หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องของแชงค์ กับการเดินทางรอบโลก  (อ่าน 16019 ครั้ง)

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: เรื่องของแชงค์ กับการเดินทางรอบโลก
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 09:59:57 »
อย่างที่คุณ off ว่า รอบโลกแต่ไม่ได้หมายความว่าทุกเกาะหรือทุกที่ อีกอย่างไม่ใช่ว่าแค่เดินทางครบทุกที่แ้ล้วจะได้ชื่อว่าจ้าวแห่งโจรสลัดนะครับ

มันคงเป็นจ้าวแห่งการเดินเรือ จ้าวแห่งโจรสลัดชื่อก็บอกว่าอยู่เหนือโจรสลัดทั้งหมด ถ้าจะให้ขึ้นมาจุดนี้คงต้องได้รับการยอมรับจากกลุ่มโจรสลัดทุกกลุ่มและองค์ประกอบอื่นอีก

ส่วนแชงค์กับบา่กี้ ที่ไม่สนวันพีช เพราะเค้าชอบ บิกีนี่ครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: เรื่องของแชงค์ กับการเดินทางรอบโลก
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 15:33:38 »
ผมก็ว่า แชงค์ กับ บากี้ น่าจะไม่ได้ไปราฟเทลด้วยน่าจะออกมาก่อนที่ โรเจอร์ จะเป็นเจ้าแห่งโจรสลัด

เหตุผลก็ตรงที่เป็นเด็กฝึกงานนั่นแหล่ะ(ไม่ใช่ลูกเรือของแท้เป็นแคเด็กฝึกงานถ้าใครเคยฝึกงานน่าจะเข้าใจทำงานจริงบางครั้งเงินเดือนก็ไม่ได้) ครับทำไปสักพักเมือครบ 3 เดือนถือว่า

จบหลักสูตร สามารถออกไปหางานจริงทำได้

ดังนั้นทั้งสองคนก็ต้องออกมาตั้งกลุ่มโจรสลัดเอง

เรื่องรอบโลกที่พูดถึงคงเป็นการเปรียบเปรยยกยอเหล้ามากกว่ามั้งครับเหมือนแค่จะบอกว่าเหล้าเป็นน้ำที่ดีที่สุดในโลก

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 15:51:55 »
เรื่องรอบโลกที่พูดถึงคงเป็นการเปรียบเปรยยกยอเหล้ามากกว่ามั้งครับเหมือนแค่จะบอกว่าเหล้าเป็นน้ำที่ดีที่สุดในโลก

เห็นด้วยครับ แต่เหตุผลที่ยังไม่ได้เป็นจ้าวโจรสลัดนั้นก็ตามที่ได้ตอบไป ตามความคิดผมนะ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

TeeNaKub

• *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: จ. 12 มี.ค. 2012 เวลา 16:51:47 »
ผมว่าน่าจะต้อง มีคนทั้งโลกยอมรับแหละคับ  ถึงได้ชื่ว่าเปงอเจ้าแห่งโจรสลัด

ส่วนตัวม๊วกๆ
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

The_O

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 13:45:47 »
ผมว่าอาจจะไปแล้วแต่คงจะมีอะไรบางอย่างที่ทำให้เข้าไปยังเข้าเกาะไม่ได้มั้งครับ
คล้ายๆกับเรื่อง โคโค น่ะ ที่ต้องมีหินพลังขับถึงจะผ่านเส้นทางหฤโหดได้(แต่กลุ่มทวินซอร์ดมันเข้าไปได้ก่อนเพื่อนแถมไม่มีหินพลังขับซะงั้น)
PSN:Muscle_Bomber
ใครมี PS3 ก็แอดมาเล่นเกมด้วยกันครับ

KJ_supergigz

• *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 15:49:11 »
ส่วนตัวผมมองว่า เจ้าแห่งโจรสลัดคงไม่ใช่แค่เดินทางรอบโลก แต่นัยน่าจะรวมการที่เป็นคนแรก รวมถึงเป้นการแผ้วถางเส้นทางที่ไม่เคยมีใครพิชิตได้มาก่อนด้วย การที่จะเดินทางไปจุดนั้นได้โดยที่ยังไม่มีพะยี่ห้อเจ้าแห่งโจรสลัด หรือ4จักรพรรดิ น่าจะต้องผ่านอุปสรรคมากมายกว่าจะถึงจุดนั้นได้

