หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มาโหวตไห้ลูฟี่ได้เปน1ใน4 จักรพรรดิ์คนไหม่  (อ่าน 19762 ครั้ง)

enathan

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
มีสิทนะผมว่า ก็ลูฟี่มันเคยแพ้ใครบ้างละสู้แต่ละทีชนะเกือบตลอด ก็มันเปน พระเอกนี่นา
บิ้กมัม ก็เถอะ  ลูฟี่ บ่ย่าน อยู่แล้ว สู้ตายเฟ้ย *love*

panndora

• บุคคลทั่วไป
Re: มาโหวตไห้ลูฟี่ได้เปน1ใน4 จักรพรรดิ์คนไหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 15 ธ.ค. 2011 เวลา 15:22:12 »
*้ัิalone* เอ่อ.....หนวดดำเขาได้เป็นไปแล้วนะคะ *้ัิalone*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: มาโหวตไห้ลูฟี่ได้เปน1ใน4 จักรพรรดิ์คนไหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 15 ธ.ค. 2011 เวลา 15:34:39 »
เสร็จทีชไปแล้วล่ะ -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

mugiwara

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 15 ธ.ค. 2011 เวลา 21:16:04 »
ฟีนิกซ์ มัลโก้ผมก็ว่ามีความสามรถพอที่จะเป็นได้เหมือนกันนะครับ

mini9293

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 15 ธ.ค. 2011 เวลา 21:50:34 »
ไม่ลูฟี่อาจเก็บบิ๊กมัมที่เกาะเงือกแล้วไปแทนที่ใน4จักพรรดิ์ก็ได้

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 15 ธ.ค. 2011 เวลา 22:10:34 »
ส่วนตัวเราคิดได้ 2 กรณีคะ เรื่อง บิ๊กมัม
1. ถ้าบิ๊กมัมเป็นแม่ของลอล่าจริงก็ แฮปปี้เอนด์ดิ้ง ไร้ปัญหา
แต่ก็มีสิทธิ์ที่ลูฟี่ โซโล ซันจิ จะได้บู๊กับบิ๊กมัมก่อนที่จะรู้ว่าเป็นแม่ลอล่าเพราะทั้ง 3 คนโดนนามิเตะลงมาที่เกาะเงือกหลัก
ให้มาตามจับคาริบู ถ้าบิ๊กมัมมาที่เกาะเงือกก็ต้องมาที่เกาะหลักก่อน ก้อาจจะปะทะกับพวกลูฟี่ก่อน จนกว่านามิจะตามมาที่
เกาะหลักแหละคะถึงจะคุยกันรู้เรื่อง เพราะบีเบิ้ลการ์ดที่ลอล่าให้ไว้คนเก็บไว้น่าจะเ็ป็นนามินะ ^^
2. ถ้าบิ๊กมัมไม่ใช่แม่ของลอล่าก็อาจจะต้องมีสู้กันซักยก แต่ คหสต.เราคิดว่า ลูฟี่จะชนะบิ๊กมัมนั้นอาจจะไวไปหน่อย
ขี้หมูขี้หมาบิ๊กมัมก็ต้องฝีมือประมาณ แซงคูส หนวดขาว + หรือ - ไม่น่ามาก ลูฟี่ฝึกมา 2 ปีถ้าบู๊กับ 4 จักรพรรดิ์ชนะได้เลย
ก้เตรียมอ่านตอนจบของ OP กันได้เลยคะ โลกใหม่คงไม่ลำบากอะไรถ้าจัดการ 1 ในพลังอำนาจของโลกใหม่ลงได้เนี่ย ^^
ความเห็นส่วนตัวนะคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 15 ธ.ค. 2011 เวลา 23:02:36 โดย panndora »

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 15 ธ.ค. 2011 เวลา 22:41:02 »
ลูฟี่ไม่ได้เปนหนึ่งใน4จักรพรรดิ์แน่นอน

เพราะมันต้องเปนเจ้าแห่งโจรสลัดเท่านั้น

thanapong111

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 15 ธ.ค. 2011 เวลา 23:28:29 »
ส่วนตัวเราคิดได้ 2 กรณีคะ เรื่อง บิ๊กมัม
1. ถ้าบิ๊กมัมเป็นแม่ของลอล่าจริงก็ แฮปปี้เอนด์ดิ้ง ไร้ปัญหา
แต่ก็มีสิทธิ์ที่ลูฟี่ โซโล ซันจิ จะได้บู๊กับบิ๊กมัมก่อนที่จะรู้ว่าเป็นแม่ลอล่าเพราะทั้ง 3 คนโดนนามิเตะลงมาที่เกาะเงือกหลัก
ให้มาตามจับคาริบู ถ้าบิ๊กมัมมาที่เกาะเงือกก็ต้องมาที่เกาะหลักก่อน ก้อาจจะปะทะกับพวกลูฟี่ก่อน จนกว่านามิจะตามมาที่
เกาะหลักแหละคะถึงจะคุยกันรู้เรื่อง เพราะบีเบิ้ลการ์ดที่ลอล่าให้ไว้คนเก็บไว้น่าจะเ็ป็นนามินะ ^^
2. ถ้าบิ๊กมัมไม่ใช่แม่ของลอล่าก็อาจจะต้องมีสู้กันซักยก แต่ คหสต.เราคิดว่า ลูฟี่จะชนะบิ๊กมัมนั้นอาจจะไวไปหน่อย
ขี้หมูขี้หมาบิ๊กมัมก็ต้องฝีมือประมาณ แซงคูส หนวดขาว + หรือ - ไม่น่ามาก ลูฟี่ฝึกมา 2 ปีถ้าบู๊กับ 4 จักรพรรดิ์ชนะได้เลย
ก้เตรียมอ่านตอนจบของ OP กันได้เลยคะ โลกใหม่คงไม่ลำบากอะไรถ้าจัดการ 1 ในพลังอำนาจของโลกใหม่ลงได้เนี่ย ^^
ความเห็นส่วนตัวนะคะ

