หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ!!! ไม่รู้ว่าเพื่อนๆรู้กันรึยังนะครับ วันพีซเราได้ถูกบรรจุเข้าไปในรายการแฟนพันธุ์แท้แล้วครับ  (อ่าน 13135 ครั้ง)

tong1412

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • แฟนผมคือ Boa Hancock !
จากที่คุณ แมลงวัน  พูดๆมาผม  +100like ไปเลยคับ  *haha* แต่ผมคงไม่มีปัญญาไปหรอกคับ  ผมไม่ได้รู้เยอะขนาดนั้น  แค่คำถาม วันพีชวางแผงเล่มแรก ปีอะไร วันที่เท่าไร เดือนอะไร ที่คุณ かわいい ถามมา ยังไม่ทราบเลยจิงๆคับ  ผมก็ไม่รู้ว่าผมจะจำจะรู้ไปทำไมด้วย คนที่ตอบได้น่าจะไปนะคับ  (หรือทุกคนทราบกันหมดยกเว้นผมคนเดียวหรือเปล่าวคับ) - -*  *shock*ผมแค่เปนคนๆนึงที่ชอบดูชอบอ่านการ์ตูนเรื่องนี้มากกว่าเรื่องอื่นๆ ก็เท่านั้นเองคับ  ไม่ทราบว่าผมตอบแบบนี้  จะตอบได้หรือเปล่าวอะคับ  ต้องอ้างอิงอะไรด้วยหรือเปล่าวคับ  คุณแมลงวัน   *hoho*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
สำหรับผมนะ วันพีชผมอ่านด้วยใจ ไม่ได้จะไปแข่งก่ะใครคับ

tong1412

• *
  • แฟนผมคือ Boa Hancock !
สำหรับผมนะ วันพีชผมอ่านด้วยใจ ไม่ได้จะไปแข่งก่ะใครคับ

+100like  ก่อนนอน งับ 

BoaDHandcock

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Love roronora zorO
อ่านเรื่องนี้แล้ว มีอาจารย์ท่านหนึ่งเค้าเป็นคนชอบอ่านหนังสือมากท่านบอกว่าคงอารมณ์ประมาณตอนที่อาจารย์อ่านเพรชพระอุมามั้ง อาจารย์แกว่าลุ้นแทบตายกลัวคนแต่งตายก่อนเขียนจบ  *hoho* *hoho* ปล. อาจารย์แกไม่ได้อ่านวันพีชนะแต่เห็นเราอ่านแบบไม่บันยะบันยังประมาณมาณว่าก่อนเข้าห้องสอบของอ่านก่อนไรประมาณนี้อาจาีย์แกเลยแซวเล่น *number1*

marangone

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ตอบได้ครับคุณ tong1412 ไม่ต้องอ้างอิงด้วยครับ เพราะผมก็ไม่ได้อ้างอิงเท่าไหร่นัก ^^

takky

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ทางรายการเขาอ้างอิงจาก sic อย่างเดียวหรือเปล่าครับ

หรือใช้เป็นหลัก หรือเอาข้อมูลของอ.โอดะโดยตรง

แต่ครั้งที่แล้วเหมือนเขาจะอ้างอิงจาก SIC นะมีคำถามข้อนึงถ้าจำไม่ผิดเป็นคำถามที่พูดถึงความผิดพลาดของ sic ด้วย

เรื่องสันปกของรวมเล่ม ไม่แน่ใจว่าเล่ม 24 หรือเปล่า ที่เอารูปการ์ตูนเรื่องอื่นมาลงนะ ไม่แน่ใจว่า ชาแมน หรือเปล่า

ใครรู้ให้ข้อมูลด้วยครับ

marangone

• *
ทางรายการเขาอ้างอิงจาก sic อย่างเดียวหรือเปล่าครับ

หรือใช้เป็นหลัก หรือเอาข้อมูลของอ.โอดะโดยตรง

แต่ครั้งที่แล้วเหมือนเขาจะอ้างอิงจาก SIC นะมีคำถามข้อนึงถ้าจำไม่ผิดเป็นคำถามที่พูดถึงความผิดพลาดของ sic ด้วย

เรื่องสันปกของรวมเล่ม ไม่แน่ใจว่าเล่ม 24 หรือเปล่า ที่เอารูปการ์ตูนเรื่องอื่นมาลงนะ ไม่แน่ใจว่า ชาแมน หรือเปล่า

แฟนพันธุ์แท้วันพีซนี่น้าจะครั้งแรกนะครับ แต่ถ้าหมายถึงเรื่องอื่นนี่ผมก็ไม่ทราบเหมือนกัน

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?

ลึกซึ้งๆ   *้ั์smoking*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *

jedeser

• *
  • 7

นั่นคือเล่นที่ 19 ครับ แปะผิด เอารูปสันปก ชาแมนคิงราชันแห่งภูต เล่มที่ 15 มาแปะครับ (พอดีที่บ้านเปิดร้านเช่ากาตุน เลยมีเหมือนกัน แล้วเคยเอามาเทียบกันด้วย ว่ารูปเดียวกันรึเปล่า ตอนเด็กๆสงสัยใหญ่เลย  *hoho* )