20:45 »

เงือกพอถึงช่วงอายุนึงหางจะแยกออกและมีลักษณะเหมือนขาไม่ใช่หรือครับ ดูอย่างป้าโคโรโระน่ะ แต่ผมก็ไม่รู้ว่าเป็นเงือกหรือเปล่าอิอิ

อันนี้ถ้าจำผิดก็ต้องขออภัยด้วยครับผม

ป้าโคโรโระ ที่ยุบนเกาะ water 7 เปนมุนษย์ เงือก ครับ

panndora

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อ. 17 ม.ค. 2012 เวลา 16:53:52 »
ป้าโคโรโระ ที่ยุบนเกาะ water 7 เปนมุนษย์ เงือก ครับ
ป้าเคโรโระเป็นเงือกคะ แต่ตอนนั้นยังไม่มีการแยกประเภทระหว่าง เงือก กับมนุษย์เงือก เลยใช้คำรวมกันอยู่ว่ามนุษย์เงือก
เงือกเมื่ออายุ 30 ปี ครีบจะสามารถแยกออกจากกันกลายเป็นขาได้ แต่มนุษย์เงือกจะเกิดมามีขาเลยแต่แรกคะ

かわいい

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อ. 17 ม.ค. 2012 เวลา 17:02:30 »

ครับ จุดนั้นผมทราบอยู่แล้วคับเพราะที่เกาะเงือกก็เดิน 2 ขา กันให้พรึบ แต่ผมแค่ตอบข้อ2 ของเจ้าของกระทู้อ่ะคับว่าไม่ได้นอนตะแคงเพราะคึ่งล่างเป็นปลา ไม่ได้หมายความว่าบิ๊กมัมมีขาแล้วต้องไม่ใช่เงือก

Dendoros

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อ. 17 ม.ค. 2012 เวลา 20:28:26 »
ผมย้อนกลับไปดูมา เห็นบิ๊กมัมนั่งจิงๆด้วย แล้วยังใส่รองเท้าส้นสูงอีก

*shock* *shock* *shock* *shock* *shock*

พลาดจิงๆ ขอโทษด้วยครับๆๆๆๆ

*dead* *dead* *dead* *dead* *dead* *dead* *dead*

ขอบคุณที่เข้ามาแสดงความคิดเห็นเด้อ

และข้อมูลดีๆๆๆๆ

*glad* *glad* *glad* *glad* *glad* *glad*

auammy

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: อ. 17 ม.ค. 2012 เวลา 21:48:15 »
ใครว่าลูฟี่ไม่เคยฆ่าใคร ก็เอเนลไง อย่าบอกนะว่ายังไม่ตาย

panndora

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: อ. 17 ม.ค. 2012 เวลา 23:01:18 »
ใครว่าลูฟี่ไม่เคยฆ่าใคร ก็เอเนลไง อย่าบอกนะว่ายังไม่ตาย
*disappoint* เอ่อ...ยังไม่ตายน่ะสิคะ ตอนนี้เป็นพระเจ้าอยู่ที่ดวงจันทร์
ดูภาพได้จากลิงค์นี้เลยจ๊ะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1565.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 17 ม.ค. 2012 เวลา 23:22:33 โดย panndora »

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: อ. 17 ม.ค. 2012 เวลา 23:07:32 »

เท่าที่ผมจำได้ น่าจะยังไม่ตายนะ เห็นแว๊บๆว่าไปหาแฟรี่วาส นะ   *shock*

saxsax

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤ. 19 ม.ค. 2012 เวลา 01:58:49 »

เอเนล สบายดีครับ  *attack*