หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ความสามารถของ ลอว์ กับ บากี้ ??  (อ่าน 12018 ครั้ง)

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ความสามารถของ ลอว์ กับ บากี้ ??
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 20:50:47 »
ผมว่าไม่น่าจะยากขนาดนั้นนะ พอบากี้แยกส่วนปุ๊บ ลอว์ก็แชมเบิ้ลเลย เอาไปต่อกับอะไรก็ได้ บากี้ไม่น่าจะแยกร่างที่ต่อกับวัตถุอื่นที่เกิดจากการต่อของลอว์ได้ หรือถ้าแยกได้ ก็ต้องมีบางส่วนติดอยู่อยู่ดี

อย่าลืมว่าพลังของลอว์ไม่ใช่แค่การตัด

ผมว่าพลังตัดของลอว์ไม่ได้น่ากลัวขนาดนั้นนะ ที่น่ากลัวเป็นพลังอื่นมากกว่า *hoho* *hoho* *hoho*

ทำความเข้าใจก่อนว่า  ส่วนที่ลอจะศัยกรรมได้นั้นต้องโดน ตัด    แต่การโจมตีแบบฟันแทงมันทำอะไรบากี้ไม่ได้ เข้าใจมั้ยเอ่ย  ถ้ามันไม่โดนตัดซะอย่าง ลอก้อศัยกรรมไม่ได้

แต่ถ้าเป็นท่าอื่นอย่าง สลับตำแหน่ง  ขโมยหัวใจอะไรแบบนี้ บากี้คงหมดหนทาง  อันนั้น ก้อยอมให้ลอมันไป 

แต่ที่ผมพูดถึงการ การผ่าตัด ใช้กับบากี้ไม่ได้ แค่นั้นเอง  ท่าอื่น กินหมด ครับ  *dontknow* *dontknow*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
Re: ความสามารถของ ลอว์ กับ บากี้ ??
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 02:09:22 »
มันน่าจะเป็นผลที่เกิดมาเพื่อหักล้างกันนะครับ ผลปีศาจของลอว์อาจเกิดมาเพื่อล้มบากี้ หรือไม่ก็ ผลของบากี้อาจเกิดมาเพื่อล้มผลปีศาจของลอว์  เหมือนกับ ลูฟี่กับเอเนล ไงครับ  *great*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 08:49:28 »
อย่าเอาลอว์ มาเทียบกับท่านพระเจ้าบากี้นะคับ

ไม่มีใครสู้ท่านพระเจ้าของเราได้หรอก  เราต้องเชื่อในตัวท่านสิคับ *great*

ท่าน บร๊ะจ้าว บากี้    *cheers* *cheers* *cheers*