หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สายโรเกีย  (อ่าน 30604 ครั้ง)

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: สายโรเกีย
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 23:34:06 »
ตอนนี้ สายโรเกียที่มีในเรื่องนี้ไปแล้วก้มีด้วยกัน 12 พลัง

1.ไฟ   เอส
2.สายฟ้า  ก๊อด
3.แม็กม่า  อาคาอินุ
4.แสง   คิซารุ
5.น้ำแข็ง  อาโอคิยิ
6.ทราย  ครอกโคไดล์
7.น้ำ  ฮันนี่ควีน (ใน เดอะมูฟวี่)
8.ลูกกวาด  นายพล กัสปาเด้ (ใน เดอะมูฟวี่)
9.กระดาษ  ไซม่อน (ไม่แน่ใจว่า มูฟวี่ หรือ เกม นะ)
10.โคลน  คาลิบู
11.ควัน  สโมกเกอร์
12.ความมืด  หนวดดำ

คิดว่า สายโรเกียที่เหลือ จะมีอะไรมั่ง ลองเอามาแบ่งๆกันนะคับ *glad*
มีอีกคน
แกสพาร์ด  ผลอาเมะอาเมะ  ผลขนมหวาน เดอะมูฟวี่เหมือนกัน
เจอลูฟี่เอาแป้งสาลีต่อยตาย   *haha* *haha*

โทษทีนะครับท่านบิ๊ก   แกสพาร์ด  กับ  กัสปาเด้  คือคนคนเดียวกันครับ

อันนี้ผมโดนท้วงหน้าแตก ไปแล้วครับ มาย้ำอีกทำไม ใจร้าย!!ชิ *disappoint*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

NaTTaJaK

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 00:03:11 »
ดราก้อนเป็นยล "ภูมิอากาศ" ครับ ใน sbs อ.โอดะเขาบอกไว้ไม่ใช่เหรอคับ ขอโทษที่จำไม่ได้ครับ *glad*

ไม่มีบอกหนิครับ วันพีชผมมีทุกเล่ม  ไม่เคยผ่านตาเลย *rip*

ไช่เลยครับไม่ผ่านตาผมเหมือนกันครับอาจยังไม่เฉลยก็ได้นะครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 00:15:11 »
ผมว่า ไม่ใช่แค่อาจจะ   แต่ยังไม่เอ่ยถึงเลย รึป่าว  *disappoint*

MFrankyFamily

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 09:14:37 »
พิษ ของแม็กเจลเลน ไม่ถือว่าเป็นโรเกียหรอคับ ?

และก็เคยอ่านมาแว๊บๆว่ามีผลของพี่วาโปลูอ่ะ ผลเห็ดไรนั่นอ่ะ ไม่รุใช่ป่าว -*-

แมคเจลแลน  พารามีเซียมั้คับ  เพราะมันมีร่างจิงอยุ่นิ

ว่าแต่ วาโปลู มีพี่ด้วยหรอ  งง  งงมาก  งงมากๆ  งงมากที่สุด  งงมากๆถึงมากที่สุด *rip*

เค้าชื่อวาโปล เฉยๆ นะ  มีพี่ชายครับ ชื่อ จ้าวชายมาชูรุ หาดูได้ใน one piece movie มัน มาก