หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: พระเจ้า!! วอร์ เดอ มอร์ มาเยือนวันพีชชช แล้วแฮรี่อยู๋ไส  (อ่าน 20867 ครั้ง)

skeptical

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *

ตามรูปเลย  "บางทีอาจจะได้รับโบนัสเพิ่มจากคนทึ่คุณก็รู้ว่าใคร ก็ได้"
 *shock* *shock* *shock* *shock* *shock*

แซวเล่นน้อ

ปล. เจ๊แว่น ผ่านไป 2ปี น่ารักโฮ๊ก  แล้วก็ใครเชียลุงสโมค  แกออกไปอยู๋G-5 แต่ G-5 มันคืออะไรหว่า
ไม่แน่อาจจะได้ลุงสโมคเป็นพวกก็ได้นะเออ เห็นติดใจลูฟี่เหลือเกิน  แต่ดูท่าจินเบก็ยังสับสนอยู่  เซง อ.โอดะวุ้ย ตอน653 ขอวันพรุ้งนี้เลยได้ปะ =w=

จะว่าไป ทำไม เจ๊ทาชิงิ แกถึงได้เป็นกัปตันเรือละนั้น สงสัยตำแหน่งจะแซงลุงสโมคไปแล้วแหง ที่พวกทหารเรียกว่าพลโท ก็ไม่แน่ใจว่าเรียกใครซะด้วย ระหว่าง ทาชิงิ กับลุงสโมค

*glad* *glad* *glad*
 *glad* *glad* *glad*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 12 ม.ค. 2012 เวลา 11:37:38 โดย skeptical »

Dendoros

• *
โวลเดอมอร์ ตายไปแล้วครับ ไม่เหลือ ฮอครักซ์ให้คืนร่างแล้ว

แต่ โคริบู อาจยังไม่รู้นะ  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

สโมคเกอร์ คงไม่มาเป็นพวกลูฟี่แน่นอน ทหารระดับ พลโท คงไม่น่ามาเป็นโจรสลัด(ความเห็นส่วนตัวครับ)

อีดอย่างสโมคเกอร์ เป็น ระดับแนวหน้าเป้าหมาย ชัดเจน  *great* *great*

ถ้าสโมคเกอร์ เจอ ลูฟี่ คงสู้กันยกใหญ่แน่  *number1* *number1* *number1*

ส่วนตำแหน่ง ของทาชิงิ เป็นรอง สโมคเกอร์ แน่นอน อาจได้เป็นกัปตันเรือ ลำใดลำหนึ่ง แต่สโมคเกอร์ ควบคุม ทั้งกองเรือ ครับ

ซึ่งมากว่าหลายเท่า และตำแหน่งสูงกว่ามาก  พลโท จะมีเรือเป็นกองพล เลยครับ ซึ่งกี่ลำ ผมก็ไม่ทราบ

panndora

• บุคคลทั่วไป
G5 เป็นศูนย์บัญชาการกองทัพเรือ ฝั่งโลกใหม่จ๊า ปัจจุบันเป็นศูนย์บัญชาการใหญ่ของกองทัพเรือด้วย :)
ส่วนที่พวกทหารเรือเรียกทาชิริว่าปกัปตันนั้น ส่วนตัวคิดว่าพวกทหารเรือเดนตายจะยกย่องทาชิงิ เป็น "กัปตันน้อย"
ส่วนสโมคเกอร์ก็เป็น "กัปตันใหญ่"อะคะ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ที่มันบอกว่าคนที่คุณก้รุ้ว่าใคร ผมว่าอาจจะเปนฟลามิงโก้ก้ได้นะ

เพราะมันชอบเรื่องผิดกฎหมายอยุ่แล้วนี่

ปล.เดาเล่นๆน๊ะจ๊ะ  *haha*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ผมนึกว่าคาริบูมันจะร้องเพลงคนที่คุรก็รู้ว่าใครซะอีก

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

skeptical

• *
เรื่องของลุงสโมคก็แอบงงอยู่หน่อยๆ เท่าที่ดูๆ ลุงสโมคแกก็คงรุ้อยู่แล้วละ ว่าพวกลูฟี่เป็นคนดี แล้วทำไมถึงติดใจ ไล่จับแต่ลูฟี่จังเลยน้อ
ตอนช่วยอณาจักร อลาบัสต้า แกก็ยังทำเป็นไม่รุ้ไม่เห็นอยู่เลย จะบอกว่าเป็นหน้าที่ก็ยังไงอยู่ เพราะถ้าจะทำตามหน้าที่จริงๆก็มีพวกอื่นให้จับอีกตั่งเยอะแยะ
ไม่ใช่ว่าได้รับคำสั่งโดยตรงให้มาจับพวกลูฟี่ซักหน่อย รึลุงแกมีอะไรฝังใจกับลูฟี่รึ จำไม่ได้  =w=

