หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดว่าตาแก่ทหารเรือระดับสูงสุดจะออกมาสู้ป่ะ และเก่งแบบว่าบอสใหญ่ไหม  (อ่าน 23725 ครั้ง)

happybox

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
 *hoho* เอ้า มัวแต่นั่งฮาจนลืมตอบคำถามเลย
ส่วนตัวผมคิดว่า ท้ายที่สุดแล้ว กลุ่มของลูฟี่ต้องได้ปะทะกับตาแก่ทั้ง 5 แน่นอนครับ
แต่คงเป็นหลังจากนี้ไปอีกไม่น้อยกว่า 10 ปี คืออยู่ตอนท้ายๆเรื่องเลยแหละ ส่วนชนวน+แรงจูงใจที่ทำให้ต้องเข้าห้ำหั่นก็คงเกี่ยวเนื่องกับ
"ร้อยปีแห่งความว่างเปล่า" ที่รัฐบาลโลกต้องการปกปิด และการพยายามตีความและค้นหาโพลเนกรีฟของนิโคโรบิน ซึ่งก็เกี่ยวข้องกับ "วันพีซ" นั่นเอง
ทีนี้ผมลองมาจับคู่มั่วๆดูว่าใครจะปะทะกับใคร
1.ลุงหัวเด็ดร็อค  - คุณ nu-dawan บอกว่า แกมีไม้เท้าอาจจะเป็นพวกจอมเวท งั้นผมว่าน่าจะเจอกับอุซป
เพราะลูกเล่นคล้ายๆกัน ถนัดโจมตีระยะไกลเป็นสำคัญ
2. ลุงหัวทองหวีเป๋ - คนนี้น่าจะเก่งสุดใน 5 ผู้คุมกฎ เพราะแกเล่นครองเก้าอี้สีทองไปนั่งคนเดียวไม่แบ่งใคร
แน่นอนว่าต้องเจอกับลูฟี่
3. ลุงเบ๊ - ลุงคนนี้ท่าและมาดคล้ายซันจิ แถมน่าจะอยู่แผนกบริการ เพราะฉะนั้นคงปะทะกับซันจิแหงๆ
4. ลุงโป๊งเหน่งนักดาบ - คนนี้กล้าฟันธง 100% เลยว่า โซโลจองบัตรคิวไว้แล้วแน่นอน
5. ลุงอ้วนหนวดเล็กคาราบาว - คนนี้ผมเดาล้วนๆ เพราะคนอื่นจับคู่ที่น่าจะใช่ไปหมดแล้ว
น่าจะโดนสมาชิกคนอื่นๆบนเรือช่วยกันสามัคคีชุมนุมรุมสู้อย่างเป็นธรรม  แต่หากจินเบขึ้นเรือก็อาจได้ปะทะกันก็ได้
Ps.ความคิดเห็นส่วนตัว เดามั่วเน้นฮานะครับ *-*

killyakuza

• *
  • ซันจิ
^
^
^เป็นความเห็นที่นับถือมากมีเหตุผลและสมการด้วย อิอิ ได้คำตอบถูกใจมากครับ ขอขอบคุณ *number1* *number1* *number1* *number1*
ซันจิพ่อครัวมหาประลัย

Aragan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
5 คนรวมกันยังสู้ สุดหล่อดูวัล คนเดียวยังไม่ได้เล้ยยย แก่หงำเหงือก กันซะขนาดนั้น   *้ัิinlove*

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
5 คนรวมกันยังสู้ สุดหล่อดูวัล คนเดียวยังไม่ได้เล้ยยย แก่หงำเหงือก กันซะขนาดนั้น   *้ัิinlove*

ผมว่าดูวัลโดนสะกิดทีเดียวหน้าคงกลับไปเป็นแบบใบประกาศจับเหมือนเดิมอ่ะ *shock*

ZenkImu

• *

เหนือจอมยุทธ์ ยังมีมนุษย์ "เมีย"  *้ั์drinktea*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
ไม่มีใครคิดว่าลุงหนวดคาราบาวจะเก่งสุดมั่งเหรอฮะ  *้ั์drinktea*

มันนั่งตรงกลางเลยนะเว้ยเฮ้ย!!

