หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับภาพนี้ Frozen  (อ่าน 8985 ครั้ง)

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
คิดยังไงกับภาพนี้ Frozen
« เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 20:03:48 »

ผมว่าน่าจะเป็นเจ้าของหัวใจ 100 ดวงที่ส่งให้รัฐบาลนะครับ เด็กๆบอกเคยเดินผ่านห้องนี้ครั้งแรกที่มาที่นี่

แสดงว่าคงไม่ใช่พวกของเด็กๆ ในรูปก็เหมือนจะใส่ชุดนักโทษด้วยนะ ผมว่าน่าจะเป็นศพพวกโจรสลัดอ่ะที่ถูกแช่แข็งไว้

เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Vin D Sel

• *
Re: คิดยังไงกับภาพนี้ Frozen
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 20:13:37 »
ฝีมือคุซันป่าว

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 20:16:43 »
จะว่าไปมันก้น่าจะเปนไปได้นะ แต่ตัวมันจะไม่ใหญ่ไปหน่อยหรอ ถ้าเปนโจรสลัด
พวกนี้น่าจะเอาไว้ทดลองอย่างอื่นมากกว่านะ เหมือนสตาฟไว้แล้วค่อยเอามาทดลองทีหลังน่ะ

เหมือนเวลาเราซื้อหมูมา เอาแช่เย็นไว้ก่อนแล้วเอามาทำกับข้าวทีหลังน่ะ

ปล.เปนไปได้มั้ยว่าพวกนี้จะโดนอาโอคิยิจับแช่เอาไว้ ไม่เกี่ยวกับลอว์

pujee

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 22:02:55 »

อาจจะไม่ต้องเกี่ยวกับอาโอยคิยินะครับ ถ้าเกาะนี้มันหนาวอยู่แล้ว อาจจะทำเป็นห้องแช่แข็งได้ง่ายๆ

แต่ถ้าเป็นอาโอยคิยิ มีเหตุผลอะไรต้องแช่แข็งพวกนี้หว่า  *้ัdoubt*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 22:13:46 »
เออเนอะ มันมีเหตุผลอะไร

แต่ก้น่าจะอย่างที่อาจารย์บอกน่ะคับ ฝั่งที่อยุ่ตอนนี้มันเปนฝั่งหนาว การที่จะจับพวกนี้มาแช่ไว้ ก้ไม่ใช่เรื่องยากจิงๆ

ยิ่งคิดยิ่งปวดหัวแฮะ  *disappoint*

ืneowalker

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 22:29:05 »
เห็นภาพแล้วเกิดกิเลสอยากอ่านทันใดครับ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 01:37:50 »
โจรสลัดคนยักษ์โดนแช่แข็ง (เตรียมเอาไว้เพื่อไปชุบแป้งทอด) ครับ....  *dead*  *attack*

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 01:49:43 »
ผมเห็นด้วยที่เป้นโจรสลัด 100 คนที่โดนอาหัวใจไป แต่การแช่แข็งศพไว้ ผมว่าน่าจะมีจุดประสงค์ตามมานะ ลอว์อาจจะเอาหัวใจออกไปด้วยพลังผลปีศาจ แล้วการแช่แงศพอาจจะรอเวลาเอาหัวใจกลับมาใส่เพื่อสร้างกองทัพของตัวเอง หรือไม่ก็เลวไม่พอที่จะฆ่าให้ตาย แค่ขโมยหัวใจไปแล้วแช่แข็งร่างไว้เพื่อเป็นการหลอกรัฐบาลว่าฆ่าไปหมดแล้ว

ปล. คหสต. นะครับ

LM

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 03:06:06 »
เกาะนี้เมื่อก่อนเป็นเกาะรรมดา เคยเป็นห้องทดลองเก่า ของ เวก้าพัง จะมีศพถูกแช่แข็ง ใว้ทดลองก้ไม่แปลกนะ

แล้วทดลองอะไรไม่ทราบ ทำให้ไม่สามารถอยู่ได้เลยย้ายออกไป

แล้ว 2พลเอกก็มาสู้กัน ตอนที่เกาะนี้ไม่มีคนอยู่แล้ว ทำให้เกาะ เปลี่ยนเป็นฝั่งร้อนกับฝั่งหนาว

แล้วลอว์ ก็มา ครอบครอง เกาะนี้ทำเป็นที่พักของตนเอง

เนื้อเรื่องมันน่าจะเป็นแบบนี้นะ

xxfunxx

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 03:08:59 »
รู้สึกว่าเจ้าพวกที่โดนแช่อยู่จะใส่ชุดนักโทษอยู่ด้วยอาจจะเป็นพวกหลบหนีจากอิมเพลดาวน์ที่ลอว์จับได้

pujee

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 03:46:11 »
โจรสลัดคนยักษ์โดนแช่แข็ง (เตรียมเอาไว้เพื่อไปชุบแป้งทอด) ครับ....  *dead*  *attack*

คนนะฮะไม่ใช่กุ้งโกกิ เด๋วตีตายเล่นมุขชุบแป้งทอด  *้ั์post2*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 04:04:44 »

คนนะฮะไม่ใช่กุ้งโกกิ เด๋วตีตายเล่นมุขชุบแป้งทอด  *้ั์post2*

ผมขอโทดครับ...อย่าตีผมเลย ผมกลัวแว้ว....ว   *haha*

ว่าแต่อาจารย์ดูโด้ยิงไกลอยู่ล่ะสิ นอนซะเช้าเลย....

pujee

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 04:35:43 »

ผมขอโทดครับ...อย่าตีผมเลย ผมกลัวแว้ว....ว   *haha*

ว่าแต่อาจารย์ดูโด้ยิงไกลอยู่ล่ะสิ นอนซะเช้าเลย....

แช่ง เชลซี อยู่ครับ  *haha*

jiraphatky

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 08:39:35 »
ผมคิดว่า ตอนที่หนวดดำ ปล่อย โจรสลัดที่อิมแพคดาวน์ เลเวล 5 ถูกปล่อยเยอะมาก และ แต่ละตัวในคุกตัวแม-่งโคตรใหญ่ ช่วง 2 ปี อาจโดนลอว์เก็บมาให้ ดูจาก ชุดนักโทษ  แต่เวลา 2 ปี อาจมีคนถามว่ามันไม่เปลี่ยนชุดนักโทษ เลยเหรอ งั้น
สันนิฐานข้อ 2 น่าจะโดนจับมาทดลองนะ เด็กยักษ์ คนยักษ์ และ คนตัวขนาดน่าจะธรรมดา  - -
สันนิฐานข้อ3 ส่วนที่เป็นฝีมือ คุซัน ไม่รู้จะเอาเหตุผลอะไรมาพูดดี แต่มันเล่นแช่ได้ขนาดนี้ หรือ มันปล่อยทิ้งไว้ให้ศพโดนแช่เองอ้่ะ มีศพ กอด-อก ด้วยนะ
สรุปการคาดเดา
เจ็ดเทพ(ทำอะไรก็ได้ทหารเรือไม่สงสัย) ศพยักษ์แช่แข็ง(โดนเอาไปแลกหัวใจหรือไม่ก็ถูกจับมาทดลอง) เด็กยักษ์-เด็กธรรมดา(เลี้ยงไว้เพื่อที่จะมาทดลอง) สัตว์ครึ่งคน(ผ่านการทดลอง) ส่วน เจ้า Master นั้นไม่รู้ -3-    ซามูไรแค่มาตามหาลูก

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 19:16:08 »
CC เป็นตัวการ
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new