หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลูฟี่ ลูกใครกันแน่  (อ่าน 8844 ครั้ง)

neomazang

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ลูฟี่ ลูกใครกันแน่
« เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 21:58:58 »
เพิ่งสมัครนะครับเวปนี้ ส่วนตัวติดตามอ่านมานานแล้ว เห็นน้องๆตอบคำถามละอยากตอบมั่งแต่ก็เพิ่งสมัครจิงๆจังๆ วันนี้เลยเอาซะสามกระทู้

*attack*

ผมว่าลูฟี่ บุคลิก และการยิ้ม มันเหมือนว่าเค้าเป็นลูกของ โรเจอร์เลยอ่ะครับ แต่ในช่วงสงครามมีการบอกเอส ถึงประวัติของเอส และแม่ขอเอส ผมจึงอยากขอความเห็นหน่อยครับ *hoho*

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: ลูฟี่ ลูกใครกันแน่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 22:03:26 »
ตามเรื่องเลยนะคะ ลูฟี่ลูกดราก้อน ชัว ล้านๆ เปอร์เซน  *great* *great* ส่วนแม่นี่ใครก็ไม่รู้ จารย์แกยังไม่เฉลย ส่วนที่ บอกว่า บุคลิก นี่เหมือน ของ โรเจอร์ เราว่าก็เป็นแบบนั้นแหละคะ ในเรื่องก็มีการบอกอยู่แล้วว่า ลูฟี่ ลักษณะ ท่าทาง คล้าย โรเจอร์ เพราะ เราคิดว่า คนที่จะเป็นราชา โจรสลัด  อาจจะมีบุคลิก คล้ายๆกัน งงมั้ย เราตอบเอง งงเอง เรียบเรียงคำไม่เก่ง T^T *glad* *glad* *glad*

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 23:23:42 »
ประเด็นนี้เจอบ่อยเหมือนกัน..  *้ั์drinktea*

เคยตอบไปแล้วว่าที่ลูฟี่ดูคล้ายโรเจอร์อาจจะเพราะติดภาพจากหมวกฟาง

จริงๆ แล้วตัวการ์ตูนที่หน้าตามันไม่ได้พิลึกมาก หน้ามันก็จะคล้ายๆ กันหมดอ่ะ

แต่ถ้าพิจารณาจริงๆ แล้ว คิดว่าถ้าลองเอารูปหน้าตาที่เป็นลายเส้นของเอจัง

หน้าโรเจอร์มาเทียบกับเอสน่ะเหมือนที่สุดแล้ว ต่างแค่เอสมีกระ โรเจอร์มีหนวด นอกนั้นเป๊ะ
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Sawako Kuronuma

• *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 23:50:01 »
เป็นลูกคุณครูอังคณาป่าว    *rip*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 00:53:16 »
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

neomazang

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 00:54:40 »
อยากให้ลูฟี่เจอพ่อใวๆจังครับอยากรู้ว่าลูฟี่จะมีท่าทางแบบไหน  *dontknow*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 13:30:44 »
เนี่ย พ่อแม่ ลูฟี่

หวัดดีครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Sanjididami

• *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 15:46:46 »
พ่อแม่ลูฟี่เป็น เป็นข้าวหลามหรอ  *shock*
หรือ หนอนไม้ไผ่?
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 16:02:36 »
พ่อคือดราก้อนครับแม่คือไครยังไม่ทราบแน่ชัดครับเดาก็รำบากครับ
แต่พอคือดราก้อนแน่นอนครับนี่รูปดราก้อนครับ

มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Depp_Day

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 17:42:32 »
เหตุผลที่ ลูฟฟี่ เหมือน โรเจอร์ ก็ สืบเนื่องมาจาก เจตนารมณ์แห่ง D  *hoho*

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 19:14:58 »
ลูฟี่ลูกคราก้อนชัวคราฟ *dontknow* *dontknow* *rip*

ส่วนลูฟี่ที่เหมือนโรเจอร์ อาจเพระเป็นโรเจอร์มาเกิดใหม่ก๊ได้นะคราฟ ความเห็นส่วนตัว

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 20:33:30 »
พ่อแม่ลูฟี่เป็น เป็นข้าวหลามหรอ  *shock*
หรือ หนอนไม้ไผ่?

ลูฟี่ เกิดจากกระบอกไม้ไผ่ ครับ ไม่ใช่ข้าวหลาม -*-
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 00:17:32 »
โหวดให้ ดราก้อน อีกซักทีครับ *number1*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new