หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า ฮาคิ  (อ่าน 4740 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ถ้า ฮาคิ
« เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 08:50:50 »
ถ้าเอาฮาคิ กับ ฮาคิ ด้วยกัน  มาฟันกัน  คิดว่ามันจะฟันกันเข้ามั้ยอ่ะ

แบบว่า ลูฟี่ใช้ฮาคิเคลือบแขนไว้  โซโลฟันธรรมดาอาจจะไม่เข้า  แต่ถ้าโซโลเคลือบฮาคิไว้เหมือนกันล่ะ

จะฟันกันเข้ามั้ย ลองมาเดาๆดูกัน *hoho*

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
Re: ถ้า ฮาคิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 08:59:06 »
ผมว่า อยู่ที่คนพัฒนาของฮาคิ ว่าอยู่ในระดับไหน  *damage**attack*
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 11:18:26 »
สมมติ ถ้าเอาเป็นตอนช่วงหลัง TS เลยนะ 

อย่างกรณีที่ บอกมาคือ ลูฟี่เคลือฮาคิที่แขน   โซโลฟันธรรมดา    ตอบคือ  ลูฟี่ก้อบาดเจ็บไม่มากแต่ก้อพอตัวอยู่   เพราะลูฟี่แพ้ทางการฟันแทง มันก้อเหมือนกับโดนฮาคิแล้ว  *attack*

อย่างอีกกรณี   คือ  โซโลฟันด้วยฮาคิ   อันนี้ผมว่าลูฟี่หลบดีกว่า      เพราะทั้งแพ้ทาง  แถมเจอฮาคิอีก โดนเข้าไปคงเจ็บหนัก       *dead*

แต่ทั้งนี้ ทั้งนั้น มันก้อขึ้นอยู่กับความแข็งแกร่งของฮาคิแต่ละคนว่ามีมากน้อยแค่ไหน   ผมไม่อยากเอาสมการบวกเลขธรรมดามายกตัวอย่าง เพระมันยังบอกไม่ได้ไม่ได้ชัดเจน

ถามต่อเลย ละกันช่วงสงครามตอนที่ อาคานุอิ  โดนแทงหน้าแหกด้วยฮาคิ     มันกลับไม่เป็นอะไรเลย แต่ หน้ามันแหกไปแล้วนะ  เป็นไปได้หรอครับ ข้องใจอันนี้ที่สุด

เพราะมันเป็นรอยดาบฟันเลย    ถึงะบอกว่ามันเป็นสายโรเกียแต่หน้ามันแหกเป็นรอยฟันไปแล้วนะ     

หรือจะบอกว่า  พวกที่ใช้ฮาคิแต่ไม่แกร่งพอ  ถึงจะโจมตีร่างจริงของโรเกียได้   แต่ก้อไม่ทำให้บาดเจ็บ  ถึงร่างกายของโรเกียจะเสียเสียหายตามการโจมตีก้อตาม

ใครงง ก้อไม่ต้อวตอบก้อ ผมก้อเริ่มงงละ  *haha* *haha*

ปล.ฮาคิ เจอกับ ฮาคิ   คนที่ฮาคิแข็งแกร่งกว่าก้อจะไม่บาดเจ็บคับ

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 11:35:40 »
คือ ผมก้สงสัยเหมือนกัน ว่าวิสต้า ใช้ฮาคิฟันอาคาอินุ รึแค่มัลโก้ ใช้ฮาคิเตะมันกันแน่

แต่ผมก้คิดไว้ว่า หัวหน้าหน่วยบนเรือหนวดขาวคงต้องใช้เปนกันอยุ่แล้วล่ะนะ อยุ่โลกใหม่ทั้งทีนี่นะ

แต่เราก้ยังไม่เหนเอส ใช้ฮาคิเลยนิ  จิงมะ  เพราะงั้น คนที่มีฮาคิ อาจจะมีแค่ มัลโก้ กับโจส ก้ได้มั้ง

ปล.เดานะ  เดา *hoho*

Dragon

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 12:43:58 »
ตอนสงครามมันออกจะมั่วนิสนึง

แต่ล่ะคนเลยยังไม่แสดงฝีมืออกมาสุดๆนะ ผมว่า

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 12:45:12 »
ผมก็คิดว่าอยู่ที่ระดับฮาคินะครับ ระดับฮาคิใครเหนือกว่าก็ได้เปรียบ
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new