หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนหน้า +แน่ สโมกเกอร์ VS ลอว์  (อ่าน 34198 ครั้ง)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: ตอนหน้า +แน่ สโมกเกอร์ VS ลอว์
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 00:28:27 »
เรื่องฝีมือของลอว์ เพิ่มขึ้นเยอะกว่าเดิมมาก

แถมผมยังรู้สึกว่า นอกจาก รัศมีของรูมที่กว้างมากขึ้น  เวลากางรูมจะลดลงไปเยอะพอสมควร

ส่วน หัวใจ ที่ ลอว์นำไปเซ่นกับ รัฐบาลโลก น่าจะเป็นหัวใจเด็กพวกนี้ด้วย

(เพราะเห็นว่า เด็กๆป่วย แต่ดูเหมือนไม่เป็นอะไรเลย แถม ระยะเวลา มันก็ นานพอๆกับการนำหัวใจไปเซ่นเลยนะ ปีกว่าๆ เลยนี่นา)

เรื่องฮาคิ ผมคิดว่า ลอว์อาจจะยังไม่มีนะ ถ้าสู้กันตรงๆ ลอว์เสียเปรียบอยู่ (ไหนจะทาชิงิอีกคน ซึ่งผมคิดว่า ซันจิ ชอปเปอร์ และแฟรงกี้ เข้ามาเอี่ยวด้วยแน่)

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Nabonginw

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ตอนหน้า +แน่ สโมกเกอร์ VS ลอว์
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 01:02:32 »
 *haha* *haha*คงมีคนมาขัดครับผมว่าแต่ไงลุงโม้กน่าจะเหนือกว่านะครับ *dontknow* *dontknow* *dontknow*

011nb

• *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 01:31:18 »
สโมกเกอร์ VS ลอว์ เชียร์ ลอว์คับ

ข้าคือ god

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 19:09:54 »
เรื่องหัวใจ 100 ดวงของลอว์ ยังน่าสงสัยอยู่อีกอย่าง ถ้าตามที่หลายท่านบอกว่าไม่ได้ฆ่าแค่เอาหัวใจมาเฉยๆ

แล้วอะไรคือหลักฐานยืนยันหัวใจนั้นว่าเป็นของใครหรือตัวอะไร รัฐบาลมันจะเชื่อง่ายขนาดนั้นเลยหรอ แค่เอาหัวใจไปให้ก็เชื่อแล้วว่าเป็นหัวใจโจรสลัด

ตามความคิดส่วนตัว ผมว่ามันน่าจะมีหลักฐานพอที่จะยืนยันให้รัฐบาลเชื่อ อาจจะต้องทำถึงขนาดเอาศพไปให้ดูด้วยซ้ำถึงจะน่าเชื่อถือ เพราะตำแหน่งที่แลกมามันคุ้มค่า

กับการลงทุนอะครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 21:33:42 »
ผมคิดว่า ลอว์อาจจะเสียท่าให้กะลุงควันแล้วหมวกฟางก็มาช่วยเป็นการตอบแทนเรื่องตอนสงครามอ่า
 *shock* *shock* *shock* *shock* *shock* *shock* *shock*

อันนี้ผมว่ายากนะครับที่ท่านลอว์จะเสียท่าอะครับถึงทุกอย่างจะไม่ร้อยเปอร์เซนก็เถอะครับ
แต่ในอนาคตผมว่าท่านลอว์กับลูฟี่ต้องเปงพวกกันนะครับ   ส่วนเรื่องสงครามลอว์ไม่ต้องการการตอบแทนหรอกครับ(ท่านลอว์อาจจะมีของที่สำคัญกว่าการตอบแทนก็เป็นได้นะครับอาทิเช่นเอาหัวใจตัวเองไปไส่ไห้ลูฟี่อ่าครับแล้วเอาหัวใจลูฟี่มาไส่ของตัวเองอะครับแล้วทำเนียนโดนแทงทะลุหัวไจไม่ตายแต่ ณ ตอนนั้นลูฟี่ชักกระเด่วๆแน่ครับ)
ผมว่าตอนช่วยลูฟี่ท่านลอว์น่าจะทำอะไรสักอย่างกับร่างกายลูฟี่นะครับ ยังไงๆชื่อ หมอศันยกรรมแห่งความตาย  ก็ไม่ไช่ชื่อที่เรียกกันเล่นๆนะครับผมว่าลูฟี่ต้องมีอะไรหายไปสักอย่างอะครับ

ลึกๆแอบเชียรไห้ลอว์มาเป็นหมอประจำเรือคู่กะชอปเปอร์ครับแต่อาจจะเป็นลูกเรือที่เก่งเกินกว่าสามปีศาจก็เป็นได้ครับห้าาาา
แต่คงเป็นแค่ความฝันครับ  ถ้าได้ลอว์มาเป็นพวกต่อไห้บิ๊กมั่มก็จิ๊บๆครับลอวกางรูมเอาแขนกะขาไปแล้วเหลือแต่ตัวไห้ลูฟี่ต่อยเล่นห้าาาา   ในความคิดของผมหมอที่เก่งที่สุดในโลกคือ ท่านลอว์ นี่แหละครับอาจจะเก่งเหนือคอคัสที่เคยเป็นหมอบนเรือของโรเจอร์อีกครับเพราะความสามารถของผลปีศาจของท่านลอว์มันเอื้ออำนวยครับ 