แถมหนวดมันยังทรงเดียวกะโรเจอร์เลยนะฮว๊าฟฟฟ

ผมว่าลุงหนวดคาราบาวน่าจะเก่งสุดนะ ดูจากท่านั่งอ่ะ อกผายไหล่ผึ่ง ฉีกขาพอประมาณ ดูมีอำนาจ

คนที่ 2 ก็ลุงหัวทองหวีเป๋ เหตุผลคล้ายข้อแรก

คนที่ 3 ให้ลุงเบ้ เพราะท่ายืนชมพระอาทิตย์หัวของลุงโป๊งเหน่ง ก่อนใช้ท่านี้ได้คงเดินชมจันทร์มาได้ก่อน

คนที่ 4 ให้ลุงหน้าบาก

คนที่ 5 ให้ลุงโป๊งเหน่ง ดูแล้วเหมือนจะเป็นตลกให้เพื่อนคอยเอาถาดตีหัว ตึงโป๊ะ เป็นตัวรองรับอารมณ์ให้อีก 4 คน
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
 *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

ฮามากอ่ะปู่ แต่ละกระทู้ แต่ละมุก

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
*haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

ฮามากอ่ะปู่ แต่ละกระทู้ แต่ละมุก

ฮ่าๆ ขอบคุณที่อวยกันครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

BoaDHandcock

• *
  • Love roronora zorO
*hoho* เอ้า มัวแต่นั่งฮาจนลืมตอบคำถามเลย
ส่วนตัวผมคิดว่า ท้ายที่สุดแล้ว กลุ่มของลูฟี่ต้องได้ปะทะกับตาแก่ทั้ง 5 แน่นอนครับ
แต่คงเป็นหลังจากนี้ไปอีกไม่น้อยกว่า 10 ปี คืออยู่ตอนท้ายๆเรื่องเลยแหละ ส่วนชนวน+แรงจูงใจที่ทำให้ต้องเข้าห้ำหั่นก็คงเกี่ยวเนื่องกับ
"ร้อยปีแห่งความว่างเปล่า" ที่รัฐบาลโลกต้องการปกปิด และการพยายามตีความและค้นหาโพลเนกรีฟของนิโคโรบิน ซึ่งก็เกี่ยวข้องกับ "วันพีซ" นั่นเอง
ทีนี้ผมลองมาจับคู่มั่วๆดูว่าใครจะปะทะกับใคร
1.ลุงหัวเด็ดร็อค  - คุณ nu-dawan บอกว่า แกมีไม้เท้าอาจจะเป็นพวกจอมเวท งั้นผมว่าน่าจะเจอกับอุซป
เพราะลูกเล่นคล้ายๆกัน ถนัดโจมตีระยะไกลเป็นสำคัญ
2. ลุงหัวทองหวีเป๋ - คนนี้น่าจะเก่งสุดใน 5 ผู้คุมกฎ เพราะแกเล่นครองเก้าอี้สีทองไปนั่งคนเดียวไม่แบ่งใคร
3. ลุงเบ๊ - ลุงคนนี้ท่าและมาดคล้ายซันจิ แถมน่าจะอยู่แผนกบริการ เพราะฉะนั้นคงปะทะกับซันจิแหงๆ
4. ลุงโป๊งเหน่งนักดาบ - คนนี้กล้าฟันธง 100% เลยว่า โซโลจองบัตรคิวไว้แล้วแน่นอน
5. ลุงอ้วนหนวดเล็กคาราบาว - คนนี้ผมเดาล้วนๆ เพราะคนอื่นจับคู่ที่น่าจะใช่ไปหมดแล้ว
น่าจะโดนสมาชิกคนอื่นๆบนเรือช่วยกันสามัคคีชุมนุมรุมสู้อย่างเป็นธรรม  แต่หากจินเบขึ้นเรือก็อาจได้ปะทะกันก็ได้
Ps.ความคิดเห็นส่วนตัว เดามั่วเน้นฮานะครับ *-*
ชอบจิงจังง่ะอันนี้ *haha* *haha* *haha*

