หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

คิดว่าจะมีตัวละครไหนโผล่มาที่พั้งฮาซาร์ดอีกมั้ยครับ

ไม่มีหรอก แค่ที่มีอยู่ตอนนี้ก็เยอะแล้ว
1 (10%)
ต้องมีสักคนน่า ลางสังหรณ์มันบอก
8 (80%)
ลมพัดเย็นดี
1 (10%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 10

ปิดการโหวต: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 17:07:18

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่าจะมีตัวละครไหนโผล่มาที่พั้งฮาซาร์ดอีกมั้ยครับ  (อ่าน 6796 ครั้ง)

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
เลือกข้อไหน ก็ขอเหตุผลกันด้วยนะครับ

ถ้าท่านใดเลือก น่าจะมีตัวละครเด่นๆ โผล่ที่เกาะอีก คิดว่าจะเป็นใคร และเพราะอะไรครับ

ลองคิดกันเล่นๆดูครับ

ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะมีตัวละครเด่นๆโผล่มาอีกอย่างน้อยสัก 1 ตัว

คิดว่าน่าจะเฉลยคนที่ถูกเรียกว่า มาสเตอร์ น่าจะเป็นคนละคนกันกับลอว์ ซึ่งลอว์อาจจะรู้จักหรือร่วมมือแล้วกำลังช่วยปกปิดสถานะเอาไว้ด้วยการออกหน้าแทนอะครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ไอ่คนที่มีปีกใช่ม้า คิดเหมือนกันเลย
เหมือนเปนหุ้นส่วนหรือผุ้ร่วมวงการทดลอง หรือไม่ก้เปนเบ๊ของลอว์อีกคนนึงแค่นั้น

แต่ผมว่าไม่น่าจะมีแล้วล่ะ ถ้าจะมีก้น่าจะเปนลูกของซามูไรนั่นน่ะแหละแต่ก้ไม่ได้เด่น

ถ้าเอาเด่นๆแบบที่คิดไว้ อาโอคิยิคับ  เพราะเด็กพวกนั้นพุดถึงคนน้ำแข็ง แล้วเกาะนี้ก้เปนเกาะที่พวกมัน2คนเคยมาสุ้กัน
แล้วอาโอคิยิยังหายตัวไปไหนก้ไม่มีใครรุ้อีกด้วย ถ้าตัวเด่นๆที่น่าจะโผล่มาก้คนนี้ล่ะคับ

nontananbaba

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
ต้องมีสักคน ต้องมีสักคน........... *hoho*

nontananbaba

• *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
คิดเล่นๆนะ จากคำพูดที่ว่า(น่าจะเป็นคำพูดของมาสเตอร์) "ไม่มีใครอยู่แล้วด้วย.....อย่าให้ถูกเจอตัวละ ฉันเองก็จะไม่ออกไปเหมือนกัน" บางทีอาจจะเป็นลูกน้องของดราก้อน
หรือไม่ก็อาจจะเป็นดราก้อนเลยก็ได้  หรือจะเป็นอาโอคิยิก็ได้เหมือนกัน
*hoho* *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

DEMON-HAFT

• *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
ก็อาจจะเป็นอาโอคิยินั่นแหละครับ อยากเห็นตอน time skip ไวไวจัง  *hoho*

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

Vin D Sel

• *
บากี้!!!!!

เหตุผล แค่อยากเจอ มันฮาดี *haha* *haha* *haha*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
คิดว่า กลุ่มฮาร์ท คงไม่น่าจะมีบทบาทมากมายนักในช่วงนี้

1. ลอว์เพิ่งได้เป็น 7เทพ มันจะมาเสียตำแหน่งไวเกินไป

2. ที่เห็นลอว์ในช่วงนี้ อาจจะมาค้นคว้าศาสตร์ด้านการแพทย์อยู่

มันก็เลยทำให้ผมคิดว่า น่าจะมี คนอีกซักกลุ่ม ปรากฏตัวออกมา

อย่างเช่น พี่แจ้คูซัน , คนที่ขอความช่วยเหลือโดยใช้แมลงโทรสาร,คนที่อยู่เบื้องหลังของเกาะนี้(คิดว่าไม่ใช่กลุ่มฮาร์ทแน่)

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

ericky

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
 *attack*ผมเดา ยูทัส คิด
ขอซักครั้งจะตั้งใจทำงานเก็บเงินไปขอ..

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
ใจผมก็แอบเชียร์ อาโอยคิยิ ให้โผล่มานะครับ แต่อีกใจก็นะ ถ้ามันมาจริงคงมะรุมมะตุ้มกันน่าดู ทั้งเจ็ดเทพ ทั้งโจรสลัด ทั้งทหารเรือ ทั้งอดีตพลเอก เกาะคงระเบิด
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

pomop

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
อาโอคิยินี่แหล่ะ เพราะพูดถึงบ่อยเหลือเกิน แต่คงไม่ได้ตะลุมบอนกัน อาจจะโผล่มาหลังศึกตะลุมบอนแล้วก้อได้