แต่ที่ผมเสียวก็คือ     ถ้าบิ๊กมั่มเป็นแม่ลอร่าละ   ลูฟี่จะทำยังไงครับหรือว่าจะเป็นเด็กเส้นสี่จักรพรรดิ์ครับนิ
แต่ผมว่าโอกาสที่บิ๊กมั่มเป็นแม่ลอร่านั้นก็น่าจะเป็นไปได้ไม่มากก็น้อยครับ  คงต้องรอเฉลยละครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Remy Martin

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 22:20:23 »
เรื่องที่บอกว่า ลอว์ จะแอบทำอะไรไว้กับร่างของลูฟี่นั้นผมว่าคงไม่หรอกครับ เพราะผมว่ามันคงชอบสู้แบบแฟร์ๆ มากกว่านะ มีน้ำใจช่วยศัตรูไว้ เพื่อที่จะได้สู้กันในอนาคต ผมคิดว่าลอว์คงไม่ทำอย่างนั้นหรอก

Nabonginw

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 23:40:52 »
ผมคิดว่า ลอว์อาจจะเสียท่าให้กะลุงควันแล้วหมวกฟางก็มาช่วยเป็นการตอบแทนเรื่องตอนสงครามอ่า
 *shock* *shock* *shock* *shock* *shock* *shock* *shock*

อันนี้ผมว่ายากนะครับที่ท่านลอว์จะเสียท่าอะครับถึงทุกอย่างจะไม่ร้อยเปอร์เซนก็เถอะครับ
แต่ในอนาคตผมว่าท่านลอว์กับลูฟี่ต้องเปงพวกกันนะครับ   ส่วนเรื่องสงครามลอว์ไม่ต้องการการตอบแทนหรอกครับ(ท่านลอว์อาจจะมีของที่สำคัญกว่าการตอบแทนก็เป็นได้นะครับอาทิเช่นเอาหัวใจตัวเองไปไส่ไห้ลูฟี่อ่าครับแล้วเอาหัวใจลูฟี่มาไส่ของตัวเองอะครับแล้วทำเนียนโดนแทงทะลุหัวไจไม่ตายแต่ ณ ตอนนั้นลูฟี่ชักกระเด่วๆแน่ครับ)
ผมว่าตอนช่วยลูฟี่ท่านลอว์น่าจะทำอะไรสักอย่างกับร่างกายลูฟี่นะครับ ยังไงๆชื่อ หมอศันยกรรมแห่งความตาย  ก็ไม่ไช่ชื่อที่เรียกกันเล่นๆนะครับผมว่าลูฟี่ต้องมีอะไรหายไปสักอย่างอะครับ

ลึกๆแอบเชียรไห้ลอว์มาเป็นหมอประจำเรือคู่กะชอปเปอร์ครับแต่อาจจะเป็นลูกเรือที่เก่งเกินกว่าสามปีศาจก็เป็นได้ครับห้าาาา
แต่คงเป็นแค่ความฝันครับ  ถ้าได้ลอว์มาเป็นพวกต่อไห้บิ๊กมั่มก็จิ๊บๆครับลอวกางรูมเอาแขนกะขาไปแล้วเหลือแต่ตัวไห้ลูฟี่ต่อยเล่นห้าาาา   ในความคิดของผมหมอที่เก่งที่สุดในโลกคือ ท่านลอว์ นี่แหละครับอาจจะเก่งเหนือคอคัสที่เคยเป็นหมอบนเรือของโรเจอร์อีกครับเพราะความสามารถของผลปีศาจของท่านลอว์มันเอื้ออำนวยครับ 

แต่ที่ผมเสียวก็คือ     ถ้าบิ๊กมั่มเป็นแม่ลอร่าละ   ลูฟี่จะทำยังไงครับหรือว่าจะเป็นเด็กเส้นสี่จักรพรรดิ์ครับนิ
แต่ผมว่าโอกาสที่บิ๊กมั่มเป็นแม่ลอร่านั้นก็น่าจะเป็นไปได้ไม่มากก็น้อยครับ  คงต้องรอเฉลยละครับ
*dontknow* *dontknow* *dontknow*ผมว่าบิ๊กมัมคงไม่ถูกเล่นง่ายขนาดนั้นนะครับเป็นถึง1ใน4จักรพรรดิ์ *dontknow* *dontknow*
      แต่ไงก็อยากเห็นลูฟี่เตะตูดบิ๊กมัมอยู่ดี555                  ยังไงจะเป็นแม่ลูกกันหรือป่าวคงได้รู้แน่ครับอีกอย่างลูฟี่มีบีเบิ้ลการ์ดของแม่ของลอล่าอยู่ด้วย *nude* *nude*

[email protected]

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ส. 17 มี.ค. 2012 เวลา 23:49:32 »
ไม่ได้เเวะมาอ่านเว็ปนี้ตั่ง3เดือน โหมัน แฮะ ลอว์จะ+กับ สโม้กเกอร์ เจ่งเลยอะ

บอกได้คำเดี่วยน่าลั๊คอาาาาาา   *glad*
จิตวิญญานแห่งสายลม ช่วยคนอื่นโดยไม่หวังผลตอบแทน *้ั์swallow*

Than

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พ. 21 มี.ค. 2012 เวลา 22:07:04 »
ไม่อยากให้ความหวังว่าตอนหน้าลอว์+กับลุงควัน
กลัวจะกลับไปฉากลูฟี่ก่อนอ่ะ... แล้วมี+นิดนึงอย่างงี้

เป็นอย่างที่คิดจริงๆด้วย....^^ 
เจอบ่อยแระแบบนี้เลยพอเดาได้