หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: 1ใน4 จักรพรรดิ ผู้โชคดีคือ... ?  (อ่าน 32902 ครั้ง)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: 1ใน4 จักรพรรดิ ผู้โชคดีคือ... ?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 01:25:42 »
ถ้าเป้าหมาย กลายเป็นแชงคส์ แล้วคิดว่าต้องสู้กันด้วยเหรอครับ *dead*

ถ้าเลือกไปทางแชงคส์ก่อน อย่างน้อยๆก็ยังพอมีเวลาให้ลอว์วางแผนและทำอะไรสักอย่าง ก่อนลูฟี่จะไปถึงตัวบิ๊กมัมได้

ซึ่งในความคิดผม ลูฟี่น่าจะไปทางแชงคส์ก่อนนะ คงไม่ได้สู้กัน คืนหมวก แต่แชงคส์ไม่รับ(ให้ลูฟี่เก็บไว้เลย)

แล้วไปส่งลูฟี่ให้เข้าสู้เขตแดนหลักของบิ๊กมัม  *disappoint*

ป.ล.เพ้อเจ้อมาพอละ  หาเรือมารับผมหน่อยสิ *great*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

meeridee

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: 1ใน4 จักรพรรดิ ผู้โชคดีคือ... ?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 09:51:04 »
เดาทาง อ. แกยากอ่ะครับ
ผมกลัวอย่างเดียวกลัว คนเขียนไม่สามารถเขียนต่อได้เแล้วจบแบบ SK
ผมล่ะยังเซงอยู๋เลย *damage*

prince_fenris

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 10:54:04 »
ผมคิดว่าน่าจะเป็นไคโด นะ

5.แชงค์ คือคนที่ลูฟี่เค้ารพ ถ้ามีคนมาชวนไปล้ม หรือไปต่อสู้ด้วย มันก็ขัดๆยังไงอยู่ แล้วลอว์ก็น่าจะรู้ว่า ลูฟี่กับแชงค์ความสัมพันเป็นยังไงคงไม่กล้ามาชวน(ขอคิดต่างจากคนอื่นหน่อยแล้วกันสำหรับแชงค์)

จากที่คิด ผมก็คิดว่าเป็นแชงค์ เพราะลูฟี่ต้องการสู้กับแชงค์อยู่แล้ว รู้กันใช่มั้ยว่าหมวกฟางนั่นแชงค์บอกว่าฝากไว้กับลูฟี่
ความหมายคงรู้กันใช่มั้ยว่าหมายความว่าไง มันหมายความว่า "วันไหนที่ลูฟี่แข็งแกร่งพอ ค่อยเอาหมวกมาคืนแชงค์" มันแนวๆเหมือนฮิโซกะกับกอร์นตอนสอบฮันเตอร์นั่นแหละ ที่ฮิโซกะให้ป้ายกับกอร์น แล้วต่อยหน้าซะเยิน แล้วมันบอกว่า วันไหนที่กอร์นต่อยหน้ามันแบบนั้นได้ค่อยเอาป้ายมาคืน

อันนี้คือเหตุผลส่วนตัวที่ทำให้ผมเห็นด้วยกับคนที่คิดว่าเป็นแชงค์ แต่ผมไม่ได้บอกนะ ว่าผมคิดว่าเป็นแชงค์ ผมบอกแค่เหตุผลที่เห็นด้วยว่าอาจเป็นแชงค์  แต่โดยส่วนตัวหมั่นไส้หนวดดำ อยากให้จัดมันซักดอก *attack* *attack* *attack*

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 11:20:29 »
ยังไงผมก็คิดว่าเป็น บิ๊กมัมไม่เปลี่ยนแปลง *disappoint*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

TeeNaKub

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พ. 30 พ.ค. 2012 เวลา 17:28:33 »
สมมุตินะครับถ้า เปงแชงค์จิงๆ แล้วถ้าไปถึงเกาะที่แชงค์อยู่ ถ้าลูฟี่แค่อยากเจอแต่ไม่อยากสุ้  แต่ว่าแล้วลอว์ล่ะ ?

ก็เคยคุยกันไว้นิว่าจะไปจัดการ 1 ใน 4 จักพรรค์ อะ หรือลุฟี่จะจัดการกับแชงค์จิงๆ คงไม่หรอกมั้งครับ หรือแค่จะประลองฝีมือกัน

แต่คำว่าจัดการของลอว์เนี้ยสิ คงไม่ประลองหรอกมั้งครับ ใน ใจคิดว่าบิ๊กมัมหรือไคโดครับ  เพราะน่าจะอยุ่ใกล้สุด จากเกาะที่ลุฟี่อยู่ตอน

นี้อะครับ (ความคิดา่วนตัวนะ)

แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

lumpoon

• *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤ. 31 พ.ค. 2012 เวลา 14:17:53 »
 *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint*

snooker46

• *
  • Higgins
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤ. 31 พ.ค. 2012 เวลา 14:41:49 »
บิ๊กมัมครับ เพราะมีเรื่องกันอยู่ไม่อยากให้เป้นแชงค์ มันยังไม่ถึงเวลาที่บทของแชงค์จะต้องออกมาตอนนี้ แค่ฝึกเสร็จ 2 ปีแล้วออกมามันยังไวเกินไป

prince_fenris

• *
    • punzas.net
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤ. 31 พ.ค. 2012 เวลา 16:33:32 »
จัดหนวดดำให้ซักดอกที หมั่นไส้มันๆ อารมณ์ส่วนตัวล้วนๆ  *rip* *rip* *rip* *dead*