หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ซีซาร์ คลาวด์  (อ่าน 6372 ครั้ง)

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
ซีซาร์ คลาวด์
« เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 01:36:02 »
แปลกแฮะ ยังไม่มีคนตั้งกระทู้เลยขอตั้งซะเอง

คิดว่า CC มีพลังอะไรอะครับ ดูเหมือนจะเป็นโรเกียนะ

แล้วที่ว่าเป็นผู้เชี่ยวชาญทางด้านอาวุธทำลายล้าง คิดว่าจะเกี่ยวกับพวกอาวุธในตำนานรึเปล่า

ลอว์ยังถือกล่องดวงใจของสโม๊กเกอร์อยู่เลยอ่ะ

**กล่องดวงใจในที่นี้ไม่ได้หมายถึงหนอนชาเขียวสโม๊กเกอร์นะครับ ^^
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

bignaja123

• *
Re: ซีซาร์ คลาวด์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 01:46:02 »
ขอถามหน่อย   ทำไมสโมกเกอมันรู้สึกตัวแล้ว  หน้าอกสโมเกอร์ยังเป็นรูอยู่เลย ตอนทาชิงิเข้ามาในสโมกเกอร์  แบบนี้มันไม่ได้สลับหัวใจสินะ

ให้ผมเดา ผมว่ามันคงแค่สลับจิตใจเฉยๆ  หัวใจเด้งคงเป็นแค่เอฟเฟค

กลับเข้าเรื่อง  เดายากนะครับเรื่องผลปิศาจ ถ้าเอาตามชื่อ มันก้อนะ เป็นหมอกหรือ ควัน แต่สโมกเกอร์ก้อกินไปแล้วผลนี้ นึกไม่ออก

แตเรื่องอาวุด ผมว่าคงไม่ใช่อาวุดตำนานหรอกครับ  เพราะเวก้า ก้อประดิษอาวุดเหมือนกัน คงมาแนวๆเดียวกัน
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 01:53:01 »
เปนอดีตเพื่อนร่วมงานของ เวก้า พั้ง

ไม่น่าจะเกี่ยวกับอาวุธในตำนานนะคับ น่าจะเปน อาวุธสงครามที่อันตราย ที่พัฒนาด้วยเทคโนโลยีล้ำหน้า

พอๆกับการทดลองของเวก้า พั้ง แต่ของเวก้า พั้ง มันเพื่อการพัฒนา

ของCC เพื่อการทำลายล้าง  ประมานนี้ล่ะมั้งคับ

แต่ถ้าเรื่องพลัง ผมขอเดาว่าเปนแก๊ส ละกันคับ  เพราะมันพูดถึงแก๊สบ่อยๆ จิงมะ

แก๊ส ยาสลบ   แก๊ส พิษ  มันก้เลยทำให้คิดได้แบบเนี้ยอ่ะคับ *great*

The_O

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 01:59:11 »
คงจะประมาณว่า Dr.ไรท์กับDr.วิลลี่ จากร๊อคแมนมั้งครับสองคนนี้
อีกคนเพื่อประโยชน์แต่อีกคนเพื่อแสนยานุภาพ
ส่วนเบก้า พังค์ คงจะประมาณกะไอสไตน์มั้งครับ
ค้นพบทฤษฎีสัมพันธภาพแต่มีคนไปต่อยอดเป็นระเบิดปรมานูโดยที่เจ้าตัวไม่ได้ต้องการแบบนั้นเลย
PSN:Muscle_Bomber
ใครมี PS3 ก็แอดมาเล่นเกมด้วยกันครับ

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 10:24:02 »
Cc pup เอ๊ย ซีซาร์ คลาวด์ กินผล แก๊ส หรือป่าว

. .. ดู จากรูป  มันเป็น สสาร จำพวก ลม ควัน

ลม อาจจะ ดราก้อน  ..  อาจจะ !!!

ควันก็ สโมคเกอร์

แก๊ส ก๋น่าจะ Cc pup . . คืนนี้มันเหงา ( เคยฟังกันมั้ยนิ )

ผม คิดว่าน่าจะ โรเกีย แก๊ส !

แล้วเรื่อง อาวุธ ในตำนาน . . ผมว่า ไม่น่าจะเกี่ยว แต่ถ้า สร้างให้กับ รัฐบาลก็ไม่แน่ ( . . อาวุธที่ อนุภาพ พอๆกับ อาวุธในตำนาน ) < ก็มั่วกันไป

ส่วนเรื่องหัวใจ . . . ผมว่า น่าจะเป็นการสลับจิต . . ไอหัวใจเด้ง เป็นแค่ Effect เพื่อให้รู้ว่า สลับจิต กันนะ

..  ลอว์ ดูท่า จะลึกซึ้ง กับ ลูฟี่จริงๆ หวังว่า ไม่ใช่ ซาโบะ หรอกนะ 555 เพราะคิดว่า ไงก้ไม่ใช่

TeeNaKub

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 10:49:37 »
เคยบอกแล้วว่า คนที่อบุ่เบื้องหลัง ลอว์ต้องเคยเปงคนที่ทำงานให้ รัฐบาล

แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 10:49:53 »
ไอ้ cc นี่มันน่าจะกินผลปีศาจสายโรเกียนะ เพราะตอนจบมันกำลังรวมสสารให้เป็นร่างมนุษย์

ผมก็คิดเหมือนกันว่ามันแค่สลับจิตใจเฉยๆ หัวใจนั่นคงเป็นแค่เอฟเฟค
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 10:50:13 »
อาจจะผลิตอาวุธเหมือนเบก้าพั้งก๊ได้เเต่อาจจะไม่ใช่อาวุธในตำนาน

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

f.se.a

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 11:29:26 »
ซีซาร์ คลาวด์ cloud ที่แปลว่า เมฆ รึป่าวครับ  *haha* *hoho*

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 11:37:40 »
ผมว่าไม่หน้าจะใช้ พลัง ของผลไม้ปีศาจอ่ะ เป็น ร่างทีเป็นต้นไม้หรือปล่าว เหมือน
 วิเคราะห์จาก มนุยที่ร่างครึ้งคนครึ้งสัตว์ ผมว่าก่อนหน้านั่นเป็นคนนะครับ
ลอว์อาจจะทำให้ ที่เอาร่าคน มาประกอบตัดแต่งศรรย์กรรม ตัดต่อ เพือได้พลังแบบนก กำลัง
บินได้แบบนก นั่นแหละครับ หรือย้ายจิตใจ ไป อยู่ในร่างปีศาจต้นไม้ก็ได้ ผมว่าไม่เหมือน พลังจากสายโรเกียนะครับที่มันสลาย ดูยังไงก็ไม่หน้าจะใช้ มันโผล่มาจากไหน
อยู่ดีๆ ก็วาปมาหน้าลอว์
เพราะฉะนั่นอย่า พึ้งด่วนสรุปว่าเป็นพลังสายโรเกีย :)
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418