เทียบกับแชงค์ตอนนี้ ถ้าผ่านเกาะซักเกาะคงไม่มีใครกล้าหือด้วย เพราะบารมีมากแล้ว

ส่วนที่ว่าเดินทางมารอบโลก ผมว่าไปกับโรเจอร์นะ ได้ไปเห็นมาหมดแล้วเลยไม่ทะเยอทพะยานอีกต่อไป

DipucCupiD

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อ. 13 มี.ค. 2012 เวลา 20:34:47 »
แชงค์ อาจจะเดินทางรอบโลกมาแล้ว พร้อมกับ โรเจอร์ แต่ ตำแหน่้งเจ้าแห่งโจรสลัด เค้าจะยกย่องให้ กัปตัน หนิคับ

nu-dawan

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 16:19:42 »
ไม่รู็ว่ามาช่้าหรือเปล่านะคะ แต่อยากตอบ

เจ้าเแห่งโจรสลัด คือคำเรียกกัปตันกลุ่มโจรสลัดที่คนทั่วโลกยอมรับ ในกรณีของโรเจอร์ แล้วต่อมาก้อมีความเชื่อว่าใครได้วันพีชซึ่งเป็นสมบัติของราชาโจรสลัด ก็จะได้เป็นราชารุ่นต่อไป

ส่วนแชงค์ ไม่ขออกความคิดเห็นนะคะว่าได้ไปราฟเทลมาหรือเปล่า แต่ที่ทำไมไม่ได้เป็นเพราะแชงค์ไม่ได้มุ่งมั่นค้นหาวันพีชไงคะ แชงค์แค่ออกเดินทางค้นหาการผจญภัย และตอนนี้ก็ปักหลักที่โลกใหม่ แต่แชงค์ก็เป็นที่ยอมรับในฐานะสี่จักพรรดิ ที่ปกครองโลกใหม่ ซึ่งคงยังไม่รวมภึงราฟเทล  (เดินทางทั่วโลกไม่จำเป็นว่าจะต้องไปที่ราฟเทลนะ ตัดผ่านคาล์มเบลก็ได้)

ในกรณีของลูฟี่ที่บอกว่าหากเห็นเรดไลน์อีกครั้งตนจะได้เป็นราชาโรจสลัด นั่นก็เพราะว่าลูฟี่เชื่อว่าถ้าได้เดินทางรอบโลกก็จะเป็นอิสระ คนที่เป็นอิสระคือราชาโจรสลัด ซึ่งมันคนละความหมายกับราชาโจรสลัดที่ชาวบ้านชาวช่องเค้าคิด แต่เหนือสิ่งอื่นไดลูฟี่ก็ยังค้นหาวันพีช เราเชื่อว่าลูพี่ไม่ได้อยากได้สมบัติ ลูฟี่แค่อยากผจญภัยระหว่างค้นหา และคนที่เป็นอิสระจะต้องสามารถค้นพบทุกอย่างได้

เขียนซะยาว ไม่รู้หลงประเด็นบ้างหรือเปล่า

ข้ามไปได้ค่ะ *dead* *dead* *dead*

ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

zinerate

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 17:11:54 »
รอบโลก ไม่ได้หมายถึง ว่าได้ไปถึงเกาะสุดท้ายที่ชื่อว่า "ราฟเทล" นี้หน่า ผมแดงอาจยังไม่ไปถึงหรือยังไม่รู้วิธีไปถึงก็เป็นได้ เพราะตอนที่กลุ่ม หมวกฟางไปเจอ คล็อคคัส อดีตหมอประจำเรื่อ ของโรจอร์ ตรงแหลมที่เจอกับลาบูน  คล็อคคัสยังพูดเลว่า " ในประวัติศาสตร์ผู้ที่ไปถึงเกาะนั้นได้มีเพียงแค่กลุ่มของเจ้าแห่งโจรสลัดกลุ่มเดีบวเท่านั้น "  ดังนั้นเป็นไปได้ว่า ผมแดงยังไม่ไปถึง ราฟเทล ที นั้นอาจหมายถึงว่า ยังไม่สามารถพิชิตแกรนไล ได้สำเร็จ เฉกเช่นเดียว โรเจอร์

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 17:20:35 »
ก้แชงค์เองก้เคยเปนลุกเรือของโรเจอร์ 

แล้วจะว่าไปลาฟเทลก้ไม่ได้มีทหารเรือรึกล้องฉายภาพไปทั่วโลกนะ เวลาใครไปถึงลาฟเทลแล้วจะได้รุ้

ปล.บรรทัด2แซวเล่นนะคับ  *hoho*

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 19:23:21 »
ยิ่งอ่านก็ยิ่งสงสัย *disappoint*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new