หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: แซงคูสไม่มีผลปีศาสใช่ปะ ใครรู้แสดงความคิดเห็นที  (อ่าน 16735 ครั้ง)

mandipber

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
แชงค์กินผลปีศาจที่ทำให้ผมเป็นสีแดง เลยได้ฉายาว่าแชงค์ผมแดง  *haha* *haha* *haha*  = =

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
แชงค์กินผลปีศาจที่ทำให้ผมเป็นสีแดง เลยได้ฉายาว่าแชงค์ผมแดง  *haha* *haha* *haha*  = =

พูดจาดูมีเหตุผลครับ 555 แล้วโซโร ก้คงฉายาใหม่ว่าผมเขียวสินะครับ  *disappoint*

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
Re: แซงคูสไม่มีผลปีศาสใช่ปะ ใครรู้แสดงความคิดเห็นที
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 19 ม.ค. 2012 เวลา 01:08:55 »
ส่วนตัวแล้วคิดว่า  คนอย่างผมแดงไม่ได้กินแน่ๆ...
เพราะตอนลูฟี่เด็กๆที่ลูฟี่กินผลปีศาจ ผมแดงยังทำท่าทางเหมือนว่าไม่ให้ลูฟี่กินผลปีศาจเลย เพราะกลัวว่าลูฟี่จะลงทะเลไม่ได้
(<< ท่าน P หาตอนนี้แปะได้ป่าว ยากไปป่าวครับ....) ฉะนั้นคิดว่าถ้าผมแดงได้กินผลปีศาจจริงๆ คงจะไม่ได้กินเพราะตัวเองอยากกินแน่ๆ
อ่ะจ้ะ!! (ถ้าเก็บตังค่าวานแปะรูปเรารวยไปแล้วคะ) *haha*

มีจุดสังเกตุอีกจุดนึง คนที่กินผลปีศาจ ในกาตูนเรื่องนี้เวลาหัวเราะ จะหัวเราะแบบชื่อ ผลปีศาจที่ตัวเองกิน เช่น หนวดขาวหัวเราะ กุระกุระ โดฟามิงโก หัวเราะ ฟุฟุฟุ
อะไรทำนองนี้ ส่วนลูฟี่ ก็ เวลาสู้ก็ชอบพูด ถึงชื่อผลปีศาจตัวเองเช่นกัน (เดาอีกแระ ไม่มีภาพประกอบเลยวุ้ยเอาลงไม่เป็น ท่าน P จัดให้หน่อยสิ อิอิ) *number1*
*disappoint* อันนี้ขอไม่แปะนะคะ มันหลายคนจัดแต่ไม่เสมอไปคะที่กินแล้วจะต้องหัวเราะเป็นชื่อผลปีศาจอะคะ เป็นบางคนเฉยๆ

*้ั์cool*โหย.... หามาได้ไงหว่า... (ท่าน P สวดยอด จิงๆ.....)  แล้วจาใช้บริการต่อนะครับ ^^ ขอบคุณครับ...

Champion420

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ฟอร์มหมาแก่
    • Jahmal420@hotmail.com/champion420
Re: แซงคูสไม่มีผลปีศาสใช่ปะ ใครรู้แสดงความคิดเห็นที
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 19 ม.ค. 2012 เวลา 04:59:26 »
ผมว่าฝีมือ ล้วนๆ ครับ  *great*
jahmalll

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 19 ม.ค. 2012 เวลา 10:20:39 »
งั้นผมขอรวบรวมเรื่องเสียงหัวเราะแทนคุณ Pann ให้เองแล้วกันครับ ^^

อาลอง : ชาฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า
เบนธัม(มิสเตอร์ทู): ก๊าาาาาฮ่าฮ่าฮ่า
โบรกี้ : กาบะบะบะบะบะบะ
บรูค: โยโฮ่โฮ่โฮ่โฮ่
หนวดชา: อูโอโฮ่โฮ่
บั๊กกี้: เกียฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า
บุฮิชัค(อู๊ดชัค): บุฮิบุฮิบุฮิบุฮิ (อู๊ดอู๊ดอู๊ด)
คาริบู: เขะเฮะเฮะเฮะ
แคเธอรีนา ดีวอน: มูรุนฟุฟุฟุฟุ
คร็อคโคไดล์: คัวะ-ฮ่า-ฮ่า-ฮ่า
ช็อปเปอร์: เอะ เอะ เอะ
เดมาโล แบล็ค: โดฮ่าฮ่า
เดซี่: ซาฮ่าฮ่าฮ่า
ดอร์รี่: เกเกียเกียเกียเกีย
หนวดขาว: กุระระระระระ
อีวานคอฟ: อืมมมมมฟุุฟุ
เอเนล: ยาฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า
ฟ็อกซี่: เฟะเฟะเฟะเฟะ
แฟรงกี้: กาฮ่าฮ่าฮ่า
ฟุคุโร่: จาปาปาปา
เก็กโค โมเรีย: คิชิชิชิชิชิชิ
ฮัมเบิร์ก: ปุปุปุปุปุปุ
แฮมมอนด์: ฮะโมะฮะโมะฮะโมะ
เฮลเมปโปะ: ฮี้ฮิฮิฮิฮิ
ดร.ฮิลลูลุค: เอเฮะเฮะเฮะ
ดร.ฮอกแบค: ฟอสฟอสฟอสฟอส
โฮดี้ โจนส์: จาฮ่าฮ่าฮ่า
อิคารอส มุช: มุฮิฮิฮิ
ดร.อินดีโก้: ปิโระปิโระปิโระ
จากัวร์ ดี เซาโล: เดเรซีซีซี
จีซัส เบอร์เจส: วี้~~ฮ่าฮ่าฮ่า
มิฺฮอว์ค: วะฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า/คึคึคึ
โคโคโระ: นากะกะกะ
ดร.คุเรฮะ:ฮี่ฮี่ฮี่ฮี่/ก๊าก ก๊าก ก๊าก/เอะ เอะ เอะ
มาคุโระ: โมฮ่าฮ่าฮ่า
หนวดดำ: ซีฮ่าฮ่าฮ่า
มาซิรา: โอกี้กี้กี้
การ์ป: บวาฮ่าฮ่าฮ่า/วะฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า
ลูฟี่: อัยย่ะย่ะย่ะย่ะ/ซีซีซี (ฮิฮิฮิ)
มิลเลียนและบิลเลียน/ เคี้ยฮู้~/คะฮ่าฮ่าฮ่า
มิสฟาเธอร์สเดย์: เกโระเกโระเกโระ(อ๊ํบอ๊บ)
มิสวาเลนไทน์: เคียฮ่าฮ่าฮ่า
มิสเตอร์เซเว่น: โอโฮะโฮะโฮะโฮะ
เนปจูน: โฮ่ โฮ่ โฮ่
เนซุมิ: จิจิจิ(จี๊ดจี๊ดจี๊ด)
เพโรน่า: โฮโรโฮโรโฮโรโฮโร
ซาคีส: ปาฮ่าฮ่าฮ่า
ซาโตริ,โฮโตริ,โคโตริ: โฮ่~ โฮ่~ โฮ่~~~~~~
สแครชเม็น อาพู: อาปาปาปาปา
แชงคูส: ดาฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า
ชิกิ: ชิฮ่าฮ่าฮ่า
สแปนดัม: วะฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า
ทารารัน: อาฮ่าฮ่าฮ่า มังกี้ มังกี้
ทอม: ทาฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า
อุุซป: มวาฮ่าฮ่าฮ่า
แวนเดอร์ เด็คเค่น รุ่นที่9: บาโฮ่โฮ่โฮ่
วาสโก้ ช็อต: โทปุโทปุโทปุโทปุ
แวนเซ่: ซา~ซา~ซา~~!
วาโปลู: มาาาฮ่าฮ่าฮ่า
โยกิ: ปุปิ้ปิ
โซเดีย: กากากากากา

ข้อมูลจาก thaionepiece.com
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 19 ม.ค. 2012 เวลา 10:24:08 โดย marangone »

panndora

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤ. 19 ม.ค. 2012 เวลา 10:31:47 »
*rip* เขารีเควสท์ขอภาพประกอบนี่สิจ๊ะป๋าแมงวัน!! *disappoint*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤ. 19 ม.ค. 2012 เวลา 10:59:42 »
ก้ขยันหามาได้นะคับ

สุดยอดจิงๆ  *number1*