หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้วันพีชมีภาคเสริม  (อ่าน 5554 ครั้ง)

ronnaman

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
อยากให้วันพีชมีภาคเสริม
« เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 15:04:28 »
ถ้าอ.แกคิดจะแต่งเรื่องอื่นต่อ ก็อยากให้แต่งภาคเสริมของวันพีชขึ้นมาน่ะครับ
ขนาดอ.โทริยาม่า ยังแต่งดราก้อนบอล กับ อาราเล่ เลย
การ์ตูนที่มีภาคเสริมที่ผมชอบ ก็คงจะเป็นเรื่อง War Lord น่ะครับ เป็นเรืองราวการต่อสู้ในยุคอนาคตอ่ะครับ
ที่ภาค WARLORD หลักมี 75 เล่มจบ
ภาคเสริม WARLORD PHOENIX 34 เล่มจบ เป็นเรื่องราวคนละยุคกับภาคหลัก
WARLORD AERO 15 เล่มจบ เป็นเรื่องราวยุคหลังจากภาค PHOENIX อีกที
WARLORD HELL TIGER SHARK เป็นยุดเดียวกับAERO พระเอกคนเดิมยังไม่จบ

วันพีชที่ผมอยากรู้ก็คือ อยากให้ทำซัก10กว่าเล่มจบก็ได้ น่าจะเต็มอิ่มและ
1.เนื้อเรื่องการเติบโตการเดินทางของแซงคูสน่ะครับ อยากรู้มากสุดๆ(เนื้อเรื่องในช่วงเป็นลูกเรือโกลโรเจอร์จนถึงไปเป็น4จักรพรรค์ ย้อนจากปัจจุบันไปประมาณ20ปี)
2.เนื้อเรื่องของโกลโรเจอร์ แบบยาวๆหน่อยนะ ในตอนOpeningรู้สึกน้อยไปไงไม่รู้(ย้อนจากปัจจุบันไป40ปีจนถึง20ปี ประมาณว่าโรเจอร์มีลูกตอนอายุ40อิอิ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 15:09:47 โดย ronnaman »

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: อยากให้วันพีชมีภาคเสริม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 15:11:20 »
War Lord  คนเขียน เขา วางเนื่อเรื่อง มาดี มาก

ภาค เสริม มี หลายภาคมาก แต่ ละภาค ก็ สอด คล้องกับ ภาคหลัก

( คนเขียน รวยไปแล้วมั้ง งานนี้ )

ไป่โฉ่ว < เมพ สุด ละ   55 5

ronnaman

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 15:17:41 »
ครับ ผมชอบการ์ตูนที่มีการวางโครงเรื่องตังแต่ต้นจนจบแล้วค่อยเริ่มเขียนน่ะครับ
ไม่ใช่ เขียนไปเรื่อยๆ จนตันแบบว่าไปไม่ถูก จนแบบปาหมอน อย่างเรื่อง shaman... 
ฮึ่ย ไม่อยากนึกเลย เสียเวลาอ่านโคตรๆ

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 21:07:33 »
one piece databook นี่ถือเป็นภาคเสริมได้ป่ะครับ

แต่เสียดายไม่มีแปลไทย ขอบคุณหนังสือจากร้านคิโนะคุนิยะ

นี่ลิ้งครับ http://onepiece.wikia.com/wiki/One_Piece_Databooks ถ้ารู้ข้อมูลแล้วขออภัยด้วยครับ ^^
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Remy Martin

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 05 มี.ค. 2012 เวลา 23:20:33 »
ผมก็อยากกอ่านภาคเสริมที่เป็นเรื่องราวของ ยุคโรเจอร์ น่าจะมีออกมาให้อ่านนะแบบละเอียดอะ ถ้ามีก็แจ่มเลย *hoho* *hoho* *hoho*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 08:29:21 »
ไนไทยมีขายไหมครับนิหนังสือแบบนี้อ่าครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 09 มี.ค. 2012 เวลา 10:01:48 »
ไนไทยมีขายไหมครับนิหนังสือแบบนี้อ่าครับ

มีครับ ที่รู้ก็ที่ คิโนะคุนิยะ เซนเวิร์ลฝั่งอิเซตันอะครับ แต่จำชั้นไม่ได้ว่าชั้นไหนชั้นบนๆอะ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