ไม่ได้สู้เหรอกเพราะบิ๊กมัมไม่ได้มาเอง ก้แค่คนของบิ๊กมัม *haha*

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 09:24:19 »
ผมก็คิดว่าบิ๊กมัมคงไม่มาเหมือนกัน ถึงมาก็คงไม่ได้สู้กันอ่ะ หรือถ้าได้สู้กันซักยกจริง ก็อาจจะแพ้ขาดเหมือนเป็นการเปิดตัวพลังอำนาจของโลกใหม่

เหมือนตอนเปิดตัวพลังอำนาจของแกรนด์ไลน์ ที่ ตาเหยี่ยวโชว์ใส่โซโลก็ได้^^

mooosub7770

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 16 ธ.ค. 2011 เวลา 19:37:54 »
อาจารโอดะ คงไม่ให้พวกลูฟี่ที่ฝึกมาสองปีถูกสอยไวตั้งแต่เริ่มขนาดนั้นหรอกครับ  ถ้าซัดกันคงไม่ได้ซัดกับบิ๊กมัมหรอก อาจจะซัดกับลูกเรือหรือตัวแทน อะไรแบบนี้มากกว่า  แต่ถ้าไม่ได้ซัด ก็คือรอขึ้นโลกใหม่

enathan

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 21 ธ.ค. 2011 เวลา 12:47:00 »
อันนี้ก็ไม่แน่นะครับพี่น้อง  ลูฟี่ซะอย่าฃ บิ้กมัมเด่ี้ยงแน่นอน ขนาดภาค2 ยังสอย คอคโคได เลย

SpiRiT-Ice

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 21 ธ.ค. 2011 เวลา 13:14:59 »
ถ้า ลูพี่ ได้เป็น 1ใน 4 จักรพรรดิ์ จริงผมว่าเนื้อเรื่องคงไม่สนุกแล้วล่ะครับเพราะมันเป็นตำแหน่งสูงที่สุดรองจ้าวแห่งโจรสลัดแล้ว มันคงถึงจุดอิ่มตัวไม่มีความท้าท้ายใหม่แล้วคงไม่มีใครให้สู้ด้วยแล้วเว้น 3 จักรพรรดิ์ที่เหลือกับรัฐบาลโลกเนื้อเรื่องครึ่งหลังคงจบไวเวอร์อ่ะ

takky

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 21 ธ.ค. 2011 เวลา 14:55:47 »
ถ้า ลูพี่ ได้เป็น 1ใน 4 จักรพรรดิ์ จริงผมว่าเนื้อเรื่องคงไม่สนุกแล้วล่ะครับเพราะมันเป็นตำแหน่งสูงที่สุดรองจ้าวแห่งโจรสลัดแล้ว มันคงถึงจุดอิ่มตัวไม่มีความท้าท้ายใหม่แล้วคงไม่มีใครให้สู้ด้วยแล้วเว้น 3 จักรพรรดิ์ที่เหลือกับรัฐบาลโลกเนื้อเรื่องครึ่งหลังคงจบไวเวอร์อ่ะ

จักรพรรดิ์ที่ขาดไปเขายกให้หนวดดำแล้วไม่ใช่เหรอครับ

icekungza9

• *
  • กัปตันกลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ส. 07 ม.ค. 2012 เวลา 03:12:46 »
มีสิทนะผมว่า ก็ลูฟี่มันเคยแพ้ใครบ้างละสู้แต่ละทีชนะเกือบตลอด ก็มันเปน พระเอกนี่นา
บิ้กมัม ก็เถอะ  ลูฟี่ บ่ย่าน อยู่แล้ว สู้ตายเฟ้ย *love*
แพ้ โสมคเกอร์ 2 รอบ - -

ArtNut

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 13 ม.ค. 2012 เวลา 22:09:56 »
ลูฟี่จะเป็น1ในสี่จักริ์พรรดิ์มันเร็วไปหลายปี อย่างเร็วก็ไม่ได้เป็นภายใน5ปีนี้หรอก เพิ่งจะเริ่มต้นโลกใหม่ เหมือนหนังภาค2 คนที่ตอนนี้ลูฟี่ยังสู้ไม่ได้เยอะเลย เอาแค่รูกี้ด้วยกันจะสู้กัปตันคิดส์ได้ไหม