หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลอเเละลูฟี่  (อ่าน 24091 ครั้ง)

lumpoon

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
Re: ลอเเละลูฟี่
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 08:39:35 »
ในรูปไม่ใช่ว่าทั้งสองคนตกใจเฉยๆเหรอครับ ?

ประมาณว่า... " เจ้านี่มันบ้ารึเปล่า ? "

*rip* *rip* *rip*

*number1* *number1* *number1*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 16:27:24 »
คิดเองก้อยากได้วันพีช มันพูดก่ะคิลเลอร์ทำนองนั้นอยุ่นะ

ลอว์เองก้อยากได้  2ปีก่อนมันบอกว่า  "วันพีชไม่หนีไปไหนหรอกน่า"

ไม่น่าจะตกใจว่าลูฟี่มันบ้าน่ะ  เพราะดูแล้ว มัน3คน บ้าพอกัน  - -

lumpoon

• *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 16:49:23 »
บ้าบื้อ บ้าบอ บ้าพลัง เรียงเอาเองว่าใครบ้าแบบไหน

snooker46

• *
  • Higgins
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 14 มิ.ย. 2012 เวลา 18:56:05 »
ผมแค่เดาๆเฉยๆแหละครับตามหลักความคิดของผม ผิดประการใดก้ขอโทษด้วย *dead*

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ศ. 15 มิ.ย. 2012 เวลา 16:55:59 »
ผมว่าลอว์ กับลูฟี่ ก็ไม่ได้ จะอยากเข้าไปแทนตำแหน่ง 4 จักพรรดิ์หลอกมั้งคับ

ก็อย่างที่ลอว์ พูด เส้นทางบนโลกใหม่มันมี 4 จักพรรดิ์ ขวางอยู่ทำให้เดินทางลำบากเลยต้อง โค้นล้ม เพื่อนจะได้ เดินทางสดวกขึ้น

แล้วผมก็คิดว่า ลอว์ จะชนกับ 4 จักพรรดิ์ทั้งที มันคงไม่ชวนแค่ลูฟี่หลอกคับ ดีไม่ดี มันชวนหมดทั้ง 11โนวา แหละมั้งคับ

เพราะ รูกี้ 11 คนน่าจะมีปัญหาเดียวกันคือ ในโลกใหม่ เดินทางลำบากต้องโค่น 4 จักพรรดิ์ลงก่อน ทุกคนคงมีเป้าหมาย คล้ายๆกัน

mirugi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ศ. 15 มิ.ย. 2012 เวลา 18:33:39 »
ทั้ง ลอว์ คิด แล้วก็ ลูฟี่ นี่เราว่ามีการแสดงออกที่ว่าอยากได้วันพีชชัดเจนนะคะ
เพราะคิดนี่ เหมือนเคยบอกว่า จัดการคนที่เคยหัวเราะเยาะคิดในเส้นทางที่ผ่านมา *damage*

ส่วนในฉากที่ทั้งสองตกใจนี่ ตอนอ่านเราคิดว่า สองคนนี้คงอึ้งที่ลูฟี่บอก
แล้วเขม่นที่ว่าทำไม ลูฟี่ถึงได้มันใจซะเหลือเกิน

เราว่าทั้งลอว์ทั้งลูฟี่คงไม่มีใครอยากเป็นจักพรรดิหรอก
แต่ได้ตำแหน่งมาโดยไม่ตั้งใจอ่ะไม่แน่
(เพราะลอว์เหมือนจัดการจักพรรดิเป็นทางผ่าน ส่วนลูฟี่ก็ออกแนวไม่สนเรื่องแบบนั้นอยู่แล้ว)
หรือบาร์กี้อาจจะโชคหล่นทับอีกรอบก็ได้นะ   *haha*

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ส. 16 มิ.ย. 2012 เวลา 04:09:21 »
บากี๊ ชัวร์ ครับ ^^ *haha* *haha*
...............................................