หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: พระเจ้า!! วอร์ เดอ มอร์ มาเยือนวันพีชชช แล้วแฮรี่อยู๋ไส  (อ่าน 20871 ครั้ง)

nongpor11

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
สโม๊กเกอร์ ตาม กลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง

ก็เหมือน กราฟตาม โกด ดี โรเจอร
อะ

skeptical

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ถ้ายศนับตามภาษาอังกฤษนี่ Captain นี่คือ ร้อยเอก นะครับ  ทาชิงิ ในตอนล่าสุด ก็ถูกเรียกว่ากัปตัน แต่ที่จริงคือ ร้อยเอกครับ

ส่วน สโมคเกอร์ พลโท ถูกแล้ว -*-

ขอบคุณจ้า ได้ความรุ้ใหม่อีกแล้ว

*number1*

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
G5 เป็นศูนย์บัญชาการกองทัพเรือ ฝั่งโลกใหม่จ๊า ปัจจุบันเป็นศูนย์บัญชาการใหญ่ของกองทัพเรือด้วย :)
ส่วนที่พวกทหารเรือเรียกทาชิริว่าปกัปตันนั้น ส่วนตัวคิดว่าพวกทหารเรือเดนตายจะยกย่องทาชิงิ เป็น "กัปตันน้อย"
ส่วนสโมคเกอร์ก็เป็น "กัปตันใหญ่"อะคะ

g5 มันคือ ศูนย์ย่อยที่ 5 ของกองทัพเรือ ที่อยู่ฝั่งโลกใหม่ไม่ใช่หรอครับ ถ้าจำไม่ผิด มันเป็นศูนย์ที่รวมพวกชอบมีปัญหาด้วยอ่ะ

bowbig

• *
  • เจ้าหญิงแห่งท้องทะเล ราเซลเดียว!! (พันเซลเยอะเกิน)
    • -
โวลเดอมอร์ตายไปแล้วค่ะ ฮอร์ครักซ์ก็ถูกทำลายแล้วด้วย

ทาชิงิโตขึ้นก็ยิ่งสวยขึ้น คนอะไรไม่รู้ ยิ่งโตยิ่งดูน่ารัก~  *love*
แว่น แว่น แว่น แว่น แว่น แว่น แว่น แว่น แว่น แว่น
ข้าคือราพันเซล!!! ข้านี้แหละ จะเป็นเจ้าหญิงแห่งท้องทะเล

และคืนพรุ่งนี้ จะมีแสงล่องลอย
อย่างที่เฝ้าคอย ทุกวันเกิดฉันนั่นไง
กลางแสงวับวาม จะงามสักเท่าใด
วันนี้แหละแม่คง ยอมให้เราไปเห็นกับตา...

SouthSide

• *
  • welcome to the south
ลุงขี้ยาผมมีหินไคโรเซกิน๊ะ *้ั์cool* ลูฟี่ระวังตัวไว้

สงสัยอีกละ
ว่าถ้าลูฟี่โดนหินไคโรเซกิ จะสู้ใช้ฮาคิได้ปกติรึปล่าว หรือจะนอนหมดแรง  *้ัdoubt* *้ัdoubt*

panndora

• บุคคลทั่วไป
g5 มันคือ ศูนย์ย่อยที่ 5 ของกองทัพเรือ ที่อยู่ฝั่งโลกใหม่ไม่ใช่หรอครับ ถ้าจำไม่ผิด มันเป็นศูนย์ที่รวมพวกชอบมีปัญหาด้วยอ่ะ
*love* ถ้าจำไม่ผิดเขาย้ายมาอยู่ฝั้งนี้แล้วนะ เดี๋ยวหามาแปะ จุ๊บๆ!!

*เพิ่มรูปจ๊า : เจอแล้ว 1 รูปบอกว่าศูนย์ G1
หรือศูนย์บัญชาการใหญ่ตอนที่เกิดสงครามกับหนวดขาวกลายเป็นศูนย์เก่าไปแล้ว
(รูปจากสปอยล์นะแต่ข้อมูลตรงกันทั้งสปอยล์และลิขสิทธิ์ อิอิ)

ถ้าไม่ได้จำมั่วรู้สึกจะมีที่คุณคุซันบอกว่าจะย้ายจาก G1 ไป G5 ด้วยนะ เดี๋ยวหาเจอจะเอามาแปะอีกจ๊า ^^
(แต่รู้สึกเหมือนว่าจะจำมั่วนะอันนี้ อิอิ แต่น่าจะมีใครซักคนพูดนะว่ามันโดนย้ายไปอยู่ฝั่งโลกใหม่อะคะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 14 ม.ค. 2012 เวลา 10:45:25 โดย panndora »

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
รู้สึกจะมีอยู่ในช่วงที่ โสมคเกอร์ ขอ อาโอคิยิไปอยู่หน่วย G-5 อ่ะ เพราะฉะนั้น มันหน้าจะอยู่ช่วงก่อนไทม์สกิปอ่ะครับ ^^

panndora

จะว่าไปสโมคเกอร์ก็ไม่ได้ยศขึ้นไวอะไรมากมายนะ ถ้าจำไม่ผิดตอนสงครามสุดยอดพี่ควันแกก็ยศ พลจัตวา แล้วนี่ *้ัdoubt*
สรุป 2 ปีขึ้นมา 2 ขั้น ก้พอเหมาะสมอยู่ แต่ต้องใช้ฮาคิได้แล้วถึงจะได้เป็นพลโท ฮี่ๆๆลูฟี่ระวังเจ็บนะจ๊ะ

oatnicky

• *
อยากเห็นหน้าตาพลเอก คนใหม่ ว่ามันจะเป็นผู้ได๋ หรือว่ามันจะมีแค่ บอซาลีโน่ คนเดียวเนี่ย  *shock* *shock*

panndora

เจออีกอันแล้วจ๊าที่บอกว่าศูนย์บัญชาการใหญ่อยู่ที่โลกใหม่
แต่ยังหาไม่เจอเลยว่าที่บอกว่า G1 ไป G5 ใครเป็นคนพูด(หรือเราจำผิดจริงๆ??)