nu-dawan

• *
ชอบจิงจังง่ะอันนี้ *haha* *haha* *haha*

*number1* *number1*

แต่ว่า....อีกสิบปีปู่เค้าจะยังมีแรงอยู่เหรอค่ะ  *haha* *haha*

ปล. ลุงเบ้คงต้องโดนลุงหวีเป๋ซัดแน่ค่ะ บังอาจจมายุ่งกะซันจิลูกชายที่พลัดพรากไปหลายสิบปี *dead* *dead*
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

OffeSpiN

• *
แต่ว่า....อีกสิบปีปู่เค้าจะยังมีแรงอยู่เหรอค่ะ  *haha* *haha*

เหตุการณ์ในการ์ตูนคงอีกไม่เกิน 2 ปีนะผมว่า  *้ั์drinktea*

ที่เค้าว่าอีก 10 ปี น่าจะหมายถึงอีก 10 ปี จริงๆ อ่ะ งงบ่?
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

nu-dawan

• *

เหตุการณ์ในการ์ตูนคงอีกไม่เกิน 2 ปีนะผมว่า  *้ั์drinktea*

ที่เค้าว่าอีก 10 ปี น่าจะหมายถึงอีก 10 ปี จริงๆ อ่ะ งงบ่?

งั้นคงต้องเปลี่ยนเป็น อีก10ปี เรากะอ.โอดะจะยังอยู่หรือเปล่า? สินะ  *shock* *shock* *shock*
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

Mnamwa zx

• *
1 ตาลุงที่ถือดาบ - ดูท่าแกน่าจะถนัดด้านการฟันคน แกน่าจะฟันมามากกว่าคนอื่น(ใช้ดาบนะไม่ได้ใช้อย่างอื่น+ดูแกใส่เสื้อดิแกพร้อมที่จะฟัน24ชม.แน่เลยผมว่า) *haha* *haha*
2 อาเจ๊กหัวทองหวีเป๋ - ดูท่ายังไม่แก่มากเรี่ยวแรงคงเหลือมากกว่าคนอื่นเขา
3 ลุงหนวดเล็ก - หน้าตาคาแรกเตอร์ คง...มน่าดู
4 ลุงเบ๊ - เหมือนแกจะอมฝีมืออย่างที่เราๆท่านๆบอกกัน
5 หัวเดดร็อค - ท่าทางปีนี้จะไม่ไหวแล้ว ดูจากแกต้องถือไม้เท้าช่วย(ไม่แน่ไม้เท้าลุงแกอาจเปนดาบเหมือนขุนเดช)

ป.ล. เดาเอานะครับ *great*

panndora

• บุคคลทั่วไป
มันแก่หรือมันเป็นอมตะคะ 5 ผู้เฒ่าดารา แห่งรัฐบาลโลกเนี่ย
รู้สึกว่าตอนที่สั่งโจมตีโอฮาราเนี่ย ตา 5 คนนี้ก็เป็นคนแก่สภาพเดียว
กับในตอนปัจจุบันๆเลยนะคะ ไม่ได้ดูหนุ่มกว่าปัจจุบันเลยแสดงว่า
มันอายุยืนแก่ช้า หรือว่ามันแก่หง่อมตั้งแต่ตอนนั้นแล้วถ้าแก่หง่อมอยู่แล้ว
อายุตอนปัจจุบันนี่มันจะเท่าไหร่ละเนี่ย ไม่เหยียบร้อยเลยเราะ??

*rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip* *rip*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
แก่แต่ยังมีไฟนะจ๊ะ 555+

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST