หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: [แจก] โปรแกรมช่วยเช็คการ์ตูนมังงะตอนใหม่ของ นารูโตะ วันพีซ รีบอร์น และก็บลีช จ้า  (อ่าน 7244 ครั้ง)

Yoke

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *

โปรแกรมนี้ผมเขียนขึ้นเอง ทีแรกทำมากะเอาไว้ใช้เองเพราะผมเป็นคนชอบติดตามมังงะตอนใหม่ๆมาก แต่เห็นว่าจะเห็นแก่ตัวเก็บไว้ใช้คนเดียวก็ยังไงอยู่
ก็เลยเอามาแจกให้เพื่อนๆที่ชอบการ์ตูน 4 เรื่องนี้ นารูโตะ วันพีซ รีบอร์น และก็บลีช ได้ลองใช้กันดู เป็นโปรแกรมที่แจกฟรี ไม่มีโฆษณา (ก็ทำมาใช้เองอะนะ)
โปรแกรมนี้จะช่วยตรวจสอบการ์ตูนมังงะตอนใหม่ให้ โดยที่ไม่ต้องเข้าไปในเว็บต่างๆเพื่อหาเอง แล้วแถมยังถ้าเกิดตอนใหม่มา ก็สามารถกดดูได้ทันทีอีกด้วย
ขอบอกเลยว่าของเขา (เรา) ดีจริงๆ

*number1* *number1* *number1*

Program name: Manga
Version: 1.1
Operating system: Windows XP / Vista / 7
System required: .NET Framework 4.0

Download: http://www.keroroth.com/Manga/download.php
(ถ้าเปิดโปรแกรมไม่ได้ให้ลง .NET Framework 4.0 ด้วยนะครับ ดาวน์โหลดที่นี่ Click)

เปิดโปรแกรมมาให้เพื่อนๆใส่เลขตอนมังงะตอนล่าสุดที่อ่านแล้วลงไปในแต่ละเรื่องนะครับ เรื่องไหนที่ไม่ได้ตามก็ให้เว้นไว้ (มันจะเเลือกให้เป็นตอนที่ 1)
แนะนำว่าให้ใส่เลขตอนต่ำกว่าตอนล่าสุดได้ประมาณ 50 - 80 ตอนนะครับ มากกว่านี้มันไม่มี ^^
มีปัญหาบัค หรือ อยากให้เพิ่มอะไรก็บอกได้นะครับ ขอบคุณครับ...

*great* *great* *great*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 01 พ.ค. 2012 เวลา 06:43:42 โดย Yoke »

tumpk9

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆที่มาแบ่งปันครับ

*great* *great*
ท่าน ลอว์ เมพสวด !!

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ใช้ได้จิงใช่มั้ยอ่าคับ  จะได้โหลดไปใช้มั่ง  ^^

Yoke

• *
ใช้ได้จิงใช่มั้ยอ่าคับ  จะได้โหลดไปใช้มั่ง  ^^

ใช้ได้จริงแน่นอน 100% ครับ (เพราะผมเองก็ใช้อยู่) ใช้แล้วดีไม่ดียังไงก็ติชมได้นะครับ
มีปัญหาบัค หรืออยากให้เพิ่มอะไรก็บอกได้ครับ ^^

*attack* *attack* *attack*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ขอบคุณที่เอามาแบ่งปันนะคับ  ^^

ใจนาย หล่อมาก  *number1* *number1*

trapcomtech

• *

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
พอดีเลย ภาษา VB ลงหม้อหมดละ มีคนช่วยละ *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Yoke

• *
พอดีเลย ภาษา VB ลงหม้อหมดละ มีคนช่วยละ *dead*

อ๋อโปรแกรมนี้ผมใช้ C# .NET เขียนหนะครับ แต่จะให้เขียนด้วย VB ก็ได้นะ อิอิ ^^

เพิ่มเติม: พอดีว่าไปตรวจสอบอีกทีและพบบัคเลยแก้ไข และอัปเดตโปรแกรมให้ดาวโหลดใหม่แล้วนะครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 01 พ.ค. 2012 เวลา 06:58:55 โดย Yoke »

mint1458

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณที่เอามาแบ่งปันนะคับ  ^^

ใจนาย หล่อมาก  *number1* *number1*

ใช่ *hoho*

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*