หรือว่าจะแล้วแต่อารมณ์แก อินดี้จริงๆน้อ
แล้วก็ ที่บอกว่าลุงสโมคอาจจะมาเป็นพวกลูฟี่ บนหัวกระทู้นั้น อันนั้นพูดเล่นๆน้อ อยากได้สาวๆมาขึ้นเรือมากกว่า  ^o^

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ตาลุงขี้ยานั่นก็คงสงสัยครับว่า ลูฟี่่คิดจะทำอะไรกันแน่ เพราะตอนที่ออกจาก ล้อกทาว์น ตาลุงแกก็จะไล่จับลูฟี่อย่างเดียว

พอไล่มาถึงอลาบาสต้า ลูฟี่ก็กลายมาเป็นฮีโร่ของประเทศอีก

แต่ผมเห็นลางๆว่า มีสาวที่น่าจะเป็น นางเอกของโซโล น่ารักอ่ะ *0*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ส่วนตัว ก็คิดว่าน่าจะเป็น ฟลามิงโก้เหมือนกัน เพราะ คนที่เก่งมากๆ ขนาดสายโรเกีย ที่ มีค่าหัว เกิน 200 ล้าน ยอมสยบ แล้วอยู่ที่ แกรนด์ไลน์ ผมนึกออก อยู่คนเดียว คือ ฟลามิงโก้

ฟลามิงโก้มันคง ชอบเอาลูกกระจ๊อกมาเป็นสมุน เหมือน พวกเบรามี่ อ่ะมั้ง...^^

Deceml3er

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
เป็นไปได้มั้ยว่า สโมคจะได้เป็นพลเอกแล้ว พี่แกเป็นสารโลเกียรึป่าวน้า ถ้าใช่ก็ไม่แน่นะ เพราะพลเอกเป็นโลเกียหมด  *rip*

panndora

• บุคคลทั่วไป
เป็นไปได้มั้ยว่า สโมคจะได้เป็นพลเอกแล้ว พี่แกเป็นสารโลเกียรึป่าวน้า ถ้าใช่ก็ไม่แน่นะ เพราะพลเอกเป็นโลเกียหมด  *rip*
ตอนใหม่บอกมาแล้วคะ ว่าเป็นพลโท *love*

Deceml3er

• *
จริงงด้วย อิอิ *hoho*

windyzero

• *
ลุงขี้ยาผมหล่อนะ ฮ่าๆ

skeptical

• *
ที่เขาเรียกว่าพลโท ยังไม่แน่ใจนะว่าเขาหมาย เจ๊ ทาชิงิ หรือ ลุงสโมค กันแน่
เพราะตอนที่ลูกเรือพูดขึ้นว่าเป็นพลโท ก็ไม่ได้ มีการระบุว่าเป็นใคร หรือ มีการเน้นหน้าใครเป็นพิเศษซะด้วย
แล้วต่อจากนั้นพวกโจรสลัดก็ยอมตอบคำถามพอดี ก็เลยกลายเป็นหน้าลุงสโมคพูดต่อ =w=

รึว่าเราคิดมากไปน้อ  *dontknow*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ศ. 13 ม.ค. 2012 เวลา 00:02:25 โดย skeptical »

tom053795786

• *
ผมว่า รัฐบาลโลก(ความเห็นส่วนตัว)  posidon อาวุธโบราณ น่าจะน่ะครับ อยากมาตอนใหม่มาเร็วๆจัง
หุหุ อยากรู้ว่าทันผมโท กับ ผู้พันเค้าจะทำยังไง กัปตัน=ผู้พัน(ใช่ป่าว)แล้วG-5เนี้ย รบพิเศษสิน่ะครับ

windyzero

• *
ถ้ายศนับตามภาษาอังกฤษนี่ Captain นี่คือ ร้อยเอก นะครับ  ทาชิงิ ในตอนล่าสุด ก็ถูกเรียกว่ากัปตัน แต่ที่จริงคือ ร้อยเอกครับ

ส่วน สโมคเกอร์ พลโท ถูกแล้ว -*-