ปล.คำพูดในรูปนี้เป็นคำพูดเดียวกับในลิขสิทธิ์เลยจ๊า เราเอารูปจากสปอยล์มาPSให้เหมือนในลิขสิทธิ์น่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 15 ม.ค. 2012 เวลา 16:22:19 โดย panndora »

dewkung

• *
เจออีกอันแล้วจ๊าที่บอกว่าศูนย์บัญชาการใหญ่อยู่ที่โลกใหม่
แต่ยังหาไม่เจอเลยว่าที่บอกว่า G1 ไป G5 ใครเป็นคนพูด(หรือเราจำผิดจริงๆ??)

ปล.คำพูดในรูปนี้เป็นคำพูดเดียวกับในลิขสิทธิ์เลยจ๊า เราเอารูปจากสปอยล์มาPSให้เหมือนในลิขสิทธิ์น่ะ
ผมคิดว่าน่าจะตอนที่กลุ่มลูฟี่รวมตัวกันอีกครั้ง ตอนที่นามิอยู่ร้านเหล้าแล้วคนขายเค้าบอกอ่าคับ

panndora

ผมคิดว่าน่าจะตอนที่กลุ่มลูฟี่รวมตัวกันอีกครั้ง ตอนที่นามิอยู่ร้านเหล้าแล้วคนขายเค้าบอกอ่าคับ
*number1* นายแน่มาก!! ที่นึกออก *number1*

แต่ไปอ่านแล้วสรุปเราจำมั่วอยู่ดีเพราะเขาบอกสลับเอา G1 ที่อยู่ที่โลกใหม่มาไว้ฝั่งแกรนไลน์
แล้วย้ายศูนย์บัญชาการหลักไปฝั่งโลกใหม่แทน
สรุปเรื่องแรก ศูนย์บัญชาการใหญ่ไม่มีรหัส G อะไรหรอกเรียกมารินฟอร์ดดื้อๆแหละจ้ะ
สรุปเรื่องสอง เราเข้าใจผิดออกแนวมั่วเลยคิดว่า G1 คือ มารินฟอร์ดแล้วย้ายไป G5 จริงๆแล้วคือย้ายมารินฟอร์ดไปไว้ที่ G1
แล้วย้าย G1 มาไว้ฝั่งมารินฟอร์ดนั่นเอง (ไม่งงกันใช่มั้ยคะ)
สรุปเรื่องสาม ศูนย์บัญชาการหลักกองทัพเรือไม่ได้อยู่ที่ G5 อย่างที่ป๋าแมงวันบอกคะ ถูกต้อง!!
สรุปเรื่องสี่ แต่เค้าพูดถูกเรื่องที่ย้ายมารินฟอร์ดไปไว้ฝั่งโลกใหม่นะ อิอิ (หาความดีความชอบเข้าตัวนิดนึง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 16 ม.ค. 2012 เวลา 22:48:55 โดย panndora »

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
*number1* นายแน่มาก!! ที่นึกออก *number1*

แต่ไปอ่านแล้วสรุปเราจำมั่วอยู่ดีเพราะเขาบอกสลับเอา G1 ที่อยู่ที่โลกใหม่มาไว้ฝั่งแกรนไลน์
แล้วย้ายศูนย์บัญชาการหลักไปฝั่งโลกใหม่แทน
สรุปเรื่องแรก ศูนย์บัญชาการใหญ่ไม่มีรหัส G อะไรหรอกเรียกมารินฟอร์ดดื้อๆแหละจ้ะ
สรุปเรื่องสอง เราเข้าใจผิดออกแนวมั่วเลยคิดว่า G1 คือ มารินฟอร์ดแล้วย้ายไป G5 จริงๆแล้วคือย้ายมารินฟอร์ดไปไว้ที่ G1
แล้วย้าย G1 มาไว้ฝั่งมารินฟอร์ดนั่นเอง (ไม่งงกันใช่มั้ยคะ)
สรุปเรื่องสาม ศูนย์บัญชาการหลักกองทัพเรือไม่ได้อยู่ที่ G5 อย่างที่ป๋าแมงวันบอกคะ ถูกต้อง!!
สรุปเรื่องสี่ แต่เค้าพูดถูกเรื่องที่ย้ายมารินฟอร์ดไปไว้ฝั่งโลกใหม่นะ อิอิ (หาความดีความชอบเข้าตัวนิดนึง)

เหนมั้ยว่าแล้ว  คุน panndora ต้องจำผิด 555+ (มาซ้ำเติม)
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ของแท้เขาหน้าแดงแล้ว ฮ่าๆๆ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST