หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าดราก้อน Vs เอเนล คิดว่าใครจะชนะ  (อ่าน 21799 ครั้ง)

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
Re: ถ้าดราก้อน Vs เอเนล คิดว่าใครจะชนะ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 21:14:54 »
ก็ไม่รู้เหมือนกันครับ ผมคิดว่าเเบบนี้นะ...

ผมว่า ดราก้่อน ชนะครับ  *attack*

เหตุผล เพราะ เรายังไม่รู้ว่า ดราก้อน เก่งขนาดไหนเเละมีความสามารถอะไร เเต่

ทำไมสามารถหนีจากการตามล่าของ รัฐบาลโลก ได้ ? เป็นถึงอาชญากรระดับโลก

คงไม่อยู่เฉยๆเเน่ครับ หรือถ้าไม่เก่งจริง ทำไมไม่เอาทั้งรัฐบาลโลก ไปถล่มเลยล่ะครับ ?

ปล.เดานะครับ  *disappoint* *disappoint*
ที่รัฐบาลไม่ยอมไปถล่ม อาจจะเป็นเพราะว่า ยังไม่รู้สถานนี่ตั้งของกองทัพปฏิวัตินะ่ครับ *dontknow*
หรือ อาจะรู้ แต่ไม่กล้าบุกเพราะ
1.กลัวเสียกองกำลังทั้งหลายไปเหมือนกับตอนสงคราวหนวดขาว *damage*
2.ดราก้อนมีฝีมือสูงจริง + มีลูกน้องเป็นคนระดับโลกทั้งนั้น

แต่ผมคิดว่า น่าจะยังไม่รู้ที่ตั้งมากกว่า ยังไงถ้าสามารถกำจัดดราก้อนได้สักคน ก็คุ้มที่จะเสี่ยงบุกถล่ม
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

Melody

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • สวัสดีครับ
Re: ถ้าดราก้อน Vs เอเนล คิดว่าใครจะชนะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 21:31:47 »
ถ้าไม่คิดอะไรมาก
ผมว่า ดราก้อน ครับ

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 00:43:40 »
ผมคิดว่า ดราก้อนชัวร์ ครับ

เอเนล ถึงจะเก่งกาจแค่ไหนก็เทียบละดับตัวเจ๋ง ๆ ยาก

อาทิเช่น เอเนลไม่มี พลังฮาคิ เกาะ เพราะตัวเองหาไม่เจอ และคิดว่าำไม่จำเป็น

คนบนเกาะแห่งท้องฟ้าที่สุ๊เอเนลไม่ได้ ส่วน 1 เพราะว่า ฮาคิประเภทนี้ไม่มีครับ

แถมร่างกายของเอเนลยังไม่แข็งแกร่ง พอ เอเนลในตอนนี้ อาจจะสุ๊ซันจิไม่ได้เลยด้วย

(ในเหตุที่ซันจิมีฮาคินะครับ) เพราะงั้น ดราก้อน พลัง ก็ ????

น่าจะมีฮาคิ (สังเกตุจากตอนการ์ปพูดกับลูฟี่ว่า เจ้าก็มีพลังแบบนั้นเหรอ ฮาคิราชันย์ ของลูฟี่อ่ะครับ)
...............................................

Doppel Man

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 19:38:22 »
ความสามารถของดรากอนยังไม่ได้ถูกเปิดเผยนี่นา - -;

แต่เราว่าเอเนลน่าจะชนะนะ เรา่วาถ้าไม่ใช่คนที่มีผลยางแบบลูฟี่ยังไงก็ชนะเอเนลไม่ได้อะอ่ะ

ขนาดลูฟี่มีผลยางยังเกือบแพ้เลย ถ้าไม่มีความอึดแบบลูฟี่เราว่าตายไปแล้วนะ - -
ก็มีหลายอย่างที่ไม่เป็นสื่อนำไฟฟ้าเช่นดินเงี้ย
เชียร์ดราก้อนละกันง่ายๆก็เอาเอเนลไปเปรียบกับอิวานคอฟกับคุมะดิ ดราก้อนเก่งกว่านั้นน่ะ
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

zaclub

• *
  • หนทางข้างหน้าจะเป็นอย่างไร ตัวข้านั้นพร้อมรับเสมอ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ส. 26 พ.ค. 2012 เวลา 22:23:56 »
ผมคิดว่าดาก้อน ชนะนะ ส่วนเหตุผลก็ มีตอนหนึ่งที่ อิมเพลดาว ตอนที่ราชีนีกระเทยอิวาน คอฟ คิดว่าเอชเป็นลูกของดาก้อนจริงๆ และเป็นพี่ชายของลูฟี่ อิวาน คอฟพูดว่า ทำใมรัฐบาลโลกถึงกล้าเปิดศึกกับ หนวดขาวและดาก้อน พร้อมๆกัน เพราะถ้ารับมือ หนวดขาวและดาก้อนพร้อมๆกัน รัฐบาลโลก คงต้านไม่ไหวแน่ (ประมารเนีย) ผมจึงคิดว่า ดาก้อนนั้น คงมีฝีมีพอๆกับ 4 จักรพรรดิ เลยละ  เป็นแค่ความคิดส่วนตัวนะผิดพลาดประกาณได้ ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยเนอ อีกอย่างดา ก้อนก็มีฮาคิด้วยนิ  *attack*... *dead*
(ฉันมาที่นีเพื่อ... หยุดสงคราม)

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อา. 27 พ.ค. 2012 เวลา 09:40:02 »
ผมคิดว่าดาก้อน ชนะนะ ส่วนเหตุผลก็ มีตอนหนึ่งที่ อิมเพลดาว ตอนที่ราชีนีกระเทยอิวาน คอฟ คิดว่าเอชเป็นลูกของดาก้อนจริงๆ และเป็นพี่ชายของลูฟี่ อิวาน คอฟพูดว่า ทำใมรัฐบาลโลกถึงกล้าเปิดศึกกับ หนวดขาวและดาก้อน พร้อมๆกัน เพราะถ้ารับมือ หนวดขาวและดาก้อนพร้อมๆกัน รัฐบาลโลก คงต้านไม่ไหวแน่ (ประมารเนีย) ผมจึงคิดว่า ดาก้อนนั้น คงมีฝีมีพอๆกับ 4 จักรพรรดิ เลยละ  เป็นแค่ความคิดส่วนตัวนะผิดพลาดประกาณได้ ขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยเนอ อีกอย่างดา ก้อนก็มีฮาคิด้วยนิ  *attack*... *dead*
ผมว่าคงไม่ใช่แค่ฝีมืออย่างเดียวหรอกคับพี่รัฐบาลกลัว คงจะเป็นเรื่องของกองกำลังมากกว่า พวก 4 จักรพรรดิ์คงเป็นที่ 1 ใำนน้ำอ่ะครับ ส่วนกองทัพปฎิวัติน่าจะเป็นที่พื้นดิน คิดว่านะ ถ้ากล้าเปิดสงครามกับสุดยอดกองกำลังของน่านน้ำแล้วก็พื้นดินพร้อมกัน พินาศแน่ครับ ถึงจะเก่งแค่ไหนก็เถอะ
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: จ. 28 พ.ค. 2012 เวลา 13:50:10 »
เอเนลูจะเก่งแค่ไหน แต่ผมก็คิดว่าดราก้อน จะชนะโดยไม่ต้องใช้พลังผลปีศาจ 55

21141

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: จ. 28 พ.ค. 2012 เวลา 20:31:03 »
คิดว่าดราก้อนน่าจะเก่งกว่านะ แต่ขอเชียร์เอเนลละกัน ไม่ชอบหน้าดราก้อนมัน ลูฟี่ออกจะหล่อทำไมพ่อมันหน้าทุเรศแบบนั้น แม่คงจะแบบว่าสวยเวอร์ แต่สงสัยว่าคิดไงถึงมีอะไรกับดราก้อน หรือโดนดราก้อนข่มขืน *shock*

Mnamwa zx

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: อ. 29 พ.ค. 2012 เวลา 01:10:37 »
เรปบน ฮาดี คับ 555555  *haha* *haha* เอาซะ ดราก้อน เสียหมดเลยคับ  *shock* *haha* *haha*

aingcen

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: อ. 29 พ.ค. 2012 เวลา 07:28:13 »
ดราก้อน ไม่ได้ใช้แต่สายฟ้า เหมือนก็อดเอเนล  (เปงพระเจ้าได้ไงหว่า)

คิดวิธีจะให้เอเนล ชนะดราก้อนไม่ออกเลยอ่ะ   *dontknow*
ฝากรูป ฝากรูปฟรี [url=http://www.movie2world.com/

TeeNaKub

• *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: อ. 29 พ.ค. 2012 เวลา 08:47:04 »
ผมคิดว่าดร้าก้อนครับ เหตุผลคือ ถึงเราจะไม่รู้ความสามารถที่แท้จิงของดร้าก้อน แต่เราก็เคยเห็นอยู่1ตอน ตอนไหนจำไม่ได้อะ ที่สโม็คเกอร์กำลังจะจับลูฟี่อะ แล้วดร้าก้อนมาช่วยไวอะ แล้วใช้ท่าพายุที่พัดทุกอย่างอะไม่รู้จำกันได้ไหม   แล้วก็ใช้ท่านั้นอะพัด เอเนลให้ตกน้ำ ตายเลยครับ 5 วินาทีชนะแล้ว  *haha* *haha* *haha*  ยังไงก็ดร้าก้อน 100 เอา บาทเดียวใครจะลอง  *haha* *haha*
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

saxsax

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: อ. 29 พ.ค. 2012 เวลา 13:28:50 »
แต่อย่าลืมนะครับว่า เอเนลู สามารถเคลื่อนเร็ว 300,000,000 เมตร ต่อ วินาที 555

วอนอนคุก

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: อ. 29 พ.ค. 2012 เวลา 16:18:32 »
ดราก้อนเป็นคนที่รัฐบาลโลกต้องการตัวมากที่สุด
เอเนลรัฐบาลโลกไม่รู้จักอยู่แต่บนฟ้่าแถมโดนลูฟี่ีซัดซะ *rip*

ไม่ต้องบอกก็รู้มั้งว่าใครชนะ *dontknow*

addaddin

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: อ. 29 พ.ค. 2012 เวลา 17:38:42 »
ดราก้อน มั๊ง ขนาดพ่อดราก้อนไม่มี พลังผลปีศาจมีแค่ ฮาคิเกราะยังเก่งนรกแตก และ ดราก้อน มีพลังผลปีศาจ แถมเป็นพ่อพระเอก

หน้าตาเหมือน พวกเมาลี แถวนิวซีแลนด์ คงต้องเก่งแน่นอน อันนี้ไม่เกี่ยว ถ้าผมเป็น คนเขียนนะ ตัวละครลับ ยังไงผมก็ต้องทำให้

เก่งนรกแตก อยู่แล้ว เอาแบบว่า รอโอกาสเหมาะแล้วออกมาครองโลก เลยประมาณนั้น เพราะฉะนั้น ก๊อด เอเนล ตัวประกอบหลบไป

แก ไม่ ใช่ ตัว ละ คร ลับ

prince_fenris

• *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤ. 31 พ.ค. 2012 เวลา 16:41:09 »
ดราก้อนบอลมันไม่มีฮาคิ แตะโรเกียไม่ได้ เหอๆ *haha* *haha* *haha*